26000 ಐಸ್ ಕ್ರೀಮ್-ಸ್ಟಿಕ್ ಬಳಸಿ ರಂಗೋಲಿ ಬಿಡಿಸಿ ಸಿಂಗಾಪುರ್ ಬುಕ್ ಆಫ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್‌ಗೆ ಭಾರತೀಯ ತಾಯಿ-ಮಗಳು ಸೇರ್ಪಡೆ

ಸಿಂಗಾಪುರ: ಇಲ್ಲಿನ ಭಾರತೀಯ ತಾಯಿ ಮತ್ತು ಮಗಳ ತಂಡವು 26,000 ಐಸ್‌ಕ್ರೀಂ ಸ್ಟಿಕ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ 6-6 ಮೀಟರ್‌ನ ರಂಗೋಲಿ ಕಲಾಕೃತಿಯನ್ನು ರಚಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸಿಂಗಾಪುರ ಬುಕ್ ಆಫ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್‌ಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಗಮನಾರ್ಹ ತಮಿಳು ವಿದ್ವಾಂಸರು-ಕವಿಗಳನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುತ್ತದೆ.
2016ರಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿ 3,200 ಚದರ ಅಡಿ ವಿಸ್ತೀರ್ಣದ ರಂಗೋಲಿ ರಚಿಸಿ ದಾಖಲೆ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾಗಿರುವ ಸುಧಾ ರವಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಪುತ್ರಿ ರಕ್ಷಿತಾ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕಳೆದ ವಾರ ಲಿಟಲ್ ಇಂಡಿಯಾ ಆವರಣದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಪೊಂಗಲ್ ಹಬ್ಬದ ಅಂಗವಾಗಿ ಆಯೋಜಿಸಲಾದ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ರಂಗೋಲಿಯನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದರು.
ರಂಗೋಲಿಯನ್ನು ರಚಿಸಲು ಅವರಿಗೆ ಒಂದು ತಿಂಗಳು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು, ಇದು ತಮಿಳು ವಿದ್ವಾಂಸ-ಕವಿಗಳಾದ ತಿರುವಳ್ಳುವರ್, ಅವ್ವೈಯಾರ್, ಭಾರತಿಯಾರ್ ಮತ್ತು ಭಾರತಿದಾಸನ್ ಅವರನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈವೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಇಲ್ಲಿನ ತಮಿಳು ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಸಂಘಟನೆಯಾದ ಕಲಾಮಂಜರಿ ಮತ್ತು ಲಿಟಲ್ ಇಂಡಿಯಾ ಶಾಪ್‌ ಕೀಪರ್ಸ್‌ ಮತ್ತು ಹೆರಿಟೇಜ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ (LISHA) ಆಯೋಜಿಸಿತ್ತು.
ತಮಿಳು ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುವ ರಂಗೋಲಿ ತಜ್ಞರಾದ ಸುಧಾ ರವಿ ಅವರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ರಂಗೋಲಿ ಮಾಡಲು ಅಕ್ಕಿ ಹಿಟ್ಟು, ಸೀಮೆಸುಣ್ಣ ಮತ್ತು ಚಾಪ್‌ಸ್ಟಿಕ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಈ ಬಾರಿ ಐಸ್ ಕ್ರೀಮ್ ಸ್ಟಿಕ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಅಕ್ರಿಲಿಕ್‌ ಪೇಂಟ್‌ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಸಮುದಾಯ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ರಂಗೋಲಿಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವಲ್ಲಿ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಸಿಂಗಾಪುರದಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯರಲ್ಲದವರೂ ಇವರ ರಂಗೋಲಿ ಕಲೆಗೆ ಮಾರು ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ.
“ಸುಧಾ ಮತ್ತು ಅವರ ಮಗಳು ಸಿಂಗಾಪುರದಲ್ಲಿ ತಮಿಳು ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಮತ್ತು ಯುವ ಪೀಳಿಗೆಯು ನಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿ ಹಿಡಿಯುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಭರವಸೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ತಮಿಳು ಭಾಷೆ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಪ್ರಸಾರಕ ವೈರವನ್ ಹೇಳಿದರು. ಕಲಾಮಂಜರಿಯು ‘ಲಿಶಾ ಪೊಂಗಲ್ ಹಬ್ಬ 2023’ ರ ಭಾಗವಾಗಿ ಲಿಶಾ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಈವೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿದೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪೊಲೀಸ್ ಕಸ್ಟಡಿಯಲ್ಲಿದ್ದ ಭಗವಾನ್‌ ಹನುಮಾನ 29 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಬಿಡುಗಡೆ: ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಮರು ಪ್ರತಿಷ್ಠಾಪನೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4.5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement