‘ಚೋರ್ ಬಜಾರ್’ ನಲ್ಲಿ ಡಚ್ ಯೂ ಟ್ಯೂಬರ್ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ಮಾಡಿದ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ವ್ಯಾಪಾರಿ ಬಂಧನ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಎರಡು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ವಿದೇಶಿ ಪ್ರಜೆಯೊಂದಿಗೆ ಅನುಚಿತವಾಗಿ ವರ್ತಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರದ ಚೋರ್ ಬಜಾರಿನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರಿಯೊಬ್ಬನನ್ನು ಬೆಂಗಳೂರು ಪೊಲೀಸರು ಸೋಮವಾರ ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಡಚ್ ಪ್ರಜೆಯಾದ ಯೂ ಟ್ಯೂಬರ್ ಪೆಡ್ರೊ ಮೋಟಾ ಅವರು ವೀಡಿಯೊ ಬ್ಲಾಗ್ ಚಿತ್ರೀಕರಿಸುವಾಗ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಚಿಕ್‌ಪೇಟೆ ಬಳಿ ಸ್ಥಳೀಯ ವ್ಯಾಪಾರಿಯಿಂದ ಹಲ್ಲೆಗೊಳಗಾಗಿದ್ದರು.
ಪೆಡ್ರೊ ಮೋಟಾ ಅವರ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಸಾಧನದಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರೀಕರಿಸಿದ ಹಾಗೂ ಬೆಂಗಳೂರು ಪೊಲೀಸರು ನಿನ್ನೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ವೀಡಿಯೊ, ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸೆಲ್ಫಿ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಶೂಟ್ ಮಾಡುವಾಗ ಯೂಟ್ಯೂಬರ್ ನಗುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ತನ್ನ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಆಕ್ಷೇಪಿಸಿ ಅವನ ಕೈಯನ್ನು ಹಿಡಿದಿದ್ದಾನೆ. ಡಚ್ ವ್ಯಕ್ತಿ ಪದೇ ಪದೇ ಅವನನ್ನು ಬಿಡುವಂತೆ ವಿನಂತಿಸುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಅವನು ಕೆಲವೇ ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ ಕೈಬಿಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳದಿಂದ ದೂರ ಧಾವಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಕರ್ನಾಟಕ ಪೊಲೀಸ್ ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಎರಡು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದ್ದು, ಅಂದಿನಿಂದ ಬ್ಲಾಗರ್ ದೇಶ ತೊರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಪೊಲೀಸರು ನವಾಬ್ ಹಯಾತ್ ಷರೀಫ್ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾದ ವ್ಯಾಪಾರಿಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಆತನ ವಿರುದ್ಧ ಕರ್ನಾಟಕ ಪೊಲೀಸ್ ಕಾಯಿದೆಯ ಸೆಕ್ಷನ್ 92 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದು “ಕೆಲವು ಬೀದಿ ಅಪರಾಧಗಳು ಮತ್ತು ಉಪದ್ರವಗಳಿಗೆ” ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಇದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ವ್ಯಕ್ತಿ ವಿರುದ್ಧ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದು. ವಿದೇಶಿ ಪ್ರವಾಸಿಗರೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಅನುಚಿತ ವರ್ತನೆಯನ್ನು ಸಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಬೆಂಗಳೂರು ಪೊಲೀಸರು ವೀಡಿಯೊಗಳೊಂದಿಗೆ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಇದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು, ಡಿಸೆಂಬರ್ 2022 ರಲ್ಲಿ, ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಯೂಟ್ಯೂಬರ್ ಅವರು ಲೈವ್-ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಮಾಡುವಾಗ ಮುಂಬೈನ ಬೀದಿಯಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡಿದ್ದರು. ಘಟನೆಯ ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್ ಆದ ನಂತರ ಮುಂಬೈ ಪೊಲೀಸರು ಈ ಸಂಬಂಧ ಇಬ್ಬರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದರು.
ಪೆಡ್ರೊ ಮೋಟಾ ಅವರು ತಮ್ಮ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ “ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಚೋರ್‌ ಬಜಾರ್‌ ನಲ್ಲಿ ದಾಳಿ” ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ವೀಡಿಯೊ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
“ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ವಿದೇಶಿಗರು ಭಾನುವಾರದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಅಥವಾ ಚೋರ್ ಬಜಾರ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುವುದು ತಪ್ಪಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು, ಏಕೆಂದರೆ ಕೋಪಗೊಂಡ ವ್ಯಕ್ತಿ ನನ್ನ ಕೈ ಮತ್ತು ತೋಳನ್ನು ಹಿಡಿದು ತಿರುಚಿದ ಮೂಲಕ ನನ್ನ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದನು ಎಂದು ಅವರು ವಿವರಣೆಯಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಇಂದಿನಿಂದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ 30 ರವರೆಗೆ ರಾಜ್ಯದ ಎಲ್ಲಾ ಉಪನೋಂದಣಿ ಕಚೇರಿಗಳ ಕೆಲಸದ ಅವಧಿ ವಿಸ್ತರಣೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

  1. VIRUPAXAYYA. G. M

    ಇಂಥಾ ಧರ್ಮಾಂಧರ ನಡುವಳಿಕೆ ಹೊಸದೇನಲ್ಲಾ. ಬೇರೆ ದೇಶದ/ವಿದೇಶೀ ಪ್ರಜೆ ಒತ್ತಟ್ಟಿಗಿರಲಿ. ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಇತರೇ ಪ್ರಜೆಗಳೊಟ್ಟಿಗಾದರೂ ಇವರು ಶಾಂತಿ ಸಮಾಧಾನದಿಂದ ಇರುವರೇ? ಅದೂ ಇಲ್ಲ. ಇತರೇ ಧರ್ಮದವರೆಲ್ಲರೂ ಕಾಫೀರರೆ. ಅವರ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ ಕಾಫೀರರನ್ನು ಕೊಲ್ಲಿರಿ ಅಂತ ಇರುವಾಗ ಅದನ್ನು ಚಾಚೂ ತಪ್ಪದೇ ಪಾಲಿಸುತ್ತಾ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ. ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲೇ ಇರಲಿ, ಇವರ ಉಪಟಳ ಅತಿಯಾಗಿದೆ. ಇವರ ವಿರುದ್ಧ ಕಾಫೀರರೆಲ್ಲರೂ ಒಗ್ಗಟ್ಟಾಗಿ ಅವರದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತರಿಸುವವರೆಗೂ ಇವರ ಉರುಣಗಿ ಹಾಗೇ ಇದ್ದದ್ದೇ. ಪ್ರಪಂಚದ ಎಲ್ಲಾ ಇಸ್ಲಾಮೇತರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿ ಅವರಿಗಿಂತ ಹತ್ತು ಪಟ್ಟು ದಮನಕಾರಿ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಂಡು ಇವರನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಾಶಪಡಿಸಬೇಕು. ಅದಾಗಲೇ ಇಡೀ ವಿಶ್ವ ಶಾಂತಿ ನೆಮ್ಮದಿಯಿಂದ ಇರಲು ಸಾಧ್ಯ. ಗಂಭೀರತೆಯಿಂದ ಯೋಚಿಸಿ ನೋಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement