ದಡಾರ ಉಲ್ಬಣ: ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ 12ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ, 3 ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಧಾವಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರದ ತಂಡಗಳು

ನವದೆಹಲಿ: ದಡಾರ ಉಲ್ಬಣದ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡುತ್ತಿರುವ ಕೇಂದ್ರವು ರಾಂಚಿ, ಅಹಮದಾಬಾದ್ ಮತ್ತು ಮಲಪ್ಪುರಂಗೆ ತಂಡಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ 9 ತಿಂಗಳಿಂದ 5 ವರ್ಷಗಳ ಎಲ್ಲಾ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಒಂದು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಡೋಸ್ ದಡಾರ ಮತ್ತು ರುಬೆಲ್ಲಾ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುವಂತೆ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿದೆ. .
ಬಿಹಾರ, ಗುಜರಾತ್, ಹರಿಯಾಣ, ಜಾರ್ಖಂಡ್, ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಕೆಲವು ಜಿಲ್ಲೆಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ದಡಾರ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದು, ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಎಂಟು ತಿಂಗಳ ಮಗು ಮೃತಪಟ್ಟ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರವು ಈ ಸಲಹೆಯನ್ನು ನೀಡಿದೆ. ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ 8 ತಿಂಗಳ ಮಗುವನ್ನು ದಡಾರ ಉಲ್ಬಣದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಬಲಿಪಶು ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಬುಧವಾರ ಒಟ್ಟು ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 12 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.
ಬೃಹನ್ಮುಂಬೈ ಮುನಿಸಿಪಲ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ (BMC) ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಪ್ರದೇಶಗಳು ಮತ್ತು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಇತರ ಕೆಲವು ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ದಡಾರ ವೈರಸ್‌ನಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಸೋಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಸಾವುಗಳು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಏರಿಕೆಯಾಗುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ಎಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ (UTs) ಗುರುತಿಸಲಾದ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಪ್ರಧಾನ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಗೆ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯವು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ಈ ಉಲ್ಬಣವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಅಂತಹ ಎಲ್ಲಾ ಭೌಗೋಳಿಕ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ, ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಪ್ರಧಾನವಾಗಿ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಲಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅರ್ಹ ಫಲಾನುಭವಿಗಳಲ್ಲಿ ದಡಾರ ಮತ್ತು ರುಬೆಲ್ಲಾ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಲಸಿಕೆ (MRCV) ಯ ಸರಾಸರಿ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸರಾಸರಿಗಿಂತ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯದ ಜಂಟಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಪಿ ಅಶೋಕ್ ಬಾಬು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅವಲೋಕಿಸಲು ನೀತಿ ಆಯೋಗದ ಸದಸ್ಯರ (ಆರೋಗ್ಯ) ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಯಲ್ಲಿ ಡೊಮೈನ್ ಜ್ಞಾನ ತಾಂತ್ರಿಕ ತಜ್ಞರ ಸಭೆ ಬುಧವಾರ ನಡೆಯಿತು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಸಭೆಯಿಂದ ಪಡೆದ ಒಳಹರಿವಿನ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ದಡಾರದ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ತೋರಿಸುವ ಭೌಗೋಳಿಕತೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ, ದುರ್ಬಲ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ 9 ತಿಂಗಳಿಂದ 5 ವರ್ಷದ ಎಲ್ಲಾ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಒಂದು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಡೋಸ್ ಅನ್ನು ನೀಡುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಹೇಳಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅನುಷ್ಕಾ ಶರ್ಮಾ-ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ದಂಪತಿಗೆ ಗಂಡು ಮಗು ಜನನ : ಮಗುವಿಗೆ ವಿಭಿನ್ನ ಹೆಸರಿಟ್ಟ ದಂಪತಿ

4 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement