ಸೂಪರ್ ಬೈಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಗಂಟೆಗೆ 300 ಕಿಮೀ ವೇಗ ತಲುಪಲು ಹೋಗಿ ಭೀಕರ ಅಪಘಾತದಲ್ಲಿ ಖ್ಯಾತ ಯೂ ಟ್ಯೂಬರ್ ಸಾವು

“300 kmph” ವೇಗವನ್ನು ತಲುಪಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಯಮುನಾ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ವೇಯಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಭೀಕರ ಅಪಘಾತದಲ್ಲಿ ಯೂ ಟ್ಯೂಬರ್ ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಯೂ ಟ್ಯೂಬರ್ ಅಗಸ್ತೇಯ ಚೌಹಾಣ್ ಆಗ್ರಾದಿಂದ ದೆಹಲಿಗೆ ಬರುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಬುಧವಾರ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ. ಅವರು ಕವಾಸಕಿ ನಿಂಜಾ ZX10R – 1,000cc ಸೂಪರ್ ಬೈಕ್ ಅನ್ನು ಓಡಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ತನ್ನ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್‌ಗಾಗಿ ವೀಡಿಯೊ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಅವರ ಫಾಲೋವರ್ಸ್‌ ಅಗಸ್ತೆ ಅವರ ಸಾವಿನ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದು ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ Instagram ಹ್ಯಾಂಡಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತಹ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಮೋಟಾರ್ ಸೈಕಲ್ ಓಡಿಸಬೇಡಿ ಎಂದು ಬಳಕೆದಾರರು ಇತರರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಅಗಸ್ತೇಯ ಬೈಕ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ತಪ್ಪಿ ಯಮುನಾ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ವೇನಲ್ಲಿ ಡಿವೈಡರ್‌ಗೆ ಡಿಕ್ಕಿ ಹೊಡೆದಿದೆ. ಅವರು ಧರಿಸಿದ್ದ ಹೆಲ್ಮೆಟ್ ಹಲವು ತುಂಡಾಗಿದೆ. ತಲೆಗೆ ಪೆಟ್ಟಾಗಿ ಅಗಸ್ತೆ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಅಲಿಘರ್‌ನ ತಪ್ಪಲ್ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ 47 ಮೈಲ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಪಘಾತ ಸಂಭವಿಸಿದೆ.

ಅಗಸ್ತೇಯ ಉತ್ತರಾಖಂಡದ ಡೆಹ್ರಾಡೂನ್ ನಿವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದು, ‘ಪ್ರೊ ರೈಡರ್ 1000’ ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಅವರ ಚಾನಲ್ 12 ಲಕ್ಷ ಚಂದಾದಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅವರು ಚಾನೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ ಕೊನೆಯ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ, ತಾನು ದೆಹಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ಅಲ್ಲಿ ಬೈಕ್ ಎಷ್ಟು ವೇಗವಾಗಿ ಹೋಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದರು. ನಾನು ಅದನ್ನು ಗಂಟೆಗೆ 300 ಕಿಮೀ ವೇಗದಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಮೀರಿ ಹೋಗಬಹುದೇ ಎಂದು ನೋಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಅವರು ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕವಾಸಕಿ ನಿಂಜಾ ZX10R, ಯೂಟ್ಯೂಬರ್ ಓಡಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಬೈಕ್, ಸುಮಾರು 300 kmph ವೇಗವನ್ನು ತಲುಪುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಸೂಪರ್‌ಬೈಕ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ₹ 16 ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿಗೆ ಮಾರಾಟವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 200 PS ಪವರ್ ಮತ್ತು 115 nm ಟಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಚುರ್ನ್ ಮಾಡಬಲ್ಲ ಇನ್‌ಲೈನ್ ಫೋರ್ ಎಂಜಿನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅತ್ಯಲ್ಪ 207 ಕೆಜಿ ತೂಕ ಹೊಂದಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಹಮದಾಬಾದ್‌ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ವರು ಶಂಕಿತ ಐಸಿಸ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರ ಬಂಧನ

ಮೋಟಾರ್‌ಸೈಕಲ್ ಎಷ್ಟು ವೇಗವಾಗಿದೆ ಎಂದರೆ ಅದು 0-100 kmph ನಿಂದ 3 ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು 0-200 kmph ನಿಂದ ಕೇವಲ 10 ರಲ್ಲಿ ವೇಗವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು, ಇದು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಅನುಭವಿ ಸವಾರರ ಕೈಯಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ಅತ್ಯಂತ ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ ನವೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಕಲ್ಲಕುರಿಚಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಸೇಲಂ-ಚೆನ್ನೈ ಹೆದ್ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನದಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತಿದ್ದ 23 ವರ್ಷದ ಯುವಕನಿಗೆ ವೇಗವಾಗಿ ಬಂದ ಎಸ್‌ಯುವಿ ಡಿಕ್ಕಿ ಹೊಡೆದು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದರು.
ಚಿನ್ನಾ ಸೇಲಂನಲ್ಲಿ ಯು-ಟರ್ನ್ ಮಾಡುವಾಗ ಫೋರ್ಡ್ ಇಕೋಸ್ಪೋರ್ಟ್ ಡಿಕ್ಕಿ ಹೊಡೆದ ನಂತರ ಬೈಕ್ ಸವಾರ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಹಾರಿಹೋಯಿತು, ಆದರೆ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಹಲವಾರು ಮೀಟರ್ಗಳಷ್ಟು ಎಳೆಯಲ್ಪಟ್ಟಿತು.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement