ಸರ್ವರಿಗೂ ಕ್ರೋಧಿ ಸಂವತ್ಸರದ ಯುಗಾದಿಯ ಹಾರ್ದಿಕ ಶುಭಾಶಯಗಳು

ಎರಡು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ 30%ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಏರಿಕೆ ಕಂಡ ಅದಾನಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್ ಷೇರುಗಳು : ವರದಿ

ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾದ ಎಲ್ಲಾ ಹತ್ತು ಕಂಪನಿಗಳ ಷೇರುಗಳು ಬುಧವಾರ ಸತತ ಎರಡನೇ ನೇರ ದಿನಕ್ಕೆ ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿತು. ಅಮೆರಿಕದ ಶಾರ್ಟ್ ಸೆಲ್ಲರ್ ಹಿಂಡೆನ್ಬರ್ಗ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ವರದಿಯ ನಂತರ, ಅದಾನಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್‌ನ ಷೇರುಗಳು ಕುಸಿದ ಪಾತಾಳ ಕಂಡ ಒಂದು ತಿಂಗಳ ನಂತರ ಕೇವಲ ಎರಡು ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 30 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ, ಅದು ನಷ್ಟಗಳನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಮಂಗಳವಾರ, ಅದಾನಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್ ಷೇರುಗಳು ಇಂಟ್ರಾಡೇ ವ್ಯಾಪಾರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 15 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿತ್ತು. ಇತರ ಅದಾನಿ ಕಂಪನಿಗಳ ಶೇರುಗಳು ಸಹ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಏರಿತು, ಇದು ಗುಂಪಿನ ಒಟ್ಟು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳೀಕರಣದಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯ ಸುಧಾರಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳೀಕರಣವು ಈಗ 7.50 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಾಗಿದೆ.
ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಪ್ರಮುಖ ಷೇರುಗಳು, ಅದಾನಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್ ಶೇಕಡಾ 15.78 ರಷ್ಟು ಏರಿ ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇಯಲ್ಲಿ, ಮುಕ್ತಾಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ 1,579.00 ಕ್ಕೆ ನಿಂತಿದೆ. ಅದಾನಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್ ಉನ್ನತ ನಿಫ್ಟಿ ಟಾಪ್‌ 50 ಗಳಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.
ಕಳೆದ ಎರಡು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡಾ 30 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಮಂಗಳವಾರದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 14 ರಷ್ಟು ಏರಿದ ನಂತರ, ಸಮೂಹದ ಪಾಲು ಇಂದು, ಬುಧವಾರ ಶೇಕಡಾ 15 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಖರೀದಿಗಾಗಿ ಅಯೋಧ್ಯಾ ರಾಮಲಲ್ಲಾ ಬೆಳ್ಳಿ ನಾಣ್ಯ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರ

ಅದಾನಿ ವಿಲ್ಮಾರ್, ಅದಾನಿ ಪವರ್, ಅದಾನಿ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಮಿಷನ್ ಮತ್ತು ಅದಾನಿ ಗ್ರೀನ್ ಎನರ್ಜಿ ಶೇಕಡಾ 5 ರಷ್ಟು ಮೇಲಿನ ಸರ್ಕೀಟ್‌ಗೆ ಹೋಗಿದೆ. ಅದಾನಿ ಒಡೆತನದ ಅಂಬುಜಾ ಸಿಮೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಎಸಿಸಿ ಸಹ ಶೇಕಡಾ 2-4 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾದರೆ, ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ಶೇಕಡಾ 5 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದೆ.
ಎಲ್ಲಾ ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಕಂಪನಿಗಳ ಷೇರುಗಳು ಬುಧವಾರದ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಏರಿತು, ಗ್ರೂಪ್‌ 800 ಮಿಲಿಯನ್‌ ಡಾಲರ್‌ ಸಾಲ ಸೌಲಭ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ದೃಢವಾದ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ, ಇದನ್ನು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2024 ರಲ್ಲಿ ಅದಾನಿ ಗ್ರೀನ್ ಎನರ್ಜಿಯ 750 ಮಿಲಿಯನ್ 4.375% ಬಾಂಡ್ ಅನ್ನು ಮರು ಹಣಕಾಸು ಮಾಡಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಇತ್ತೀಚಿನ ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮಾರ್ಚ್-ಎಂಡ್ ವೇಳೆಗೆ 690 ದಶಲಕ್ಷ ಡಾಲರ್‌ಗಳಷ್ಟು ಷೇರು-ಬೆಂಬಲಿತ ಸಾಲಗಳನ್ನು 790 ದಶಲಕ್ಷ ಡಾಲರ್‌ಗಳಿಗೆ ಪೂರ್ವಪಾವತಿ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ಮರುಪಾವತಿ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ.
ಈ ಗುಂಪು ಮಂಗಳವಾರ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಾಂಡ್‌ಹೋಲ್ಡರ್‌ಗಳಿಗೆ ಎರಡೂ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದೆ ಎಂದು ಜನರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮೂರು ದಿನಗಳ ರೋಡ್ ಶೋ ಬುಧವಾರ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳಲಿದೆ.
ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಷೇರುಗಳು ಜನವರಿ ಅಂತ್ಯದಿಂದ ಅಮೆರಿಕದ ಮೂಲದ ಹಿಂಡೆನ್ಬರ್ಗ್ ರಿಸರ್ಚ್‌ ಗುಂಪಿನ ಕುರಿತಾದ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸದ ವಹಿವಾಟುಗಳು ಮತ್ತು ಷೇರು-ಬೆಲೆಯ ಕುಶಲತೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮಾಡಿತು. ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಸುಳ್ಳು ಎಂದು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದೆ, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಕಾನೂನುಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಇಸ್ರೇಲ್‌-ಇರಾನ್‌ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ನಡುವೆ 17 ಭಾರತೀಯರಿದ್ದ ಹಡಗನ್ನು ಯುಎಇ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಇರಾನ್ : ಮೂಲಗಳು

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement