ನೀಟ್‌ ಯುಜಿ 2023 ಫಲಿತಾಂಶ ಪ್ರಕಟ : ಪ್ರಬಂಜನ್ ಜೆ, ಬೋರಾ ವರುಣ ಚಕ್ರವರ್ತಿಗೆ ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನ

ನವದೆಹಲಿ: ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪರೀಕ್ಷಾ ಸಂಸ್ಥೆ (NTA) ನೀಟ್‌ ಯುಜಿ-2023ರ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ನೀಟ್‌ (NEET) ಫಲಿತಾಂಶಗಳಲ್ಲಿ, ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಪ್ರಬಂಜನ್ ಜೆ. ಮತ್ತು ಆಂಧ್ರ ಪ್ರದೇಶದ ಬೋರಾ ವರುಣ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಅವರು 99.99 ಶೇಕಡಾವಾರು ಅಂಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೀಟ್‌ ಯುಜಿ-2023 (NEET UG 2023) ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಎನ್‌ಟಿಎ (NTA)ಯ ಇತ್ತೀಚಿನ ನೀಟ್‌ ಯುಜಿ-2023 ಫಲಿತಾಂಶದ ಅಪ್‌ಡೇಟ್‌ಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಗರಿಷ್ಠ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಶಾರ್ಟ್‌ಲಿಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ನಂತರ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ರಾಜಸ್ಥಾನದಿಂದ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಸುಮಾರು 1.39 ಲಕ್ಷ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಿಂದ 1.31 ಲಕ್ಷ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ರಾಜಸ್ಥಾನದಿಂದ 1.0 ಲಕ್ಷ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ನೀಟ್‌ ಯುಜಿ-2023 ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ನೀಟ್‌ ಯುಜಿ-2023 ಫಲಿತಾಂಶದಲ್ಲಿ, ಟಾಪ್ 50 ರ ರ್ಯಾಂಕ್‌ ಹೊಂದಿರುವವರ ಪಟ್ಟಿಯು 40 ಹುಡುಗರು ಮತ್ತು 10 ಹುಡುಗಿಯರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.
ನೀಟ್‌ ಯುಜಿ ಫಲಿತಾಂಶ 2023: ಟಾಪರ್ಸ್ ಪಟ್ಟಿ
ಪ್ರಬಂಜನ್ ಜೆ
ಬೋರ ವರುಣ ಚಕ್ರವರ್ತಿ
ಕೌಸ್ತವ್ ಬೌರಿ
ಪ್ರಾಂಜಲ್ ಅಗರ್ವಾಲ್
ಧ್ರುವ ಅಡ್ವಾಣಿ
ಸೂರ್ಯ ಸಿದ್ಧಾರ್ಥ ಎನ್.
ಶ್ರೀನಿಕೇತ್ ರವಿ
ಸ್ವಯಂ ಶಕ್ತಿ ತ್ರಿಪಾಠಿ
ವರುಣ ಎಸ್.
ಪಾರ್ಥ ಖಂಡೇಲ್ವಾಲ್

ಟಾಪ್ 10 ಮಹಿಳಾ ಟಾಪರ್‌ಗಳ ಪಟ್ಟಿ
ಪ್ರಾಂಜಲ್ ಅಗರ್ವಾಲ್ – ಪಂಜಾಬ್
ಆಶಿಕಾ ಅಗರ್ವಾಲ್ – ಪಂಜಾಬ್
ಆರ್ಯಾ ಆರ್.ಎಸ್. – ಕೇರಳ
ಮಿಮಾನ್ಶಾ ಮೌನ್ – ದೆಹಲಿ (NCT)
ಸುಮೇಘಾ ಸಿನ್ಹಾ – ರಾಜಸ್ಥಾನ
ಕಣಿ ಯಸಶ್ರೀ – ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ
ಬರೀರಾ ಅಲಿ – ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ
ರಿದ್ಧಿ ವಾಜರಿಂಗ್ಕರ್ – ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ
ಕವಲಕುಂಟ್ಲ ಪ್ರಣತಿ ರೆಡ್ಡಿ – ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ
ಜಾಗೃತಿ ಬೊಡೆದ್ದುಲಾ – ತೆಲಂಗಾಣ
ನೀಟ್‌ ಯುಜಿ-2023 ಫಲಿತಾಂಶದ ಘೋಷಣೆಯ ನಂತರ, ನೀಟ್‌ ಯುಜಿ-2023 ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಹಾಜರಾದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಈಗ ತಮ್ಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ – neet.nta.nic.in ನಲ್ಲಿ ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದು. ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸಂಖ್ಯೆ, ಪಾಸ್‌ವರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಭದ್ರತಾ ಪಿನ್ ಹಾಗೂ ತಮ್ಮ ಲಾಗಿನ್ ರುಜುವಾತುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗೆ ಲಾಗ್ ಇನ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪರಿಶೀಲಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ತಮ್ಮ NEET 2023 ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಡಿಜಿಲಾಕರ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೊಲೆ ಯತ್ನ: ಆಂಧ್ರ ಮಾಜಿ ಸಿಎಂ ಜಗನ್ಮೋಹನ ರೆಡ್ಡಿ, ಇಬ್ಬರು ಐಪಿಎಸ್‌ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲು

ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಜೊತೆಗೆ, ಅಂತಿಮ ಉತ್ತರದ ಕೀಲಿಯನ್ನು ಸಹ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಈ ಹಿಂದೆ, ಎನ್‌ಟಿಎ 8,753 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ನೀಟ್‌ 2023 ಮರು ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಉತ್ತರ ಕೀಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತ್ತು. ಹಿಂದಿನ ಜೂನ್ 4 ರಂದು, ಎನ್‌ಟಿಯು ನೀಟ್‌ ಯುಜಿ 2023 ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಉತ್ತರ ಕೀಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು ಮತ್ತು ಅದರ ವಿರುದ್ಧ ಆಕ್ಷೇಪಣೆಗಳು/ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.
ನೀಟ್‌ ಯುಜಿ 2023 ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಮೇ 7, 2023 ರಂದು ಆಫ್‌ಲೈನ್ ಪೆನ್ ಮತ್ತು ಪೇಪರ್ ಮೋಡ್‌ನಲ್ಲಿ ದೇಶ ಮತ್ತು ವಿದೇಶದ 499 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ 4,097 ಪರೀಕ್ಷಾ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಿದ 14 ಸಾಗರೋತ್ತರ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಅಬುಧಾಬಿ, ಬ್ಯಾಂಕಾಕ್, ಕೊಲಂಬೊ, ದೋಹಾ, ಕಠ್ಮಂಡು, ಕೌಲಾಲಂಪುರ, ಲಾಗೋಸ್, ಮನಾಮ, ಮಸ್ಕತ್, ರಿಯಾದ್, ಶಾರ್ಜಾ, ಸಿಂಗಾಪುರ ಜೊತೆಗೆ ದುಬೈ ಮತ್ತು ಕುವೈತ್ ಸಿಟಿ ಸೇರಿವೆ. ಸುಮಾರು 20.38 ಲಕ್ಷ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದರು ಅವರಲ್ಲಿ 11.45 ಲಕ್ಷ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ನೀಟ್‌ ಯುಜಿ 2023 ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಸಂಪೂರ್ಣ ʼರಾಮಸೇತುʼವಿನ ಸಮುದ್ರದೊಳಗಿನ ಮೊದಲ ನಿಖರ ನಕ್ಷೆ ರಚಿಸಿದ ಇಸ್ರೋ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು : ಮತ್ತಷ್ಟು ರಹಸ್ಯ ಬಹಿರಂಗ

ಎನ್‌ಟಿಎಯು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರವೇಶಾತಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಮ್ಮ ಅಧಿಕಾರ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗೆ ಬರುವ ಎಂಬಿಬಿಎಸ್ ಮತ್ತು ಬಿಡಿಎಸ್ ಸೀಟುಗಳಿಗೆ ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಮೆರಿಟ್ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ರಚಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ತಮ್ಮ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದಾಗ, ಅವರು ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ವರ್ಗ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ವರ್ಗವನ್ನು ನಮೂದಿಸುತ್ತಾರೆ. ರಾಜ್ಯ ಕೌನ್ಸೆಲಿಂಗ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅದರ ಪ್ರಕಾರ ಅವರ ಅರ್ಹತಾ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಎನ್‌ಟಿಎ ಯಾವುದೇ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, MBBS ಜೊತೆಗೆ, BAMS ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನೀಟ್‌ 2023 ಸ್ಕೋರ್‌ಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆಯುಷ್ ಸಚಿವಾಲಯವು BAMS ಗೆ ಪ್ರವೇಶ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ, ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಅರ್ಹತಾ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ನೀಟ್‌ ಯುಜಿ 2023 ಫಲಿತಾಂಶ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವುದು ಹೇಗೆ…?
ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ – neet.nta.nic.in
ಮುಖಪುಟದಲ್ಲಿ, ‘NEET UG 2023 ಫಲಿತಾಂಶ’ ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ
ತೆರೆಯುವ ಹೊಸ ಪುಟದಲ್ಲಿ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸಂಖ್ಯೆ, ಪಾಸ್‌ವರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಭದ್ರತಾ ಪಿನ್ ಬಳಸಿ ಪೋರ್ಟಲ್‌ಗೆ ಲಾಗಿನ್ ಮಾಡಿ
ನಿಮ್ಮ ನೀಟ್‌ ಯುಜಿ 2023 ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಈಗ ನಿಮ್ಮ ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ
ಭವಿಷ್ಯದ ಉಲ್ಲೇಖಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ನೀಟ್‌ ಯುಜಿ2023 ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ ಮತ್ತು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement