ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಅಮೆರಿಕ ಭೇಟಿ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಹಿ ಹಾಕಿದ ಪ್ರಮುಖ ಒಪ್ಪಂದಗಳಿಂದ ಭಾರತ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಸೂಪರ್ ಪವರ್ ಆಗಬಹುದು: ಯಾವೆಲ್ಲ ಒಪ್ಪಂದಗಳು ಆಗಿವೆ..?

ಸಹಯೋಗದ ಆವಿಷ್ಕಾರದ ಹೊಸ ಯುಗಕ್ಕೆ ನಾಂದಿ ಹಾಡುವ ಮೂಲಕ, ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ಅಮೆರಿಕದ ಭೇಟಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಮಿಷನ್ (ISM) ಅನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸಲು ಅಮೆರಿಕದ ಅಗ್ರ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿವೆ.
ಗುರುವಾರ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬೈಡನ್ ನಡುವಿನ ಮಾತುಕತೆಯ ನಂತರ ಉಭಯ ದೇಶಗಳ ನಡುವಿನ ‘ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಪಾಲುದಾರಿಕೆ’ಯನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿದ ಕಾರಣ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್‌ ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವುದನ್ನು ಶ್ವೇತಭವನವು ಆದ್ಯತೆ ಎಂದು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿದೆ.
ನವದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಚ್ 10 ರಂದು ನಡೆದ ಭಾರತ-ಅಮೆರಿಕ ವಾಣಿಜ್ಯ ಸಂವಾದದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ‘ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿ ಮತ್ತು ನಾವೀನ್ಯತೆ ಪಾಲುದಾರಿಕೆ’ ಕುರಿತು ಅಮೆರಿಕ ವಾಣಿಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಗಿನಾ ರೈಮಂಡೋ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ವಾಣಿಜ್ಯ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಸಚಿವ ಪಿಯೂಶ್ ಗೋಯಲ್ ಸಹಿ ಮಾಡಿದ ತಿಳುವಳಿಕೆ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ (MOU) ವಿವರಿಸಿರುವ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಇದು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಒಯ್ಯಲಿದೆ.
ಒಪ್ಪಂದವು ಅಮೆರಿಕದ ಸೆಮಿ ಕಂಡಕ್ಟರ್‌ ಚಿಪ್ಸ್‌ (CHIPS) ಮತ್ತು ಸೈನ್ಸ್ ಆಕ್ಟ್ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಮಿಷನ್‌ನ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಸೆಮಿ ಕಂಡಕ್ಟರ್‌ ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿ ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕತ್ವ ಮತ್ತು ವೈವಿಧ್ಯೀಕರಣದ ಕುರಿತು ಎರಡು ಸರ್ಕಾರಗಳ ನಡುವೆ ಸಹಯೋಗದ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ.
ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್‌ಗಳು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಸಾಧನಗಳ ಅತ್ಯಗತ್ಯ ಅಂಶವಾಗಿದ್ದು, ಸಂವಹನ, ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್, ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ, ಮಿಲಿಟರಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು, ಸಾರಿಗೆ, ಶುದ್ಧ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಅಸಂಖ್ಯಾತ ಇತರ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.
ಶುಕ್ರವಾರ ಮುಂಜಾನೆ, ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಚಿಪ್ ತಯಾರಕರಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಮೈಕ್ರಾನ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ, ಗುಜರಾತ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊಸದಾಗಿ $ 2.75 ಶತಕೋಟಿ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಅಸೆಂಬ್ಲಿ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷಾ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು $ 800 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿತು.
ಹೊಸ ಘಟಕದ ನಿರ್ಮಾಣವು ಮೊದಲ ಹಂತದೊಂದಿಗೆ ಈ ವರ್ಷ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ 5,00,000 ಚದರ ಅಡಿ ಯೋಜಿತ ಕ್ಲೀನ್‌ರೂಮ್ ಜಾಗವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಇದು 2024 ರ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಾರಂಭ ಮಾಡಲಿದೆ. ಜಾಗತಿಕ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಇದು ಕ್ರಮೇಣ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮೈಕ್ರಾನ್ ಹೇಳಿದೆ. ಯೋಜನೆಯ ಹಂತ 2 ದಶಕದ ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ.
ಹೊಸ ಸೌಲಭ್ಯವು ಡೈನಾಮಿಕ್ ರಾಂಡಮ್ ಆಕ್ಸೆಸ್ ಮೆಮೊರಿ (DRAM) ಮತ್ತು NAND ಉತ್ಪನ್ನಗಳೆರಡಕ್ಕೂ ಜೋಡಣೆ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷಾ ತಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೇಶೀಯ ಮತ್ತು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಂದ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುತ್ತದೆ.

ಇಂಡಿಯಾ ಮೈಕ್ರಾನ್ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್
ಮೈಕ್ರಾನ್ ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಒಟ್ಟು ಯೋಜನಾ ವೆಚ್ಚಕ್ಕೆ 50% ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಮತ್ತು ಗುಜರಾತ್ ರಾಜ್ಯದಿಂದ ಒಟ್ಟು ಯೋಜನಾ ವೆಚ್ಚದ 20% ಪ್ರೋತ್ಸಾಹವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಎರಡೂ ಹಂತಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಮೈಕ್ರಾನ್ ಮತ್ತು ಎರಡು ಸರ್ಕಾರಿ ಘಟಕಗಳ ಸಂಯೋಜಿತ ಹೂಡಿಕೆಯು $2.75 ಶತಕೋಟಿ ವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಮೈಕ್ರಾನ್‌ನ ಹೊಸ ಸೌಲಭ್ಯವು ವೇಫರ್‌ಗಳನ್ನು ಬಾಲ್ ಗ್ರಿಡ್ ಅರೇ (BGA) ಇಂಟಿಗ್ರೇಟೆಡ್ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ಗಳು, ಮೆಮೊರಿ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಘನ-ಸ್ಥಿತಿಯ ಡ್ರೈವ್‌ಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುವುದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ.
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಸೆಂಬ್ಲಿ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷಾ ತಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮೈಕ್ರಾನ್‌ನ ಹೂಡಿಕೆಯು ಭಾರತದ ಸೆಮಿ ಕಂಡಕ್ಟರ್ ಲ್ಯಾಂಡ್‌ ಸ್ಕೇಪ್‌ ಅನ್ನು ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹತ್ತಾರು ಹೈಟೆಕ್ ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಾಣ ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ರೈಲ್ವೆ, ಸಂವಹನ, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಐಟಿ ಸಚಿವ ಅಶ್ವಿನಿ ವೈಷ್ಣವ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಭಾರತ-ಕೆನಡಾ ಬಾಂಧವ್ಯ ಹಾಳು ಮಾಡಲು ಹರ್ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ನಿಜ್ಜರ್ ಹತ್ಯೆಗೆ ಸಂಚು ರೂಪಿಸಿತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಐಎಸ್‌ಐ : ವರದಿ

ಅಪ್ಲೈಡ್ ಮೆಟೀರಿಯಲ್ಸ್
ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಸಿಲಿಕಾನ್ ವ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ ನೆಲೆಗೊಂಡಿರುವ ಅಪ್ಲೈಡ್ ಮೆಟೀರಿಯಲ್ಸ್ – ಪ್ರಪಂಚದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಹೊಸ ಚಿಪ್ ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಬಳಸುವ ಮೆಟೀರಿಯಲ್ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಪರಿಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿರುವ – ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಸಹಯೋಗಿ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.
ಅನ್ವಯಿಕ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳು, ಪ್ರಮುಖ ಜಾಗತಿಕ ಮತ್ತು ದೇಶೀಯ ಪೂರೈಕೆದಾರರು ಮತ್ತು ಉನ್ನತ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಲು ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ, ಸೆಮಿ ಕಂಡಕ್ಟರ್‌ ಉಪಕರಣಗಳ ಉಪ-ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಘಟಕಗಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಗುರಿಯೊಂದಿಗೆ ಒಂದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಸಹಕರಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಭವಿಷ್ಯದ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಉದ್ಯಮದ ಪ್ರತಿಭೆಗಳ ತರಬೇತಿ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ವೇಗವರ್ಧಕವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಜಾಗತಿಕ ಚಿಪ್ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ವಿಸ್ತೃತ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಲು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಹೊಸ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ $400 ಮಿಲಿಯನ್‌ನ ಒಟ್ಟು ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಅಪ್ಲೈಡ್ ಉದ್ದೇಶಿಸಿದೆ. ಅದರ ಮೊದಲ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ, ಇದು $2 ಶತಕೋಟಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಯೋಜಿತ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನಾ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ ಮತ್ತೊಂದು 2,500 ಉದ್ಯೋಗಗಳೊಂದಿಗೆ ಕನಿಷ್ಠ 500 ಹೊಸ ಸುಧಾರಿತ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ.
ಅಪ್ಲೈಡ್‌ನ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಪ್ರತಿಭೆಯ ಬಲವಾದ ನೆಲೆಯನ್ನು ನಾವು ಅಡಿಪಾಯದ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವ ದೇಶೀಯ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಕಂಪನಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಆಳವಾಗಿ ಸಹಕರಿಸುವುದನ್ನು ನಾವು ಊಹಿಸುತ್ತೇವೆ. ಹೊಸ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ದೇಶದ ಉನ್ನತ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳು, ಪೂರೈಕೆದಾರರು ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧಕರು ಅಕ್ಕಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ರಚಿಸುವ ಮೂಲಕ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ 20 ವರ್ಷಗಳ ಯಶಸ್ಸಿನ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಲು ಅಪ್ಲೈಡ್ ಉತ್ಸುಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಗುಂಪಿನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಪ್ರಭು ರಾಜಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ $400 ಮಿಲಿಯನ್‌ನ ಒಟ್ಟು ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಅಪ್ಲೈಡ್ ಉದ್ದೇಶಿಸಿದೆ. ಅದರ ಮೊದಲ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ, ಇದು $2 ಶತಕೋಟಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಯೋಜಿತ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನಾ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ ಮತ್ತೊಂದು 2,500 ಉದ್ಯೋಗಗಳೊಂದಿಗೆ ಕನಿಷ್ಠ 500 ಹೊಸ ಸುಧಾರಿತ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ.
“ಗ್ಲೋಬಲ್ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಉತ್ಪಾದನಾ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಅಡಿಪಾಯದ ಉಪಕರಣಗಳ ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವ ದೇಶೀಯ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಕಂಪನಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಆಳವಾಗಿ ಸಹಕರಿಸುವ ಅಪ್ಲೈಡ್‌ನ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಪ್ರತಿಭೆಗಳ ಬಲವಾದ ನೆಲೆಯನ್ನು ನಾವು ಊಹಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಪ್ರಭು ರಾಜಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಉಜ್ಜಯಿನಿಯಲ್ಲಿ ಬಾಲಕಿ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಪ್ರಕರಣ: ಆಟೋ ಚಾಲಕನ ಬಂಧನ, 3 ಮಂದಿ ವಶಕ್ಕೆ, ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಬಾಲಕಿ 8 ಕಿಮೀ ನಡೆದ ಬಾಲಕಿ

ಲ್ಯಾಮ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್
ಅಂತೆಯೇ, ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಇನ್ನೊವೇಟಿವ್‌ ವೇಫರ್ ಫ್ಯಾಬ್ರಿಕೇಶನ್ ಉಪಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳ ಜಾಗತಿಕ ಪೂರೈಕೆದಾರರಾದ ಫ್ರೀಮಾಂಟ್ ಮೂಲದ ಲ್ಯಾಮ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಶುಕ್ರವಾರ ಘೋಷಿಸಿತು.
ಭಾರತದ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಪಡೆಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಗುರಿಗಳಿಗೆ ಬೆಂಬಲವಾಗಿ 10 ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 60,000 ಭಾರತೀಯ ಇಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳಿಗೆ ನ್ಯಾನೊತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಹೊಂದಿದೆ.
ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಭವಿಷ್ಯದ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಉದ್ಯಮವು ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರತಿಭೆಯ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವರ್ಚುವಲ್ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ನಾವೀನ್ಯತೆ ಬ್ರಹ್ಮಾಂಡವನ್ನು ರಚಿಸಲು ಅಡಿಪಾಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ತನ್ನ ಸೆಮಿವರ್ಸ್ ಸೊಲ್ಯೂಷನ್ಸ್ ಪೋರ್ಟ್‌ಫೋಲಿಯೊ ಒಂದು ಗೇಮ್ ಚೇಂಜರ್ ಎಂದು ಲ್ಯಾಮ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯಿಂದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳವರೆಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವಲ್ಲಿ ಅರೆವಾಹಕಗಳ ಪಾತ್ರವು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ನ್ಯಾನೊತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಪರಿಣತಿಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತಿದೆ. ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಇಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ತರಬೇತಿಯನ್ನು ತ್ವರಿತಗತಿಯಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವ ಅವರ ಗುರಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ನಾವು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಎದುರು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಲ್ಯಾಮ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ಟಿಮ್ ಆರ್ಚರ್ ಹೇಳಿದರು.

ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್
ಇದರ ಜೊತೆಗೆ, ಅಮೆರಿಕದ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ಮತ್ತು ಇಂಡಿಯಾ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ (IESA) ಸಹ ಮಧ್ಯಂತರ ಸನ್ನದ್ಧತೆಯ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ.
ಒಟ್ಟಾರೆ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ನಿರ್ಮಿಸುವ ತನ್ನ ಪ್ರಮುಖ ಉದ್ದೇಶದ ಮೇಲೆ ಭಾರತವು ಗಮನಹರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ದೇಶದ ವೇಗವಾಗಿ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿರುವ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊವೇಟಿವ್‌ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.
ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ನೇತೃತ್ವದ ಸರ್ಕಾರವು ಸೆಮಿಕಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಅನುಮೋದಿಸಿದೆ, ದೇಶದಲ್ಲಿ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ ಉತ್ಪಾದನಾ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗಾಗಿ ಒಟ್ಟು 76,000 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದಿರಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement