ಗುಜರಾತ್ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಇರಾನ್ ಬೋಟ್‌ನಿಂದ 425 ಕೋಟಿ ರೂ. ಮೌಲ್ಯದ ಡ್ರಗ್ಸ್ ವಶ

ಪೋರಬಂದರ: ಕಚ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಓಖಾ ಬಳಿ ಗುಜರಾತ್ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ 425 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ಮೌಲ್ಯದ 61 ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು ಹೆರಾಯಿನ್ ಸಾಗಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಇರಾನ್ ಬೋಟ್‌ ಅನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಕೋಸ್ಟ್ ಗಾರ್ಡ್ (ಐಸಿಜಿ) ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಸೋಮವಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಗುಜರಾತ್ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ನಿಗ್ರಹ ದಳ (ಎಟಿಎಸ್) ಹಂಚಿಕೊಂಡ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಗುಪ್ತಚರ ಮಾಹಿತಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಭಾರತೀಯ ಕೋಸ್ಟ್ ಗಾರ್ಡ್ ಇರಾನ್ ಬೋಟ್‌ ಅನ್ನು ಅರಬ್ಬೀ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಐವರು ಇರಾನಿನ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಇದ್ದರು ಎಂದು ಸೋಮವಾರ ರಾತ್ರಿ ಡಿಫೆನ್ಸ್ ಪಿಆರ್‌ಒ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ.
ರಾತ್ರಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಓಖಾ ಕರಾವಳಿಯಿಂದ ಸುಮಾರು 340 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಭಾರತೀಯ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ದೋಣಿಯೊಂದು ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದವಾಗಿ ಚಲಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಗಮನಿಸಲಾಯಿತು. ICG ಹಡಗುಗಳಿಂದ ಸವಾಲು ಪಡೆದ ನಂತರ, ದೋಣಿ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ತಂತ್ರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ನಂತರ ದೋಣಿಯನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಐಸಿಜಿ ಹಡಗುಗಳಿಂದ ಬಲವಂತವಾಗಿ ನಿಲ್ಲಿಸಲಾಯಿತು, ”ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಇರಾನ್ ದೇಶದ ಐವರು ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಇರಾನ್ ಬೋಟ್‌ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಐಸಿಜಿ ಬೋರ್ಡಿಂಗ್ ತಂಡದ ತನಿಖೆಯ ವೇಳೆ ದೋಣಿಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 425 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ 61 ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು ಮಾದಕ ವಸ್ತುಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗಿವೆ. ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಬೋಟ್‌ ಸಮೇತ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದ್ದು, ಹೆಚ್ಚಿನ ತನಿಖೆಗಾಗಿ ಓಖಾಗೆ ತರಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರಕಟಣೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಎಲ್​ಪಿಜಿ ವಾಣಿಜ್ಯ ಬಳಕೆಯ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement