ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಔತಣಕೂಟದಲ್ಲಿ ಟಾಪ್ ಉದ್ಯಮಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ 400 ಗಣ್ಯರು ಭಾಗಿ

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ : ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರನ್ನು ಗೌರವಿಸುವ ಅಮೆರಿಕದ ಸರ್ಕಾರಿ ಭೋಜನಕೂಟದಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬೈಡನ್ ಅಮೆರಿಕ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ನಡುವಿನ ಟೆಕ್ ಉದ್ಯಮ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಸಿಲಿಕಾನ್ ವ್ಯಾಲಿಯ ಮಹತ್ವದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಲಾಗಿದೆ. ಶ್ವೇತಭವನದ ಈ ಭೋಜನಕ್ಕೆ 400ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಅತಿಥಿಗಳಿಗೆ ವೈಟ್​​ಹೌಸ್ ಆಹ್ವಾನವನ್ನು ನೀಡಿದೆ.
ಶ್ವೇತಭವನದಲ್ಲಿ, ನಡೆದ ಔತಣ ಕೂಟದಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕ​ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷೆ ಕಮಲಾ ಹ್ಯಾರಿಸ್, ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ಎಸ್ ಜೈಶಂಕರ್, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಸಲಹೆಗಾರ ಅಜಿತ್ ದೋವಲ್, ಆಪಲ್‌ ಇಂಕ್‌ (Apple Inc) ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ಟಿಮ್ ಕುಕ್, ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್‌ ಇಂಕ್‌ (Alphabet Inc.) ಸಿಇಒ ಸುಂದರ್ ಪಿಚೈ ಮತ್ತು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಸತ್ಯ ನಾಡೆಲ್ಲಾ, ಬಿಲ್ಲಿ ಜೀನ್ ಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ರಾಲ್ಫ್ ಲಾರೆನ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಆಗಮಿಸಿದ್ದರು.
ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ; ಮಹೀಂದ್ರಾ ಸಮೂಹದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಆನಂದ್ ಮಹೀಂದ್ರಾ, ಜನರಲ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಂ ಸಿಇಒ ಲ್ಯಾರಿ ಕಲ್ಪ್; ಬೋಯಿಂಗ್ ಕಂ ಸಿಇಒ ಡೇವಿಡ್ ಕ್ಯಾಲ್ಹೌನ್; ಬೈನ್ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್‌ನ ಜೋಶ್ ಬೆಕೆನ್‌ಸ್ಟೈನ್; ಫ್ಲೆಕ್ಸ್ ಸಿಇಒ ರೇವತಿ ಅದ್ವೈತಿ; ಮತ್ತು OpenAI ಯ ಸ್ಯಾಮ್ ಆಲ್ಟ್‌ಮ್ಯಾನ್ ಅವರು ಅದ್ದೂರಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಆಹ್ವಾನಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದವರಲ್ಲಿ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಪೆಪ್ಸಿ ಕಂಪನಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷೆ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ಇಂದ್ರಾ ನೂಯಿ, ಬೈಡನ್‌ ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರಾದ ಹಂಟರ್ ಬೈಡನ್‌, ಆಶ್ಲೇ ಬೈಡನ್‌, ಜೇಮ್ಸ್ ಬೈಡನ್‌ ಮತ್ತು ನವೋಮಿ ಬೈಡನ್‌ ನೀಲ್ ಆಗಮಿಸಿದ್ದರು.
ಮನರಂಜನಾ ಪ್ರಪಂಚದ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕ ಎಂ. ನೈಟ್ ಶ್ಯಾಮಲನ್, ನೆಟ್‌ಫ್ಲಿಕ್ಸ್ ಇಂಕ್. ಮುಖ್ಯ ವಿಷಯ ಅಧಿಕಾರಿ ಬೇಲಾ ಬಜಾರಿಯಾ ಮತ್ತು ಮಾಧ್ಯಮ ಕುಡಿ ಜೇಮ್ಸ್ ಮುರ್ಡೋಕ್ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ಮೋದಿಯವರಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಮೆನು ಇರುವ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಊಟದ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು. ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಬಾಣಸಿಗರಾದ ನೀನಾ ಕರ್ಟಿಸ್ ಎಂಬುವರು ಶ್ವೇತಭವನದ ಬಾಣಸಿಗರ ಜತೆ ಸೇರಿಕೊಂಡು ಉತ್ತಮ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಭೋಜನಕೂಟವು ರಾಗಿ, ಮೆಕ್ಕೆಜೋಳದ ಸಲಾಡ್, ಕಲ್ಲಂಗಡಿ, ಅಣಬೆಗಳು, ಕೇಸರಿಯುಕ್ತ ಕೆನೆ, ಮೊಸರು, ಹಾಗೂ ರಾಗಿ ಕೇಕ್​ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.
ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯು ಭಾರತವನ್ನು ಅಮೆರಿಕದ ಜೊತೆಗೆ ಉತ್ಪಾದನಾ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಪಾಲುದಾರನಾಗಿ ಮಾಡುವ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯವರ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಿತು, ಇದು ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ನವದೆಹಲಿಯ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಯತ್ನದ ಭಾಗವಾಗಿದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಡ್ರಗ್ಸ್ ಪ್ರಕರಣ : ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಶಾಸಕ ಸುಖಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ ಖೈರಾ ಬಂಧನ | ವೀಡಿಯೊ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement