ಜಮ್ಮು-ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಸಚಿವರು ಅತಿಕ್ರಮಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಸರ್ಕಾರಿ ಜಾಗ ಮರಳಿ ಪಡೆದ ಆಡಳಿತ

ಶ್ರೀನಗರ: ಕಳೆದ 75 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಬಲ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯದ ಜಮೀನುಗಳ ಮೇಲಿನ ಪ್ರಮುಖ ಒತ್ತುವರಿ ತೆರವು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿರುವ ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸೋಮವಾರ ಇಬ್ಬರು ಹಿರಿಯ ರಾಜಕಾರಣಿಗಳಿಂದ ಸರ್ಕಾರದ ಮತ್ತು ಅರಣ್ಯ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಹಿಂಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಸೋಮವಾರ ಜಮ್ಮು ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಹಿಂಪಡೆಯಲಾದ 175 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕನಲ್ ಪ್ರೈಮ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ 3 ಕನಲ್ ಅವಿಭಾಜ್ಯ ಭೂಮಿ ಸೇರಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕೃತ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ, ಇದನ್ನು ಹಿರಿಯ ಗುಜ್ಜರ್ ನಾಯಕ ಚೌಧರಿ ಜುಲ್ಫಿಕರ್ ಅವರು ಚೋವಾಡಿಯಲ್ಲಿ ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರು. ಜುಲ್ಫಿಕರ್ ಅದೇ ಆವರಣದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ವೆಟ್ ಹಾಲ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಿಕ್ಷಕರ ತರಬೇತಿ ಶಾಲೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಅದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೈನ್‌ಬೋರ್ಡ್ ಹಾಕಲಾಗಿದೆ.
ಚೌಧರಿ ಜುಲ್ಫಿಕರ್ 2002 ರಿಂದ 2018 ರ ವರೆಗೆ ಮೆಹಬೂಬಾ ಮುಫ್ತಿಯವರ ಪೀಪಲ್ಸ್ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಪಾರ್ಟಿಗಾಗಿ ಮೂರು ಸತತ ಅವಧಿಗೆ ರಜೌರಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ ದರ್ಹಾಲ್ ವಿಧಾನಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು 2015 ರಿಂದ 2018 ರವರೆಗೆ ಪಿಡಿಪಿ-ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಸಚಿವರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ಜುಲ್ಫಿಕರ್ ಎಸ್‌ಡಿಪಿಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದರು ಹಾಗೂ ಅಲ್ತಾಫ್ ಬುಖಾರಿಯ ಅಪ್ನಿ ಪಾರ್ಟಿ ಸೇರಿದರು. ರಾಜಕೀಯದಲ್ಲಿ, ಜುಲ್ಫಿಕರ್ ತಂದೆ ಚೌಧರಿ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಹುಸೇನ್ 40 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಶಾಸಕರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು 1998-2002 ರಲ್ಲಿ ಫಾರೂಕ್ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ ಅವರ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯ ಸಚಿವರಾಗಿದ್ದರು.
ಕಂದಾಯ ಇಲಾಖೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಹಸಿಲ್ ಮಂಡಲದ ಸೋಹಂಜನ ಮತ್ತು ಮುರಾರ್‌ಪುರ ಗ್ರಾಮಗಳಲ್ಲಿ 89 ಕನಲ್ 1 ಮರ್ಲಾ ಅಳತೆಯ ಸರ್ಕಾರಿ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಸಹ ತೆರವು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಜಮ್ಮುವಿನ ಗಡಿ ಪ್ರದೇಶವಾದ ಅಖ್ನೂರ್‌ನ ಗ್ರಾಮ ಗಂಧರ್ವಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 60 ಕನಾಲ್ ಅಳತೆಯ ರಾಜ್ಯದ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಕಂದಾಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹಿಂಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಅಖ್ನೂರ್-ಪೂಂಚ್ ಹೆದ್ದಾರಿಯಿಂದ ಕೇವಲ 3 ಕಿಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಮುಖ ಸರ್ಕಾರಿ ಭೂಮಿಯಾಗಿದೆ.
ಅತಿಕ್ರಮಣ ವಿರೋಧಿ ಅಭಿಯಾನದ ವೇಳೆ ತಹಸಿಲ್ ಮೈರಾ ಮಂಡ್ರಿಯನ್‌ನ ನಾರ್ಡಿ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ 23 ಕನಾಲ್‌ಗಳ ಸರ್ಕಾರಿ ಭೂಮಿಯನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಪದವಿ ಪ್ರಕರಣ: ಪಿಎಂಒ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರ ನೀಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದ ಗುಜರಾತ್ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ; ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್‌ ಗೆ 25,000 ರೂ. ದಂಡ

ದಕ್ಷಿಣ ಕಾಶ್ಮೀರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಶೋಪಿಯಾನ್‌ನ ಸೇಧವ್ ಬಳಿ ರಾಜಕಾರಣಿ ತಾಜ್ ಮೊಹಿಯುದ್ದೀನ್ ಅವರು ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದ ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆಯ 13 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕನಲ್‌ಗಳನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆಯು ಈ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲು ಹಲವು ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರೂ ವಿಫಲವಾಗಿತ್ತು. ಈ ವಿಷಯವು ವಿಧಾನ ಪರಿಷತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಬಿಸಿ ರಾಜಕೀಯ ಚರ್ಚೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಆಗಿನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಮೃತ್ ಮಲ್ಹೋತ್ರಾ ಅವರು ಸದನ ಸಮಿತಿಯನ್ನು ರಚಿಸಿದ್ದರು, ಹಿರಿಯ ಗುಜ್ಜರ್ ನಾಯಕನು ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶದ ನಡುವೆ ಅಕ್ರಮವಾಗಿ 13 ಕನಾಲ್ ಮತ್ತು 16 ಮರ್ಲಗಳನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ತನಿಖೆ ತನಿಖೆ ಮಾಡಲು ಸೂಚಿಸಿದ್ದರು.

ತಾಜ್ ಮೊಹಿಯುದ್ದೀನ್ ಹಿಂದಿನ ಲೆಜಿಸ್ಲೇಟಿವ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಮತ್ತು ಅಸೆಂಬ್ಲಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಶ್ನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರದೇಶವು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಭೂಮಿ ಎಂದು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡರು. ಸದನ ಸಮಿತಿಯು ಭೂಸ್ವಾಧೀನದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಅಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ವಿಫಲವಾದ ಕಾರಣ, ಅವರು ಭೂಮಿಯನ್ನು ತನ್ನ ಸ್ವಾಧೀನವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸೋಮವಾರ, ಕಂದಾಯ ಮತ್ತು ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆಯ ತಂಡಗಳು ಬೇಲಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದು ಅರಣ್ಯ ವಿಭಾಗದ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿದ್ದ ವಿವಾದಿತ ಖಾಸಗಿ ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ಕೆಡವಿದರು. ನಂತರ ಅದನ್ನು ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆಯ ವಶಕ್ಕೆ ನೀಡಲಾಯಿತು.
ಪ್ರಭಾವಿ ಗುಜ್ಜರ್ ನಾಯಕ, ತಾಜ್ ಮೊಹಿಯುದ್ದೀನ್ ಎರಡು ಅವಧಿಗೆ ಉರಿ ವಿಧಾನಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮುಫ್ತಿ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಸಯೀದ್, ಗುಲಾಂ ನಬಿ ಆಜಾದ್ ಮತ್ತು ಒಮರ್ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ ಅವರ ಪಿಡಿಪಿ-ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ಎನ್‌ಸಿ-ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರ್ಕಾರಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಸಚಿವರಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರ ಪ್ರದೇಶ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಮಿತಿಯ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿದ್ದರು. ಬಹು ಆಸ್ತಿಗಳ ಮಾಲೀಕರಾಗಿರುವ ತಾಜ್ ಮೊಹಿಯುದ್ದೀನ್ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಕುಟುಂಬದಿಂದ ಬಂದವರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಜನರಲ್ಲಿ ಅತೃಪ್ತಿ ಇದೆ, ಅವರೀಗ ವಿಭಜನೆ "ತಪ್ಪು" ಎಂದು ನಂಬುತ್ತಾರೆ: ಆರ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮೋಹನ ಭಾಗವತ್‌

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement