ರಕ್ಷಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು 62,000ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಬುಲೆಟ್ ಪ್ರೂಫ್ ಜಾಕೆಟ್‌ಗಳ ಖರೀದಿಗೆ ಟೆಂಡರ್‌ ಕರೆದ ಸೇನೆ

ನವದೆಹಲಿ: ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಬಳಸುತ್ತಿರುವ ಸ್ಟೀಲ್ ಕೋರ್ ಬುಲೆಟ್‌ಗಳ ಅಪಾಯದ ಮಧ್ಯೆ ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯು ತನ್ನ ಮುಂಚೂಣಿ ಪಡೆಗೆ 62,500 ಬುಲೆಟ್ ಪ್ರೂಫ್ ಜಾಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು (ಬಿಪಿಜೆ) ಪಡೆಯಲು ಟೆಂಡರ್‌ ಕರೆದಿದೆ.
ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯವು ಮೇಕ್-ಇನ್-ಇಂಡಿಯಾ ಉಪಕ್ರಮದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಜಾಕೆಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿ 47,627 ಜಾಕೆಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಟೆಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಿದೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ತುರ್ತು ಖರೀದಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ 15,000 ಜಾಕೆಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಮುಂದಿನ ಮೂರರಿಂದ ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಅಂತಿಮಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ಸೇನಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬಳಕೆದಾರರ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಮುಕ್ತಾಯಗೊಂಡ ನಂತರ ಎಲ್ಲಾ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಅಂತಿಮಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಹಂತ ಹಂತವಾಗಿ ಸೇನೆಗೆ ಬುಲೆಟ್ ಪ್ರೂಫ್ ಜಾಕೆಟ್‌ ಖರೀದಿ
47,627 ಜಾಕೆಟ್‌ಗಳ ಖರೀದಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ 18 ರಿಂದ 24 ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳಲಿದೆ. ಸೇನೆಯು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿರುವ ವಿಶೇಷಣಗಳು 7.62 ಎಂಎಂ ರಕ್ಷಾಕವಚ ಚುಚ್ಚುವ ರೈಫಲ್ ಮದ್ದುಗುಂಡುಗಳಿಂದ ಸೈನಿಕನ ಒಟ್ಟಾರೆ ರಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು 10 ಮೀಟರ್ ದೂರದಿಂದ ಉಕ್ಕಿನ ಕೋರ್ ಬುಲೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ.
ಎರಡು ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಲಿರುವ ಈ ಸೇನಾ ಜಾಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮೊದಲು ಸಾಮಾನ್ಯ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ನಡೆಯುವ ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾದ ಸೈನಿಕರಿಗೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.. ಬುಲೆಟ್ ಪ್ರೂಫ್ ಜಾಕೆಟ್‌ಗಳು ಉಕ್ಕಿನ ಕೋರ್ ಬುಲೆಟ್‌ಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾದ ಹಂತ 4 ಜಾಕೆಟ್‌ಗಳಾಗಿರುತ್ತದೆ.
ಉತ್ತರದ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಕಣ್ಗಾವಲು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು, ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯು ಈ ಹಿಂದೆ 750 ರಿಮೋಟ್-ಪೈಲಟ್ ವೈಮಾನಿಕ ವಾಹನಗಳು ಅಥವಾ ಡ್ರೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣ ಪರಿಕರಗಳೊಂದಿಗೆ ತುರ್ತು ಖರೀದಿಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಟೆಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸತ್ತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   55 ದಿನಗಳಿಂದ ತಲೆಮರೆಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಸಂದೇಶಖಾಲಿ ಪ್ರಕರಣದ ಆರೋಪಿ ಶೇಖ್ ಷಹಜಹಾನ್ ಬಂಧನ : ಪಕ್ಷದಿಂದ 6 ವರ್ಷ ಅಮಾನತು ಮಾಡಿದ ಟಿಎಂಸಿ

3 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement