ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಭ್ರಮೆ ಒಡ್ಡುತ್ತಿದೆ ಸವಾಲು : ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಕುದುರೆ ಮುಂದಕ್ಕೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆಯೋ, ಹಿಂದಕ್ಕೋ? | ನೋಡಿ, ಕಂಡುಹಿಡಿಯಿರಿ

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಾವು ನಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ವಿರೂಪಗೊಳಿಸುವ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಮೆದುಳನ್ನು ಗೊಂದಲಗೊಳಿಸುವ ಆಪ್ಟಿಕಲ್‌ ಭ್ರಮೆ(Optical Illusion)ಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇವೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಎಷ್ಟು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೀರೋ ಅಷ್ಟು ಅವು ನಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ನಾವು ನಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಅನುಮಾನಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೇವೆ. ಕಳೆದ ಒಂದು ದಶಕದಿಂದೀಚೆಗೆ, ಈ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಭ್ರಮೆಗಳು ವಿಭಿನ್ನ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತಿವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಭೇದಿಸಲು ಸವಾಲು ಹಾಕುತ್ತಿವೆ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಾವು ಅವುಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಪರಿಹರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಿಗೆ ನಾವು ತಲೆ ಕೆರೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ.
ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ವೈರಲ್ ಆಗುತ್ತಿರುವ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಭ್ರಮೆಯೊಂದು ಜನರನ್ನು ಗೊಂದಲಕ್ಕೀಡು ಮಾಡಿದೆ. ಇದು ಕುದುರೆಯ ಅನಿಮೇಟೆಡ್ ಚಿತ್ರವಾಗಿದ್ದು ಅದು ಹಿನ್ನಲೆಯಲ್ಲಿ ಬಬ್ಲಿ ಸಂಗೀತದೊಂದಿಗೆ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಅಥವಾ ಹಿಂದಕ್ಕೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಕುದುರೆ ಮುಂದಕ್ಕೆ ನಡೆಯುವುದನ್ನು ನೀವು ನೋಡಿದರೆ ಎಡ-ಮೆದುಳು ಮತ್ತು ಅದು ಹಿಂದೆ ನಡೆಯುವುದನ್ನು ನೀವು ನೋಡಿದರೆ, ನೀವು ಬಲ-ಮೆದುಳು ಎಂದು ಅದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ವೀಡಿಯೊವನ್ನು Twitter ನಲ್ಲಿ @ViralPosts5 “ನೀವು ಯಾರು?” ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನಿಗೂಢ ನಡೆ ಮರ್ಮವೇನು..? : ಸಿಎಂ ಶಿಂಧೆ, ಫಡ್ನವಿಸ್, ಅಜಿತ ಪವಾರ್ ಅವರನ್ನು ಬಾರಾಮತಿ ಮನೆಗೆ ಭೋಜನಕ್ಕೆ ಆಹ್ವಾನಿಸಿದ ಶರದ್‌ ಪವಾರ್‌...!

ಎಡ ಮೆದುಳು ವಿರುದ್ಧ ಬಲ ಮೆದುಳು
ಬ್ರಾಡ್ಬರಿ ಪ್ರಕಾರ, ಕುದುರೆಯು ಮುಂದೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರೆ ನೀವು ಎಡ-ಮೆದುಳು ಮತ್ತು ಅದು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ನಡೆಯುವುದನ್ನು ನೀವು ನೋಡಿದರೆ, ನೀವು ಬಲ-ಮೆದುಳು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಜನರು ಹೇಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ಎಡ ಮತ್ತು ಬಲ-ಮೆದುಳುಗಳನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಪದಗಳಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನ ಎಡ ಮತ್ತು ಬಲ ಅರ್ಧಗೋಳಗಳು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬ ಸಿದ್ಧಾಂತವು 1960 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಮೊದಲು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು. ರೋಜರ್ ಡಬ್ಲ್ಯೂ. ಸ್ಪೆರ್ರಿ, ಮನೋವಿಜ್ಞಾನಿ ಮತ್ತು ನೋಬಲ್ ಶಾಂತಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತ, ಮೆದುಳಿನ ಒಂದು ಭಾಗವು ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಂಬಿದ್ದರು ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಬಲ-ಮೆದುಳಿನ ಜನರು ಹೆಚ್ಚು ಸೃಜನಶೀಲರು ಮತ್ತು ಅರ್ಥಗರ್ಭಿತರು ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅವರನ್ನು ಅಂತಃಪ್ರಜ್ಞೆ ಅಥವಾ ಭಾವನೆಯ ಮೂಲಕ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಜನರು ಎಂದು ವಿವರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ, ಬಲ-ಮೆದುಳಿನ ಜನರು ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ್ಪನಿಕ ಮತ್ತು ಕಲೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮರಂತೆ.
ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಎಡ-ಮೆದುಳಿನ ಜನರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ವಿಶ್ಲೇಷಣಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ವಿವರ-ಆಧಾರಿತರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅವರು ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಾಗ ತರ್ಕವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅನುಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ. ಎಡ-ಮೆದುಳಿನ ಜನರು ಗಣಿತ ಮತ್ತು ಓದುವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ಕೃಷ್ಟರಾಗುತ್ತಾರಂತೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಏಷ್ಯಾದ ಆನೆಗಳು ಸತ್ತ ಮರಿಗಳನ್ನು ವಿಧಿವತ್ತಾಗಿ ಹೂಳುತ್ತವೆ...! ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನದ ವೇಳೆ ಪತ್ತೆ...!!

https://twitter.com/ViralPosts5/status/1624007887570993152?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1624007887570993152%7Ctwgr%5Eeba22d0d26da904712f66a1388fcb5d1dfbeb516%7Ctwcon%5Es1_&ref_url=https%3A%2F%2Fwww.india.com%2Fviral%2Foptical-illusion-viral-horse-walking-forward-or-backward-figure-it-out-5893230%2F

ಈ ತರ್ಕದ ಪ್ರಕಾರ, ಕುದುರೆಯು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ನಡೆಯುವುದನ್ನು ನೀವು ನೋಡಿದರೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಸೃಜನಶೀಲ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಬಹುದು.
ಕುದುರೆಯು ಮುಂದೆ ನಡೆಯುವುದನ್ನು ನೀವು ನೋಡಿದರೆ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ತಾರ್ಕಿಕ, ವಿವರ-ಆಧಾರಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿರಬಹುದು.

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement