ಸರ್ವರಿಗೂ ಕ್ರೋಧಿ ಸಂವತ್ಸರದ ಯುಗಾದಿಯ ಹಾರ್ದಿಕ ಶುಭಾಶಯಗಳು

ಕೋಳಿ ವಿರುದ್ಧ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದ ಡಾಕ್ಟರ್‌….! ಕಾರಣ ಏನಂದ್ರೆ….

ಇಂದೋರ್‌: ಇತರ ನಿವಾಸಿಗಳ ಜೋರಾಗಿ ಸಂಗೀತ ಅಥವಾ ಮನೆ ಪಾರ್ಟಿಗಳಿಂದ ಕಿರಿಕಿರಿಗೊಂಡ ನಂತರ ನೆರೆಹೊರೆಯವರು ಪೊಲೀಸ್ ದೂರುಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ನೆರೆಹೊರೆಯವರ ಕೋಳಿ ಕೂಗುವ ಶಬ್ದದಿಂದ ಕಿರಿಕಿರಿಯಾಗಿ ಯಾರಾದರೂ ಪೊಲೀಸ್‌ ದೂರು ದಾಖಲಿಸುವುದನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದೀರಾ? ಮುಂಜಾನೆ, ಹುಂಜದ ಶಬ್ದವು ಎಚ್ಚರಿಸುವ ಗಡಿಯಾರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಇಂದೋರ್‌ನ ನಿವಾಸಿಯೊಬ್ಬರು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ತಮಗೆ ತುಂಬಾ ತೊಂದರೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದು, ಅವರು ತಮ್ಮ ನೆರೆಹೊರೆಯವರ ವಿರುದ್ಧ ಅಧಿಕೃತ ಪೊಲೀಸ್ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ದೂರುದಾರರನ್ನು ಅಲೋಕ್ ಮೋದಿ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅವರು ವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಪಲಾಸಿಯಾ ಪ್ರದೇಶದ ಗ್ರೇಟರ್ ಕೈಲಾಶ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಬಳಿ ವೈದ್ಯರು ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ವೈದ್ಯರು ಲಿಖಿತ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪಲಾಸಿಯಾ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಸಂಜಯ್ ಸಿಂಗ್ ಬೈನ್ಸ್ ಖಚಿತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಪಕ್ಷಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ತಿಳಿಗೊಳಿಸಲು ಶಾಂತಿಯುತ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಬಗೆಹರಿಯದಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಸಮಸ್ಯೆ ಬಗೆಹರಿಸಲು ನಂತರ ಕಾನೂನು ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ ಅನುಸರಿವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ‘ಹೆಲ್ತ್ ಡ್ರಿಂಕ್ಸ್‌’ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಬೋರ್ನ್‌ವಿಟಾ ತೆಗೆದುಹಾಕುವಂತೆ ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್‌ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಆದೇಶ

ನಾವು ಮೊದಲು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಎರಡೂ ಪಕ್ಷಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವ ಮೂಲಕ ಅದನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ. ಸಮಸ್ಯೆ ಮುಂದುವರಿದರೆ, ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯಾ ಸಂಹಿತೆಯ (CrPC) ಸೆಕ್ಷನ್ 133 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ವಿಭಾಗದ ಪ್ರಕಾರ, ಪೊಲೀಸರು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ‘ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಅಡಚಣೆ ಅಥವಾ ಉಪದ್ರವ’ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ಲಿಖಿತ ದೂರಿನಲ್ಲಿ, ವೈದ್ಯರು ತಮ್ಮ ನೆರೆಹೊರೆಯ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು ನಾಯಿ ಮತ್ತು ಕೋಳಿಗಳನ್ನು ಸಾಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರತಿದಿನ ಮುಂಜಾನೆ 5 ಗಂಟೆಗೆ ಅವಳ ಕೋಳಿ ಕೂಗುವುದರಿಂದ ಅವನು ತೊಂದರೆ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ. ವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರಾಗಿರುವ ಅವರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮುಗಿಸಿಕೊಂಡು ಅವರು ತಡರಾತ್ರಿ ಮನೆಗೆ ಬರುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಬೇಗನೆ ಕೋಳಿ ಕೂಗುವುದು ಅವನಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಿರಿಕಿರಿಯನ್ನುಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಸದ್ಯದಲ್ಲೇ ಪೊಲೀಸರು ಎರಡೂ ಕಡೆಯವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸಿ ವೈದ್ಯರು ಹೇಳಿದ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಪರಿಹಾರ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ.

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement