ಚೀನಾವು ಬೌದ್ಧ ಧರ್ಮ ನಾಶಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿತು ಆದರೆ…: ಚೀನಾ ಸರ್ಕಾರದ ವಿರುದ್ಧ ಹರಿಹಾಯ್ದ ದಲೈ ಲಾಮಾ

ನವದೆಹಲಿ : ಚೀನಾವು ಬೌದ್ಧ ಧರ್ಮವನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು ನಾಶಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ, ಆದರೆ ಅದು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಟಿಬೆಟಿಯನ್ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ನಾಯಕ ದಲೈ ಲಾಮಾ ಅವರು ಬೋಧಗಯಾದ ಕಾಲಚಕ್ರ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಮತ್ತು ಕೊನೆಯ ದಿನದ ಬೋಧನಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.
ಚೀನಾ ಬೌದ್ಧ ಧರ್ಮವನ್ನು ವಿಷಪೂರಿತವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಧರ್ಮವನ್ನು ನಾಶಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಅದರ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ಚೀನಾದಿಂದ ಅದನ್ನು ಕಿತ್ತುಹಾಕಲು ವ್ಯವಸ್ಥಿತ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ ದಲೈ ಲಾಮಾ, ಅದರಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದರು.
ನಮಗೆ ಬೌದ್ಧ ಧರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಬಲವಾದ ನಂಬಿಕೆ ಇದೆ, ನಾನು ಹಿಮಾಲಯದ ಟ್ರಾನ್ಸ್-ಹಿಮಾಲಯನ್ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದಾಗ, ಸ್ಥಳೀಯ ಜನರು ಧರ್ಮಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ನಿಷ್ಠರಾಗಿರುವುದನ್ನು ನಾನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಇದು ಮಂಗೋಲಿಯಾ ಮತ್ತು ಚೀನಾದಲ್ಲಿಯೂ ಇದೆ, ಆದರೂ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು (ಚೀನೀ ಸರ್ಕಾರ) ಧರ್ಮವನ್ನು ವಿಷವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಾಶ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ದಲೈ ಲಾಮಾ ಹೇಳಿದರು.

ಚೀನಾ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಬೌದ್ಧಧರ್ಮಕ್ಕೆ ಹಾನಿಯಾಗಿದೆ. ಆದರೂ ಚೀನಾದಿಂದ ಬೌದ್ಧ ಧರ್ಮವನ್ನು ನಾಶ ಮಾಡಲಾಗಲಿಲ್ಲ. ಇಂದಿಗೂ, ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಬೌದ್ಧ ಧರ್ಮವನ್ನು ನಂಬುವ ಅನೇಕ ಜನರಿದ್ದಾರೆ. ಚೀನಾ ಸರ್ಕಾರ ಹಲವು ಬೌದ್ಧ ವಿಹಾರಗಳನ್ನು ಧ್ವಂಸ ಮಾಡಿದೆ, ಆದರೆ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಬೌದ್ಧ ಧರ್ಮದ ಅನುಯಾಯಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ದಲೈ ಲಾಮಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಬೌದ್ಧ ಮಠಗಳಿವೆ. ನಾನು ಚೀನಾಕ್ಕೆ ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಹೋಗಿದ್ದೇನೆ. ಅನೇಕ ಬುದ್ಧ ವಿಹಾರಗಳು ಇಂದಿಗೂ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿವೆ. ಜನರ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಬೌದ್ಧ ಧರ್ಮ ಮತ್ತು ಬುದ್ಧ ಇದ್ದಾರೆ. ಬೌದ್ಧ ಧರ್ಮದ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಬಾಂಧವ್ಯವಿದೆ. ಚೀನೀಯರು ಬೌದ್ಧ ಧರ್ಮದೊಂದಿಗೆ ಪುರಾತನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ದಲೈ ಲಾಮಾ ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊಗಳು...| ʼಮೈಚಾಂಗ್ʼ ಚಂಡಮಾರುತ : ಭಾರೀ ಮಳೆಗೆ ಚೆನ್ನೈನಲ್ಲಿ ಜನಜೀವನ ಸ್ಥಗಿತ, ತೇಲುವ ಕಾರುಗಳು, ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಮೊಸಳೆ, ಏರ್‌ಪೋರ್ಟ್ ರನ್‌ ವೇಯಲ್ಲಿ ನೀರೋ ನೀರು

ದಲೈ ಲಾಮಾ ಅವರು ತಮ್ಮ ಅಥವಾ ಇತರರ ಪ್ರಯೋಜನಕ್ಕಾಗಿ ಬೋಧಿಸತ್ವವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲು ಕೇಳಿಕೊಂಡರು.
ನಾವು ಟಿಬೆಟಿಯನ್ ಸಂಪ್ರದಾಯವನ್ನು ನೋಡುವುದಾದರೆ, ಶಾಕ್ಯರು ಬೋಧಿಸತ್ವವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಬೋಧಿಸತ್ವವು ಮನಸ್ಸು ಮತ್ತು ದೇಹವನ್ನು ದೀರ್ಘವಾಗಿ ಇರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾಯುಷ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಉತ್ತಮ ನಿದ್ರೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲರ ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ನೋಡಿದರೆ, ಇದಕ್ಕಿಂತ ಉತ್ತಮವಾದದ್ದು ಯಾವುದೂ ಇಲ್ಲ. ಇದು ಒಳಗಿರುವ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮಗಳು ಮತ್ತು ದುಃಖಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಬಹುದು” ಎಂದು ದಲೈ ಲಾಮಾ ಅವರು ಪ್ರವಚನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

4 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement