ಜೆಇಇ ಮೇನ್ 2023 : ಪರೀಕ್ಷೆಯ ದಿನಾಂಕಗಳು ಪ್ರಕಟ, ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ

ನವದೆಹಲಿ: ಎಲ್ಲಾ ಊಹಾಪೋಹಗಳನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪರೀಕ್ಷಾ ಸಂಸ್ಥೆ (ಎನ್‌ಟಿಎ) 2023ರ ಜಂಟಿ ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆ (JEE) ಮೇನ್‌ ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.
ಈ ವರ್ಷ, ಜೆಇಇ (JEE) ಮೇನ್‌ ಎರಡು ಅವಧಿಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ, ಮೊದಲನೆಯದು 2023ರ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಎರಡನೆಯದು ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಜೆಇಇ ಮೇನ್‌ 2023 ಮೊದಲ ಅಧಿವೇಶನಕ್ಕೆ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಡಿಸೆಂಬರ್ 15 ರಿಂದ ಅರ್ಜಿ ನಮೂನೆ ನೋಂದಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿದೆ ಮತ್ತು ಭರ್ತಿ ಮಾಡಲು ಕೊನೆಯ ದಿನಾಂಕ ಜನವರಿ 12 ಆಗಿದೆ. ಸ್ನಾತಕಪೂರ್ವ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶ ಬಯಸುವ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಜೆಇಇ ಮೇನ್‌ 2023 ರ ವಿವರಗಳಿಗಾಗಿ jeemain.nta.nic.in ನಲ್ಲಿ ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಅನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದು.
JEE ಮೇನ್‌ 2023 ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸುವಾಗ, “ಜಂಟಿ ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆ (JEE) ಮೇನ್‌ ಎರಡು ಪತ್ರಿಕೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು NTA ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮೊದಲ ಅಧಿವೇಶನವು ಜನವರಿ 24 ಮತ್ತು ಜನವರಿ 31, 2023 ರ ನಡುವೆ ನಡೆಯಲಿದೆ ಎಂದು ಎನ್‌ಟಿಎ ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಎರಡನೇ ಅಧಿವೇಶನವು ಏಪ್ರಿಲ್ 6 ರಿಂದ ಏಪ್ರಿಲ್ 12, 2023 ರವರೆಗೆ ನಡೆಯಲಿದೆ, ಅದರ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.
ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನ ಪ್ರಕಾರ, “ಜೆಇಇ (ಮೇನ್‌) – 2023 ಸೆಷನ್ 1 ಪತ್ರಿಕೆ 1 (ಬಿ.ಇ./ಬಿ.ಟೆಕ್.) 2023ರ ಜನವರಿ 24, 25, 27, 28, 29, 30, ಮತ್ತು 31ರಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ. ನಂತರ ಸೆಷನ್ 2, ಏಪ್ರಿಲ್ 06, 07, 08, 09, 10, 11 ಮತ್ತು 12 ಏಪ್ರಿಲ್ ರಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ. JEE (ಮುಖ್ಯ) – 2023 ಬೋರ್ಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಇದನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ಇದು ರಾಜ್ಯಗಳು/UTಗಳಾದ್ಯಂತ ವಿವಿಧ ಸಮಯಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯಬಹುದು . ಪೇಪರ್ 2ಎ ಮತ್ತು ಪೇಪರ್ 2ಬಿ (ಬಿ. ಆರ್ಚ್ ಮತ್ತು ಬಿ. ಪ್ಲಾನಿಂಗ್) ಸಹ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ (ಜನವರಿ ಮತ್ತು ಏಪ್ರಿಲ್ 2023) ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   25 ಖಾಸಗಿ ವಲಯದ ತಜ್ಞರನ್ನು ಪ್ರಮುಖ ಹುದ್ದೆಗಳಿಗೆ ನೇಮಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದ ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರ

ಜೆಇಇ (ಮೇನ್‌) – 2023ರ ಮೊದಲ ಸೆಷನ್‌ನಲ್ಲಿ, ಸೆಷನ್ 1 ಮಾತ್ರ ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಅದನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಮುಂದಿನ ಸೆಷನ್‌ನಲ್ಲಿ, ಸೆಷನ್ 2 ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಆ ಸೆಷನ್ ಅನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಅರ್ಜಿ ವಿಂಡೋ ಮಾಹಿತಿ ಬುಲೆಟಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ವಿವರಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಸೆಷನ್ 2 ಅನ್ನು ಮರು-ತೆರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸೂಚನೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ತಿಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಎನ್‌ಟಿಎ ಹೇಳಿದೆ.
ಜೆಇಇ ಮೇನ್‌ ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆ 2023 ಅನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಇನ್‌ಫರ್ಮೇಷನ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ (ಐಐಐಟಿ) ಮತ್ತು ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ (ಎನ್‌ಐಟಿ) ಸೇರಿದಂತೆ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಆರ್ಕಿಟೆಕ್ಚರಲ್ ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಪದವಿಪೂರ್ವ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಬಯಸುವ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಶಾರ್ಟ್‌ಲಿಸ್ಟ್ ಮಾಡಲು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಜೆಇಇ ಮೇನ್‌ ಟಾಪ್ ಸ್ಕೋರ್‌ ಪಡೆದವರು ಜೆಇಇ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್‌ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಲು ಅರ್ಹರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನಿಗೂಢ ನಡೆ ಮರ್ಮವೇನು..? : ಸಿಎಂ ಶಿಂಧೆ, ಫಡ್ನವಿಸ್, ಅಜಿತ ಪವಾರ್ ಅವರನ್ನು ಬಾರಾಮತಿ ಮನೆಗೆ ಭೋಜನಕ್ಕೆ ಆಹ್ವಾನಿಸಿದ ಶರದ್‌ ಪವಾರ್‌...!

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement