ಫೆಬ್ರವರಿ 21ರಿಂದ ಮಾರ್ಚ್ 10ರ ವರೆಗೆ ಯುಜಿಸಿ ಎನ್‌ಇಟಿ ಪರೀಕ್ಷೆ

ನವದೆಹಲಿ: ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪರೀಕ್ಷಾ ಏಜೆನ್ಸಿಯು ಯುಜಿಸಿ ನೆಟ್‌ (UGC NET) 2023ರ ಪರೀಕ್ಷಾ ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪರೀಕ್ಷಾ ಏಜೆನ್ಸಿ (NTA) ಪ್ರಕಾರ, ಯುಜಿಸಿ- ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅರ್ಹತಾ ಪರೀಕ್ಷೆ (NET) ಫೆಬ್ರವರಿ 21ರಿಂದ ಮಾರ್ಚ್ 10ರ ವರೆಗೆ ನಡೆಯಲಿದೆ.
ಯುಜಿಸಿ ನೆಟ್‌ (UGC NET) 2023 ಪರೀಕ್ಷೆಯ ನೋಂದಣಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಇಂದು, ಗುರುವಾರ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ. ಯುಜಿಸಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಪ್ರಕಾರ, ನೋಂದಣಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಇಂದು ಡಿಸೆಂಬರ್ 29, 2023 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ. ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಯುಜಿಸಿ ನೆಟ್‌ 2023 ಅರ್ಜಿ ನಮೂನೆಯನ್ನು ಜನವರಿ 17ರ ಮೊದಲು ಸಂಜೆ 5 ಗಂಟೆ ವರೆಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು.
ಸಿಬಿಟಿ ಮೋಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆ
ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರ ಹುದ್ದೆಗೆ ಸೂಕ್ತತೆಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪರೀಕ್ಷಾ ಸಂಸ್ಥೆ (NTA) ಫೆಬ್ರವರಿ 10ರಿಂದ 2023 ರಿಂದ ಮಾರ್ಚ್ 23, 2023ರ ವರೆಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅರ್ಹತಾ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು (NET) ನಡೆಸುತ್ತದೆ. ಅಧಿಕೃತ ಸೂಚನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, NET ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಆಧಾರಿತ ಪರೀಕ್ಷೆ (CBT) ಮೋಡ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯ ಅನುದಾನ ಆಯೋಗದ (ಯುಜಿಸಿ) ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಎಂ ಜಗದೇಶಕುಮಾರ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಯುಜಿಸಿಯು 83 ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಯುಜಿಸಿ-ನೆಟ್ ನಡೆಸಲು ಎನ್‌ಟಿಎಗೆ ವಹಿಸಿದೆ. ಯುಜಿಸಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಟ್ವೀಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಭಾರತೀಯ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯಗಳು ಮತ್ತು ಕಾಲೇಜುಗಳಲ್ಲಿ “ಸಹಾಯಕ ಪ್ರೊಫೆಸರ್” ಮತ್ತು “ಜೂನಿಯರ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಫೆಲೋಶಿಪ್” (ಜೆಆರ್‌ಎಫ್) ಆಗಲು ಅರ್ಹತೆಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

“ಎನ್‌ಟಿಎ ಯುಜಿಸಿ-ನೆಟ್‌ನ ಡಿಸೆಂಬರ್ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಜೆಆರ್‌ಎಫ್ ಮತ್ತು 83 ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರ ಅರ್ಹತೆಗಾಗಿ CBT ಮೋಡ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಸುತ್ತದೆ. ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಡಿಸೆಂಬರ್ 29 ರಿಂದ ಜನವರಿ 17 ರವರೆಗೆ ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಫೆಬ್ರವರಿ 23 ರಿಂದ ಮಾರ್ಚ್ 10 ರವರೆಗೆ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯ ಅನುದಾನ ಆಯೋಗದ (ಯುಜಿಸಿ) ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಎಂ ಜಗದೇಶಕುಮಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪಿಕಪ್ ವಾಹನ ಪಲ್ಟಿಯಾಗಿ 18 ಮಂದಿ ಸಾವು, ನಾಲ್ವರಿಗೆ ಗಾಯ

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement