ಕನಿಷ್ಠ ರೀಚಾರ್ಜ್ ಪ್ಲಾನ್‌ ನ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ ಏರ್‌ಟೆಲ್

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಭಾರ್ತಿ ಏರ್‌ಟೆಲ್ ಮತ್ತೆ ಕಡಿಮೆ ರೀಚಾರ್ಜ್ ದರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ. ಈ ಬಾರಿ ದೇಶದ ಏಳು ವೃತ್ತಗಳಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ರೀಚಾರ್ಜ್ ದರವನ್ನು 155 ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲಾಗಿದೆ. ಏರ್‌ಟೆಲ್ 99 ರೂ.ಗಳ ರೀಚಾರ್ಜ್ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದೆ.
ಟೆಲಿಕಾಂ ಮೇಜರ್ ಭಾರ್ತಿ ಏರ್‌ಟೆಲ್ ತನ್ನ ಮೂಲ ಅಥವಾ 99 ರೂಗಳ ರೀಚಾರ್ಜ್ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಇನ್ನೂ ಏಳು ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದೆ. ಈಗ, ಈ ಯೋಜನೆಯನ್ನು 155 ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಪರಿಷ್ಕರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಹಿಂದಿನ ಮೂಲ ಯೋಜನೆಗಿಂತ 56 ರೂ. ಗಳು ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ. ಏರ್‌ಟೆಲ್ ನವೆಂಬರ್ 2022 ರಿಂದ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಇದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು, ಟೆಲಿಕಾಂ ಮೇಜರ್ ಒಡಿಶಾ ಮತ್ತು ಹರಿಯಾಣದಲ್ಲಿ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿತು. 99 ರೂ.-ಪ್ಯಾಕ್ ಚಂದಾದಾರರಿಗೆ ಸೀಮಿತ ಟಾಕ್-ಟೈಮ್ ಅನ್ನು ನೀಡಿತು. ಮಾನ್ಯತೆ 28 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಇತ್ತು.
ಇದರೊಂದಿಗೆ, ಈ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿನ ಕಡಿಮೆ ರೀಚಾರ್ಜ್‌ ದರವನ್ನು ಶೇಕಡಾ 57 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದಂತಾಗಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಆಂಧ್ರ ಪ್ರದೇಶ, ಬಿಹಾರ, ಹಿಮಾಚಲ ಪ್ರದೇಶ, ಹಿಮಾಚಲ ಪ್ರದೇಶ, ಕರ್ನಾಟಕ, ಈಶಾನ್ಯ, ರಾಜಸ್ಥಾನ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಬರುತ್ತದೆ. ದರ ಏರಿಕೆಯು ಏರ್‌ಟೆಲ್‌ನ ಶೇಕಡಾ 40 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಗ್ರಾಹಕರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ನವೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ಹರಿಯಾಣ ಮತ್ತು ಒಡಿಶಾ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ 99 ರೂ.ಗಳ ಪ್ಲಾನ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿತ್ತು. ಇನ್ನುಳಿದ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಶೀಘ್ರವೇ ದರ ಏರಿಕೆ ಜಾರಿಯಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
155 ರೂಗಳ ನವೀಕರಿಸಿದ ಯೋಜನೆಯು ಅನಿಯಮಿತ ಕರೆ ಪ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 28 ದಿನಗಳ ಮಾನ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಇದು 1 GB ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಡೇಟಾ ಮತ್ತು 300 ಉಚಿತ SMS ಅನ್ನು ಸಹ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.
ಕಂಪನಿಯು ಚಂದಾದಾರರಿಂದ ಸರಾಸರಿ ಆದಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಏರ್‌ಟೆಲ್ ಪ್ರಸ್ತುತ ಟೆಲಿಕಾಂ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಸರಾಸರಿ ಆದಾಯವನ್ನು (190 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳು) ಹೊಂದಿದೆ. ಕಳೆದ ಒಂದು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಈ ಆದಾಯ ಶೇ.25ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೋ ಆದಾಯ 178.2 ಕೋಟಿ ರೂ. ಸದ್ಯಕ್ಕೆ 5G ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಯೋಜನೆಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಏರ್‌ಟೆಲ್ ಸುಳಿವು ನೀಡಿದೆ. ಈ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ, ಕಂಪನಿಯು 4G ಸೇವಾ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮೂಲಕ ಆದಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಂಬಲಿ ಹಳಸೀತು ಕಂಬಳಿ ಬೀಸಿತಲೇ ಪರಾಕ್’; ಕಾರಣಿಕ ವಾಣಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement