ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಗಳು-ಸುತ್ತಮುತ್ತ 5G ಸೇವೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿ ಟೆಲಿಕಾಂ ಇಲಾಖೆ ಆದೇಶ : ವರದಿ

ನವದೆಹಲಿ: ನಾಗರಿಕ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಚಿವಾಲಯದ ಕೋರಿಕೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಟೆಲಿಕಾಂ ಇಲಾಖೆಯು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆವರ್ತನ ಬ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 5G ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಲು ಆದೇಶಿಸಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ವಾಯುಯಾನ ಸಚಿವಾಲಯವು ಒದಗಿಸಿದ ಬಫರ್ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತಾ ವಲಯದ ವಿವರಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿ, ರನ್‌ವೇಯ ಎರಡೂ ತುದಿಗಳಿಂದ 2.1 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯದಿಂದ 910 ಮೀಟರ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ 3.3-3.6 Ghz ಬ್ಯಾಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ 5G ಬೇಸ್ ಸ್ಟೇಷನ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸದಂತೆ ಟೆಲಿಕಾಂ ಆಪರೇಟರ್‌ಗಳಿಗೆ DoT ಸೂಚಿಸಿದೆ.
ಟೆಲಿಕಾಂ ಆಪರೇಟರ್‌ಗಳು 3.3-3.6 Ghz ಬ್ಯಾಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ 5G ಸೇವೆಯನ್ನು ಆದೇಶದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಬಫರ್ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತಾ ವಲಯದ ವಿವರಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿ, ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ರನ್‌ವೇಯ ಎರಡೂ ತುದಿಗಳಿಂದ 2.1 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯದಿಂದ 910 ಮೀಟರ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇದು ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ನಿರ್ಬಂಧವಾಗಿದೆ. DGCA (ಡೈರೆಕ್ಟರೇಟ್ ಜನರಲ್ ಆಫ್ ಸಿವಿಲ್ ಏವಿಯೇಷನ್) ಆಲ್ಟಿಮೀಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಬದಲಾವಣೆ ಮಾಡುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡ ನಂತರ ನಂತರ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಬಹುದು ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ. ಬದಲಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಡಿಜಿಸಿಎ (DGCA) ಯಾವುದೇ ಟೈಮ್‌ಲೈನ್ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಡಿಜಿಸಿಎ ಆಲ್ಟಿಮೀಟರ್ ರಿಪ್ಲೇಸ್‌ಮೆಂಟ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪೂರ್ವಭಾವಿಯಾಗಿ ಮತ್ತು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ನೋಟಿಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಡಿಒಟಿ ಹೇಳಿದೆ. ರೇಡಿಯೋ ಆಲ್ಟಿಮೀಟರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಅದರ ಫಿಲ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು ತೀಕ್ಷ್ಣವಾದ ಕಟ್-ಆಫ್ ದಿನಾಂಕದೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಲು ಟೈಮ್‌ಲೈನ್ ಅನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಡಿಜಿಸಿಎ(DGCA)ಗೆ DoT ವಿನಂತಿಸಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಎಲ್ಲೆ ಮೀರಿದ ಪ್ರೀತಿ..! ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಸ್ನೇಹಿತನನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗಲು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಹಾರಿ ಬಂದ ಸ್ವೀಡನ್‌ ಮಹಿಳೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement