ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಪ್ರಜೆ ‘ಸಂಶಯಾಸ್ಪದ ಪಾತ್ರ’ ವಹಿಸಿದ್ದಾನೆ : ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಆರೋಪ

ನವದೆಹಲಿ : ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಪ್ರಜೆಯೊಬ್ಬರು “ಸಂಶಯಾಸ್ಪದ ಪಾತ್ರ” ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸೋಮವಾರ ಆಪಾದಿಸಿದೆ. ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ರಕ್ಷಣಾ ಒಪ್ಪಂದಗಳಲ್ಲಿ ಆ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದೆ.
ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದ ಆರೋಪಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ, ಯುಪಿಎ ಸರ್ಕಾರವು ಅಗಸ್ಟಾ ವೆಸ್ಟ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್‌ನ ಮೂಲ ಕಂಪನಿ ಫಿನ್‌ಮೆಕಾನಿಕಾ (ನಂತರ ಲಿಯೊನಾರ್ಡೊ) ವಿರುದ್ಧ ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಕ್ರಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ. ಆದರೆ ನವೆಂಬರ್ 14, 2021 ರಂದು, ಸರ್ಕಾರವು ಸಂಸ್ಥೆಯ ಮೇಲಿನ ನಿಷೇಧವನ್ನು ಥಟ್ಟನೆ ತೆಗೆದುಹಾಕಿತು. ಪ್ರಕರಣ ಇನ್ನೂ ಬಾಕಿ ಇರುವಾಗ ಲಂಚ ಮತ್ತು ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದ ಆರೋಪ ಹೊತ್ತಿರುವ ಕಂಪನಿಯ ಮೇಲಿನ ನಿಷೇಧವನ್ನು ಏಕೆ ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಯಿತು ಎಂದು ಅದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದೆ.
ಅಮೆರಿಕ ಮೂಲದ ಕಿರು ಮಾರಾಟಗಾರ ಹಿಂಡೆನ್‌ಬರ್ಗ್ ರಿಸರ್ಚ್ ವರದಿಯು ಮೋಸದ ವಹಿವಾಟುಗಳು ಮತ್ತು ಷೇರು-ಬೆಲೆಯ ಕುಶಲತೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಷೇರುಗಳು ಕುಸಿತ ಕಂಡಿವೆ. ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ ನೇತೃತ್ವದ ಗುಂಪು ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಸುಳ್ಳು ಎಂದು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದೆ.
ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಪಕ್ಷದ “ಹಮ್ ಅದಾನಿ ಕೆ ಹೈ ಕೌನ್” ಸರಣಿಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರಿಗೆ ಮೂರು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಜೈರಾಮ್ ರಮೇಶ್, ತಮ್ಮ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಪ್ರಜೆ ಚಾಂಗ್ ಚುಂಗ್-ಲಿಂಗ್ “ಸಂಶಯಾಸ್ಪದ ಪಾತ್ರ” ಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅನುಷ್ಕಾ ಶರ್ಮಾ-ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ದಂಪತಿಗೆ ಗಂಡು ಮಗು ಜನನ : ಮಗುವಿಗೆ ವಿಭಿನ್ನ ಹೆಸರಿಟ್ಟ ದಂಪತಿ

ಫೆಬ್ರವರಿ 4 ರಂದು ನಾವು ಸೂಚಿಸಿದಂತೆ, ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾಕ್ಕೆ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ಮಾಡುವಂತಹ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಚಾಂಗ್ ಚುಂಗ್-ಲಿಂಗ್ ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಚಾಂಗ್‌ನ ಅದಾನಿ ಸಂಪರ್ಕಗಳು ಅತ್ಯಂತ ನಿಕಟವಾಗಿವೆ: 2005 ರಲ್ಲಿ, ಆತ  ಸಿಂಗಾಪುರದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ವಿಳಾಸಕ್ಕೆ ವಿನೋದ್ ಅದಾನಿ ವಿಳಾಸವನ್ನೇ ನೀಡಿದ್ದ. ಮತ್ತು 2013 ರಲ್ಲಿ ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ವಜ್ರದ ವ್ಯಾಪಾರ ಹಗರಣದ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಡೈರೆಕ್ಟರೇಟ್ ಆಫ್ ರೆವೆನ್ಯೂ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ತನ್ನ ಸಿಂಗಾಪುರ ಮೂಲದ ಸಂಸ್ಥೆ ಗುಡಾಮಿ ಇಂಟರ್‌ನ್ಯಾಶನಲ್ ಅನ್ನು ಹೆಸರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಜೈರಾಮ್‌ ರಮೇಶ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, 2014 ರಲ್ಲಿ ಅಗಸ್ಟಾವೆಸ್ಟ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ ವಿವಿಐಪಿ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಹಗರಣದ ಪ್ರಮುಖ ಆರೋಪಿ ಗೌತಮ್ ಖೈತಾನ್ ವಿರುದ್ಧದ ಮೊದಲ ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ (ಇಡಿ) ಚಾರ್ಜ್ ಶೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಗುಡಾಮಿಯನ್ನು ಹೆಸರಿಸಲಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು 2017 ರಲ್ಲಿ ಸಹ ಆರೋಪಿ ರಾಜೀವ್ ಸಕ್ಸೇನಾ ವಿರುದ್ಧದ ಪೂರಕ ಚಾರ್ಜ್ ಶೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಆರೋಪಿಯಾಗಿತ್ತು. “ಆದರೆ 2018 ರಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಇಡಿ ಚಾರ್ಜ್ ಶೀಟ್‌ನಿಂದ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಸರು ನಿಗೂಢವಾಗಿ ಕಣ್ಮರೆಯಾಯಿತು” ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಗಸ್ಟಾ ವೆಸ್ಟ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ಅದಾನಿಗಳ ಆಪ್ತ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗೆ ಕ್ಲೀನ್ ಚಿಟ್ ನೀಡಿರುವುದನ್ನು ಜೈರಾಂ ರಮೇಶ್ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ.
“ಇದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ತನಿಖೆಯು ಇಷ್ಟು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ವಿಳಂಬವಾಗಿದೆಯೇ? ಅದಾನಿಗಳು ಪ್ರಮುಖ ರಕ್ಷಣಾ ಒಪ್ಪಂದಗಳಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಪ್ರಜೆಯನ್ನು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಕಾಳಜಿ ಇಲ್ಲವೇ?” ಅದಾನಿ ವಿರುದ್ಧದ ಆರೋಪಗಳ ಉಪ-ಸರಣಿಯ ಭಾಗವಾಗಿರುವ ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಶಿರಸಿ : ಸ್ವರ್ಣವಲ್ಲೀ‌ ಮಠದ ಶಿಷ್ಯ ಸ್ವೀಕಾರ ಮಹೋತ್ಸವ ; ಭಕ್ತರಿಗೆ ಮಾತೃ ಭೋಜನ ಭಾಗ್ಯ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement