ಲಂಡನ್‌ಗೆ ವಿಮಾನ ಹತ್ತಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಅಮೃತಸರ್‌ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಅಮೃತ್‌ಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ ಪತ್ನಿಯನ್ನು ತಡೆದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು

ನವದೆಹಲಿ: ಪರಾರಿಯಾಗಿರುವ ವಾರಿಸ್ ಪಂಜಾಬ್ ದೇ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಹಾಗೂ ಖಾಲಿಸ್ತಾನೀ ಪ್ರತಿಪಾದಕ ಅಮೃತಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ ಪತ್ನಿ ಕಿರಣ್‌ದೀಪ್ ಕೌರ್ ಲಂಡನ್‌ಗೆ ವಿಮಾನ ಹತ್ತಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಅಮೃತಸರದ ಶ್ರೀ ಗುರು ರಾಮದಾಸ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಪಂಜಾಬ್ ಪೊಲೀಸರು ಅವರನ್ನು ತಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸ್ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ಅಮೃತಪಾಲ್ ಅವರ ಪತ್ನಿ ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ ಲಂಡನ್‌ಗೆ ತೆರಳಲಿದ್ದರು. ಅಮೃತಸರದಿಂದ ಬರ್ಮಿಂಗ್‌ಹ್ಯಾಮ್‌ಗೆ ವಿಮಾನ ಹತ್ತಲು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣವನ್ನು ತಲುಪಿದ್ದರು. ಕಿರಣ್‌ದೀಪ್ ಕೌರ್ ಬರ್ಮಿಂಗ್‌ಹ್ಯಾಮ್‌ಗೆ ಹೋಗಬೇಕಿತ್ತು ಆದರೆ ಅವರು ವಲಸೆ ಕೌಂಟರ್‌ಗಳಿಗೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದಾಗ ಲುಕ್ ಔಟ್ ಸರ್ಕ್ಯುಲರ್ (ಎಲ್‌ಒಸಿ) ವಿಷಯವಾಗಿ ವಲಸೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ಅನುಮತಿಸಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಕಿರಣ್‌ದೀಪ್‌ ಕೌರ್‌ ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ಕೆಲವು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ, ಅಮೃತಪಾಲ್ ಯುಕೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಪಂಜಾಬ್ ಮೂಲದ ಕಿರಣದೀಪ್ ಕೌರ್ ಅವರನ್ನು ವಿವಾಹವಾದರು, ಅಂದಿನಿಂದ ಇಬ್ಬರೂ ಅಮೃತಪಾಲ್ ಗ್ರಾಮವಾದ ಜಲ್ಲುಪುರ್ ಖೇಡಾದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಪ್ರಸ್ತುತ ಆಕೆಯನ್ನು ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಖಾಲಿಸ್ತಾನ್ ಪರ ನಾಯಕ ಮತ್ತು ವಾರಿಸ್ ದೇ ಪಂಜಾಬ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಅಮೃತಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ ಮುಖ್ಯ ಸಹಾಯಕನನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ 15 ರಂದು ಸಿರ್ಹಿಂದ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು. ಡಿಐಜಿ ಬಾರ್ಡರ್ ರೇಂಜ್ ನರೀಂದರ್ ಭಾರ್ಗವ್ ಪ್ರಕಾರ, ಸಹಾಯಕ ಜೋಗಾ ಸಿಂಗ್‌ನನ್ನು ಅಮೃತಸರ-ಗ್ರಾಮೀಣ ಮತ್ತು ಹೋಶಿಯಾರ್‌ಪುರ ಪೊಲೀಸರ ಜಂಟಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು. ಜೋಗಾ ಸಿಂಗ್ ಮಾರ್ಚ್ 18 ರಿಂದ ಮಾರ್ಚ್ 28 ರವರೆಗೆ ಅಮೃತಪಾಲನೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಅಮೃತಸರದ ಗ್ರಾಮಾಂತರ ಎಸ್‌ಎಸ್‌ಪಿ ಸತೀಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಮಾರ್ಚ್ 27 ರಂದು ಅಮೃತಪಾಲ್ ಅನ್ನು ಪಂಜಾಬ್‌ಗೆ ಮರಳಿ ತಂದವರು ಜೋಗಾ ಸಿಂಗ್. ಲೂಧಿಯಾನ ನಿವಾಸಿ ಜೋಗಾ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಪಿಲಿಭಿತ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಡೇರಾದ ಉಸ್ತುವಾರಿ ವಹಿಸಿದ್ದ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಎಲ್​ಪಿಜಿ ವಾಣಿಜ್ಯ ಬಳಕೆಯ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳ

ಇದಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ಅಮೃತಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್‌ಗೆ ಆಶ್ರಯ ನೀಡಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಇಬ್ಬರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಪೊಲೀಸರ ಪ್ರಕಾರ, ಬಂಧಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಹೋಶಿಯಾರ್‌ಪುರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಬಾಬಕ್ ಗ್ರಾಮದ ರಾಜದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಜಲಂಧರ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಸರ್ಬ್ಜಿತ್ ಸಿಂಗ್.
ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು, ಪೊಲೀಸರು ಅಮೃತಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಅವರ ‘ವಾರಿಸ್ ಪಂಜಾಬ್ ದೇ’ ಸಂಘಟನೆಯ ಸದಸ್ಯರ ಮೇಲೆ ದೊಡ್ಡ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಮಾರ್ಚ್ 18 ರಂದು, ಪೊಲೀಸರಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ತಲೆಮರೆಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement