ಬೈಕ್ ಸವಾರರು ಕಾಡಿನ ಮೂಲಕ ಹಾದು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಎದುರಿಗೇ ಬಂದ ಹುಲಿ.. ಮುಂದೇನಾಯ್ತು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಭಾರತದ ಅನೇಕ ರಸ್ತೆಗಳು ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಮೂಲಕ ಹಾದು ಹೋಗುತ್ತವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಕಾಡು ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಎದುರಾಗುವುದು ಹೊಸದಲ್ಲ. ಸಿಂಹಗಳು ಮತ್ತು ಹುಲಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಮನುಷ್ಯರ ನಿಕಟ ಮುಖಾಮುಖಿಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುವ ಹಲವಾರು ವೀಡಿಯೊಗಳೊಂದಿಗೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ತುಂಬಿದೆ. ಇದು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಭಯಾನಕ ಮತ್ತು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿರುತ್ತವೆ.
ಬುಧವಾರ, ಭಾರತೀಯ ಅರಣ್ಯ ಸೇವೆ (ಐಎಫ್‌ಎಸ್) ಅಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ವನ್ಯಜೀವಿ ಉತ್ಸಾಹಿ, ಸುಸಾಂತ ನಂದಾ ಅವರು ಬೈಕಿನಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಕಾಡಿನ ಮೂಲಕ ಹಾದು ಹೋಗುವ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಹುಲಿ ಎದುರಾಗಿರುವ ವೀಡಿಯೊವೊಂದನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
“ಬೈಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಕ್ ಗೇರ್ ಇಲ್ಲದಿರುವವರೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನ ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಿ ಮತ್ತು ಕಾಡು ಆವಾಸಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಚಾಲನೆ ಮಾಡಿ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಬೈಕ್‌ನಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಬಂದ ಇಬ್ಬರು ಸವಾರರು ಹುಲಿಯೊಂದಿಗೆ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾದಾಗ ಅದು ರಸ್ತೆ ದಾಟುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುವ ಮೂಲಕ ವೀಡಿಯೊ ವೀಡಿಯೊ ಕ್ಲಿಪ್‌ ಆರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಹುಲಿ ಅವರಿಂದ ಕೆಲವೇ ಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿತ್ತು, ಬೈಕ್ ಚಾಲಕ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಚಲಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ. ಅದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಹುಲಿ ಅವರ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ನಂತರ ಮತ್ತೆ ಕಾಡಿಗೆ ಹೋಯಿತು. ಈ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ಪಕ್ಕದ ಕಾರಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಯಾರೋ ಚಿತ್ರೀಕರಿಸಿದ್ದು, ಅವರು ಈಗಾಗಲೇ ಹುಲಿ ದಾಟುವವರೆಗೆ ಕಾರು ನಿಲ್ಲಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರು.
ಬುಧವಾರ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ವೀಡಿಯೊ 87,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವೀಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದೆ ಮತ್ತು 2600 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಇಷ್ಟಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದೆ. ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನ ಸವಾರರು ಹಾಗೂ ಕಾರು ಚಾಲಕರು ಹುಲಿಯನ್ನು ಕೆರಳಿಸದೇ ಸುಮ್ಮನಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಹಲವರು ಮೆಚ್ಚುಗೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಳಪೆ ಔಷಧ ತಯಾರಿಸಿದ 18 ಫಾರ್ಮಾ ಕಂಪನಿಗಳ ಪರವಾನಗಿ ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದ ಸರ್ಕಾರ

ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು “ಅದೃಷ್ಟವಶಾತ್ ಅವರು ಹಾರ್ನ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಹಿಂದೆ ಓಡಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಾಣಿಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ನೊಬ್ಬರು ”ಕನಿಷ್ಠ ಈ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಸೂಕ್ತವಾದ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ವಾಹನವು ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಹಾದುಹೋಗುವ ವರೆಗೆ ಸುಮ್ಮನೆ ಕಾಯುವುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮೂರನೆಯವರು ‘ಇನ್ನೊಂದು ವಾಹನವು ಅದರ ಬದಿಯಲ್ಲಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಬೈಕ್ ಸವಾರರು ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಿದ್ದರು” ಎಂದು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ
ಭಾರತವು ವಿಶ್ವದ ಅತಿಹೆಚ್ಚು ಹುಲಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಗೆ ನೆಲೆಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಆವಾಸಸ್ಥಾನದ ನಷ್ಟ ಮತ್ತು ಕಳ್ಳ ಬೇಟೆಗಾರರಿಂದ ಬೆದರಿಕೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದೆ. ತಮ್ಮ ವಾಸಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಮಾನವ ಅತಿಕ್ರಮಣದೊಂದಿಗೆ, ಮಾನವರು ಮತ್ತು ಹುಲಿಗಳ ನಡುವಿನ ಸಂಘರ್ಷಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿವೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಭಾರತದಲ್ಲಿ2000 ದಾಟಿದ ದೈನಂದಿನ ಕೊರೊನಾ ಪ್ರಕರಣಗಳು : ಇದು 5 ತಿಂಗಳಲ್ಲೇ ಗರಿಷ್ಠ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement