ಹಿರಿಯ ನಟಿ ತಬಸ್ಸುಮ್ ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ನಿಧನ

ಮುಂಬೈ: ಹಲವಾರು ಹಿಂದಿ ಕ್ಲಾಸಿಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬಾಲ ಕಲಾವಿದೆಯಾಗಿ ಮತ್ತು ಜನಪ್ರಿಯ ದೂರದರ್ಶನ ಟಾಕ್ ಶೋ “ಫೂಲ್ ಖಿಲೆ ಹೈ ಗುಲ್ಶನ್ ಗುಲ್ಶನ್” ನಿರೂಪಕಿಯಾಗಿ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದ ಹಿರಿಯ ನಟಿ ತಬಸ್ಸುಮ್ ಅವರು ಹೃದಯ ಸ್ತಂಭನದಿಂದ ನಿಧನರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರ ಪುತ್ರ ಹೋಶಾಂಗ್ ಗೋವಿಲ್ ಶನಿವಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರಿಗೆ 78 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಾಗಿತ್ತು.
ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಿಂದ ತಬಸ್ಸುಮ್‌ ಅವರನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಗೋವಿಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಶುಕ್ರವಾರ, ಅವರು ಎರಡು ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿ ನಿಧನರಾದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ, ಅವರನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಆಕೆಗೆ ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರೋ ಸಮಸ್ಯೆ ಇತ್ತು ಮತ್ತು ನಾವು ತಪಾಸಣೆಗಾಗಿ ಅಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗಿದ್ದೆವು. ರಾತ್ರಿ 8.40 ಮತ್ತು 8.42 ಕ್ಕೆ ಅವರಿಗೆ ಎರಡು ಹೃದಯಾಘಾತಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದವು. ಶುಕ್ರವಾರ ರಾತ್ರಿ ನಿಧನರಾದರು” ಎಂದು ಹೋಶಾಂಗ್ ತಿಳಿಸಿದರು. .
1944ರಲ್ಲಿ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಅಯೋಧ್ಯಾನಾಥ ಸಚ್‌ದೇವ್ ಮತ್ತು ಅಸ್ಗರಿ ಬೇಗಂ ದಂಪತಿಗೆ ಜನಿಸಿದ ತಬಸ್ಸುಮ್ 1947 ರ ಚಲನಚಿತ್ರ “ನರ್ಗೀಸ್” ಮೂಲಕ ಬಾಲ ಕಲಾವಿದೆಯಾಗಿ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು.
ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅವರು ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ‘ಬೇಬಿ ತಬಸ್ಸುಮ್’ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಟ್ಟರು ಮತ್ತು “ಮೇರಾ ಸುಹಾಗ್” (1947), “ಮಂಜಧರ್” (1947) ಮತ್ತು “ಬರಿ ಬೆಹೆನ್” (1949) ನಂತಹ ಅನೇಕ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು. 1950 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ, ತಬಸ್ಸುಮ್ “ಸರ್ಗಮ್”, “ಸಂಗ್ರಾಮ್”, “ದೀದರ್” ಮತ್ತು “ಬೈಜು ಬಾವ್ರಾ” ಮುಂತಾದ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ...| ಬೆಂಗಳೂರು : ಅಮೆಜಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡಿದ್ದು ಎಕ್ಸ್‌ಬಾಕ್ಸ್ ; ಆದ್ರೆ ಪಾರ್ಸೆಲ್ ನಲ್ಲಿ ಬಂದಿದ್ದು ನಾಗರ ಹಾವು...!

ಪೃಥ್ವಿರಾಜ್ ಕಪೂರ್, ದಿಲೀಪಕುಮಾರ್ ಮತ್ತು ಮಧುಬಾಲಾ ನಟಿಸಿದ 1960 ರ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಮಹಾಕಾವ್ಯ “ಮೊಘಲ್-ಎ-ಆಜಮ್” ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಚಿಕ್ಕ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದ್ದರು. ಇನ್ನೂ ಕೆಲವು ಚಲನಚಿತ್ರಗಳ ನಂತರ, ತಬಸ್ಸುಮ್ “ಫೂಲ್ ಖಿಲೆ ಹೈ ಗುಲ್ಶನ್ ಗುಲ್ಶನ್” ನ ನಿರೂಪಕನ ಕೆಲಸವನ್ನು ವಹಿಸಿಕೊಂಡರು, ಇದು ಭಾರತೀಯ ದೂರದರ್ಶನದ ಮೊದಲ ಟಾಕ್ ಶೋ ಆಗಿತ್ತು.
ಅವರು 1972ರಿಂದ 1993 ರವರೆಗೆ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಪಡೆದರು, ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಭಾರತೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರೋದ್ಯಮದ ಹಲವಾರು ದೊಡ್ಡ ತಾರೆಗಳನ್ನು ಸಂದರ್ಶಿಸಿದರು.
ಫೂಲ್ ಖಿಲೆ ಹೇ ಗುಲ್ಶನ್ ಗುಲ್ಶನ್” ನ ನಿರೂಪಕಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ, ತಬಸ್ಸುಮ್ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದರು. ಅವರು 1985ರ “ತುಮ್ ಪರ್ ಹಮ್ ಕುರ್ಬಾನ್” ನೊಂದಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶನದ ಚೊಚ್ಚಲ ಪ್ರವೇಶ ಮಾಡಿದರು.

ಆಕೆಯ ಕೊನೆಯ ಚಿತ್ರ 1990ರಲ್ಲಿ ರಾಜೇಶ್ ಖನ್ನಾ ಮತ್ತು ಗೋವಿಂದ-ನಟಿಸಿದ “ಸ್ವರ್ಗ”, ಇದರಲ್ಲಿ ಅವರು ಅತಿಥಿ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಮಾಡಿದರು.
2000 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ, ಅವರು ದೈನಂದಿನ ಸೋಪ್ “ಪ್ಯಾರ್ ಕೆ ದೋ ನಾಮ್: ಏಕ್ ರಾಧಾ, ಏಕ್ ಶ್ಯಾಮ್” ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು. ಅವರು ಯೂಟ್ಯೂಬ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಚಾನೆಲ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು, “ತಬಸ್ಸುಮ್ ಟಾಕೀಸ್” ಎಂದು ಮಗ ಹೋಶಾಂಗ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಹಿರಿಯ ನಟಿ ಹಿಂದಿನ ಯುಗದ ಅನೇಕ ಸಿನಿಮಾ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಚಲನಚಿತ್ರಗಳ ಜೀವನವನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಿದ್ದರು.
2021 ರಲ್ಲಿ, ತಬಸ್ಸುಮ್ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದ ನಂತರ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ 10 ದಿನಗಳನ್ನು ಕಳೆದರು.
ತಬಸ್ಸುಮ್ ಅವರ ಪತಿ ವಿಜಯ್ ಗೋವಿಲ್, ಹಿರಿಯ ಟಿವಿ ತಾರೆ ಅರುಣ ಗೋವಿಲ್ ಅವರ ಹಿರಿಯ ಸಹೋದರ ಮತ್ತು ಮಗ ಹೋಶಾಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಅಗಲಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ʼಹಮಾರೆ ಬಾರಹ' ಸಿನೆಮಾ ಬಿಡುಗಡೆಗೆ ಬಾಂಬೆ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಅನುಮತಿ

4 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement