ಯುಪಿಐ ಲೈಟ್ ಫಿಯೆಚರ್‌ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ Paytm : ಪಿನ್ ಇಲ್ಲದೆಯೇ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಹಣ ವರ್ಗಾಣೆಗೆ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ

ಪೇಟಿಎಂ(Paytm) ಪೇಮೆಂಟ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (PPBL) ತನ್ನ ಗ್ರಾಹಕರಿಗಾಗಿ ಹೊಸ ಮತ್ತು ವೇಗದ ಸೇವೆ ಯುಪಿಐ ಲೈಟ್ (UPI Lite) ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಈ ಸೇವೆಯು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಪಿನ್ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದೇ ಸಣ್ಣ-ಮೌಲ್ಯದ UPI ವಹಿವಾಟುಗಳಿಗೆ ಪಾವತಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ಬಳಕೆದಾರರು Paytm ಲೈಟ್ ಸೇವೆಯೊಂದಿಗೆ ಒಂದೇ ಕ್ಲಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಾವತಿಸಲು ಮತ್ತು ರಿಯಲ್‌ ಟೈಮ್‌ ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.
Paytm ನ ಯುಪಿಐ ಲೈಟ್ ಸೇವೆಯ ಸಹಾಯದಿಂದ, ಬಳಕೆದಾರರು ಒಂದು ಬಾರಿಗೆ 200 ರೂ.ಗಳ ವರೆಗೆ ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಬಳಕೆದಾರರು Paytm Lite Wallet ನಲ್ಲಿ 2000 ರೂ.ಗಳನ್ನು ಎರಡು ಬಾರಿ ಅಂದರೆ ಇದು ಸಂಚಿತ ದೈನಂದಿನ ಬಳಕೆಯನ್ನು 4,000 ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಏರಿಸುತ್ತದೆ.
ಬಳಕೆದಾರರು ಪಿನ್‌ (PIN) ಇಲ್ಲದೆಯೇ ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಅಂದರೆ ಬಳಕೆದಾರರು ಸಣ್ಣ ಪಾವತಿಗಳಿಗಾಗಿ ತಮ್ಮ ಪಿನ್ ಅನ್ನು ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ನಮೂದಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.
ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸುವಾಗ, ಪೇಟಿಎಂ (Paytm) ಹಲವಾರು ಸಣ್ಣ-ಮೌಲ್ಯದ UPI ವಹಿವಾಟುಗಳಿಗಾಗಿ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಪೇಮೆಂಟ್ಸ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದಿಂದ ಸೇವೆಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಹೊಸ ಸೇವೆಯ ಸಹಾಯದಿಂದ, ಒಂದು ಕ್ಲಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ ರಿಯಲ್‌-ಟೈಮ್‌ ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ವೇಗವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು. ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪಾವತಿಗಳ ಅಳವಡಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಗುರಿಯೊಂದಿಗೆ ಕಂಪನಿಯು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಗುರಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು Paytm ಹೇಳಿದೆ.
ಪೇಟಿಎಂ ಎಂಡಿ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ಸುರಿಂದರ್ ಚಾವ್ಲಾ ಮಾತನಾಡಿ, ಕಂಪನಿಯು ಡಿಜಿಟಲ್ ಇಂಡಿಯಾ ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ಪಾವತಿ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸಿದೆ. ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮತ್ತು ನವೀಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅವರ ಗುರಿಯತ್ತ ಅವರನ್ನು ಕೊಂಡೊಯ್ಯುವ ದೊಡ್ಡ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಯುಪಿಐ ಲೈಟ್‌ನ ಶಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಭಾರತೀಯರನ್ನು ಸಬಲೀಕರಣಗೊಳಿಸುವ ಮೊದಲ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಗಲು ನಾವು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಚಾವ್ಲಾ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ನ್ಯಾಷನಲ್ ಪೇಮೆಂಟ್ಸ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದ (NPCI) ಅಧಿಕೃತ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ದೈನಂದಿನ UPI ವಹಿವಾಟುಗಳು 200 ರೂ.ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿದೆ. ಈಗ, ಈ ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದೊಂದಿಗೆ, ಬಳಕೆದಾರರು ವೇಗವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತವಾದ ನೈಜ ಅನುಭವವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು-ಪಿಂಚಣಿದಾರರಿಗೆ ಶೇ.4ರಷ್ಟು ತುಟ್ಟಿ ಭತ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಳ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement