ಟೆಕ್ಸಾಸ್‌ ಫಾರ್ಮ್‌ ಸ್ಫೋಟದಲ್ಲಿ 18,000ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಹಸುಗಳು ಸಾವು: ಇದು ಅಮೆರಿಕದ ಅತ್ಯಂತ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಕೊಟ್ಟಿಗೆ ಬೆಂಕಿ ಅನಾಹುತ

ಪಶ್ಚಿಮ ಟೆಕ್ಸಾಸ್‌ನ ಕುಟುಂಬ ಡೈರಿ ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಫೋಟ ಮತ್ತು ಬೆಂಕಿಯ ನಂತರ 18,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಹಸುಗಳು ಮೃತಪಟ್ಟಿವೆ, ಇದು ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಕೊಟ್ಟಿಗೆಯ ಬೆಂಕಿಯ ಘಟನೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಕ್ಯಾಸ್ಟ್ರೋ ಕೌಂಟಿ ಶೆರಿಫ್ ಕಚೇರಿಯ ಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಹೇಳಿಕೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ದಳದವರು ಸೋಮವಾರ ಡಿಮಿಟ್ ಬಳಿಯ ಸೌತ್ ಫೋರ್ಕ್ ಡೈರಿಯಿಂದ ಒಬ್ಬ ಉದ್ಯೋಗಿಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಬೆಂಕಿ ಹೇಗೆ ಉಂಟಾಯಿತು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಕಾರಣ ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವ ತನಿಖೆ ಪ್ರಗತಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಈ ಬಗ್ಗೆ ಟೆಕ್ಸಾಸ್‌ನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಹಾಲು ಉತ್ಪಾದನಾ ಕೌಂಟಿಗಳಲ್ಲಿ ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ತಕ್ಷಣವೇ ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತೆಗಾಗಿ ಜಮೀನಿಗೆ ಹೋಗುವ ಎಲ್ಲಾ ರಸ್ತೆಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆ.
ಸ್ಫೋಟದ ಕಾರಣವು ಪ್ರಸ್ತುತ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಕೌಂಟಿ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಮ್ಯಾಂಡಿ ಗ್ಫೆಲ್ಲರ್ ಇದು ಸಲಕರಣೆಗಳ ವೈಫಲ್ಯದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಊಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. USA Today ಪ್ರಕಾರ, ಟೆಕ್ಸಾಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸ್ಫೋಟದ ಕಾರಣವನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಲಿದ್ದಾರೆ.
USA ಟುಡೇ ವರದಿ ಮಾಡಿದಂತೆ ಪ್ರತಿ ಹಸುವಿನ ಮೌಲ್ಯವು ಸರಿಸುಮಾರು $2,000 ಆಗಿರುವುದರಿಂದ ಜಮೀನಿನ ಮೇಲೆ ಆರ್ಥಿಕ ಪರಿಣಾಮವು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಕೆಎಫ್‌ಡಿಎ ನ್ಯೂಸ್ ಚಾನೆಲ್ 10 ರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಸ್ಥಳೀಯರ ಪ್ರಕಾರ, ಸ್ಫೋಟವು ಜೋರಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಬೃಹತ್ ಹೊಗೆಯ ಕಂಬಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿತು.ಮೈಲುಗಟ್ಟಲೆ ಕಪ್ಪು ಹೊಗೆ ಕಾಣಿಸುತ್ತಿತ್ತು ಎಂದು ಡಿಮಿಟ್ ನಿವಾಸಿ ಕೆನಡಿ ಕ್ಲೆರಮನ್ ಅವರು ಕೆಎಫ್‌ಡಿಎಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ʼಹಮಾರೆ ಬಾರಹ' ಸಿನೆಮಾ ಬಿಡುಗಡೆಗೆ ಬಾಂಬೆ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಅನುಮತಿ

ಹಾಲ್‌ಸ್ಟೈನ್ ಮತ್ತು ಜರ್ಸಿ ಹಸುಗಳ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಫಾರ್ಮ್‌ನ ಒಟ್ಟು ಹಿಂಡಿನ ಸುಮಾರು 90% ನಷ್ಟು, ಹಾಲುಕರೆಯಲು ಕಾಯುತ್ತಿರುವ ಹಿಡುವಳಿ ಪೆನ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟುಗೂಡಿದಾಗ ಬೆಂಕಿಯಲ್ಲಿ ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿವೆ.
ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ನೂರಾರು ಸಾವಿರ ಕೃಷಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಕೊಟ್ಟಿಗೆಯ ಬೆಂಕಿಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಫೆಡರಲ್ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಜಾರಿ ಮಾಡುವಂತೆ ಅಮೆರಿಕದ ಪ್ರಾಣಿ ಸಂರಕ್ಷಣಾ ಗುಂಪುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಅನಿಮಲ್ ವೆಲ್ಫೇರ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ (AWI) ಒತ್ತಾಯಿಸಿದೆ. ಕೆಲವು ಅಮೆರಿಕ ರಾಜ್ಯಗಳು ಮಾತ್ರ ಅಂತಹ ಕಟ್ಟಡಗಳಿಗೆ ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ಸಂರಕ್ಷಣಾ ಕೋಡ್‌ಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ ಮತ್ತು ಅಂತಹ ಬೆಂಕಿಯಿಂದ ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಫೆಡರಲ್ ನಿಯಮಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು AWI ಅನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಹೇಳಿದೆ.
ದುರಂತ ಘಟನೆಯ ನಂತರದ ಪರಿಣಾಮವು, ಇಂತಹ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟ ಜಾನುವಾರುಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯು ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಗೊಳಿಸುವಂತಿದೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು, ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಘಟನೆಗಳಿಂದ ಸಾವಿಗೀಡಾಗುವ ಹಸುಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ದೈನಂದಿನ ಹತ್ಯೆಯಾಗುವ ಹಸುಗಳಿಗಿಂತ ಸುಮಾರು ಮೂರು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
2013 ರಲ್ಲಿ ಅನಿಮಲ್ ವೆಲ್ಫೇರ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ (AWI) ಇಂತಹ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ನಂತರ ಇದು ಅಮೆರಿಕದ ಅತ್ಯಂತ ದೊಡ್ಡ ಕೊಟ್ಟಿಗೆ ಬೆಂಕಿ ಅನಾಹುತವಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 65 ಲಕ್ಷ ಕೃಷಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಇಂತಹ ಬೆಂಕಿ ಅನಾಹುತದಲ್ಲಿ ಮೃತಪಟ್ಟಿವೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಕೋಳಿಗಳು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಸಂಗಾತಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ವಿವಾಹಿತರಾಗಿದ್ದರೆ ಲಿವ್-ಇನ್ ಸಂಬಂಧ ಮಾನ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ : ಮದ್ರಾಸ್ ಹೈಕೋರ್ಟ್

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement