ಭಾರತದಲ್ಲಿ 999 ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಜಿಯೋ ಭಾರತ ಫೋನ್ : ಜುಲೈ 7ರಿಂದ ಮಾರಾಟ ಪ್ರಾರಂಭ

ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೋ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಜಿಯೋ ಭಾರತ 4G ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಕಂಪನಿಯ “2G-ಮುಕ್ತ ಭಾರತ’ ವಿಷನ್‌ ವೇಗಗೊಳಿಸುವುದು ಈ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವ ಹಿಂದಿನ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ. ಕಾರ್ಬನ್ ಸಹಭಾಗಿತ್ವದಲ್ಲಿ ಜಿಯೋ ಕಂಪನಿಯು ಎರಡು ಜಿಯೋ ಭಾರತ ಫೋನ್ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಜಿಯೋ ಭಾರತ ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಇತರ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ‘ಜಿಯೋ ಭಾರತ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್’ ಅನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಎಂದು ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೋ ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ. ಸರಳವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಹೆಚ್ಚು ಕೈಗೆಟುಕುವ ದರದಲ್ಲಿ ಮೊಬೈಲ್‌ ಫೋನ್‌ ಮಾಡೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳು ಜಿಯೋ ಜೊತೆ ಪಾಲುದಾರರಾಗುವುದನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು.
ಸುಮಾರು 10 ಲಕ್ಷ ಯುನಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಮೊದಲ ಸೆಟ್ ಜಿಯೋ ಭಾರತ ಫೋನ್‌ಗಳ ಮಾರಾಟ ಜುಲೈ 7ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ. ದೇಶಾದ್ಯಂತದ ಚಿಲ್ಲರೆ ಅಂಗಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಫೋನ್ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿಯು ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ.
ಹೊಸದಾಗಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಜಿಯೋ ಭಾರತ ಫೋನ್ ಯಾವುದೇ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದ ಫೋನ್‌ನಂತೆ (ಇದು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ 4G ಫೋನ್ ಆಗಿದೆ) ಕೀಪ್ಯಾಡ್ ಮತ್ತು ಭಾರತ ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಪರದೆಯ ಕೆಳಗೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಹಿಂದಿನ ಪ್ಯಾನೆಲ್ ಮತ್ತು ಸ್ಪೀಕರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಕೂಡ ಇದೆ. ಜಿಯೋ ಭಾರತ ಫೋನ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಅನಿಯಮಿತ ಕರೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು, ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಜಿಯೊ ಪೇ (JioPay) ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಯುಪಿಐ (UPI) ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಜಿಯೋ ಸಿನೆಮಾ (JioCinema), ಜಿಯೋ ಸಾವನ್‌ (JioSaavan) ಮತ್ತು FM ರೇಡಿಯೊಗೆ ಬೆಂಬಲ ಸೇರಿದಂತೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಮನರಂಜನಾ ಆಯ್ಕೆಗಳಿವೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಓಂಕಾರೇಶ್ವರದಲ್ಲಿ108 ಅಡಿ ಎತ್ತರದ ಆದಿ ಶಂಕರಾಚಾರ್ಯರ ಪ್ರತಿಮೆ ಅನಾವರಣ

ಎರಡು ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಗಮನಿಸಬೇಕು. ಮೊಬೈಲ್‌ ಮಾಡಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದರ ಹಿಂದಿನ ಕವರ್ “ಜಿಯೋ” ಬ್ರಾಂಡ್ ಲೋಗೋವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಎರಡನೇ ಮಾಡಲ್‌ “ಕಾರ್ಬನ್” ಲೋಗೋವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಮೊಬೈಲ್‌ ಫೋನ್‌ ನೀಲಿ ಮತ್ತು ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಬಣ್ಣದ ಆಯ್ಕೆಗಳಿವೆ.
ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೋ ಹೊಸ ಜಿಯೋ ಭಾರತ್ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. 123 ರೂ. ಮತ್ತು 1234 ರೂ. ಅಗ್ಗದ 123 ರೂಯೋಜನೆಯು 14 ಜಿಬಿ ಒಟ್ಟು ಡೇಟಾ (ದಿನಕ್ಕೆ 0.5 ಜಿಬಿ) ಮತ್ತು 28 ದಿನಗಳ ಮಾನ್ಯತೆಗಾಗಿ ಅನಿಯಮಿತ ಧ್ವನಿ ಕರೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ವಾರ್ಷಿಕ 1234 ರೂ. ಯೋಜನೆಯು 168 GB ಒಟ್ಟು ಡೇಟಾವನ್ನು (ದಿನಕ್ಕೆ 0.5 GB ಡೇಟಾ) ಮತ್ತು ಅನಿಯಮಿತ ಕರೆ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಈಗ, ಈ ಯೋಜನೆಗಳು Jio ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಫೋನ್ ಖರೀದಿಸುವ ಜನರಿಗೆ ದೊರೆಯಲಿದೆ. ಇತರ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳ ಸಹಭಾಗಿತ್ವದಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಜಿಯೋ ಭಾರತ ಫೋನ್ (ಈಗ ಕಾರ್ಬನ್ ಮಾತ್ರ) ಸಹ 28 ದಿನಗಳ ಮಾನ್ಯತೆಯೊಂದಿಗೆ 179 ರೂ. ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ವಾರ್ಷಿಕ 1799 ರೂ. ಯೋಜನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಎರಡೂ ಯೋಜನೆಗಳ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಜಿಯೋ ಭಾರತ ಯೋಜನೆಗಳಂತೆಯೇ ಇರುತ್ತವೆ.
ಜಿಯೋ ಭಾರತ್ ಫೋನ್‌ಗಳ ಬಿಡುಗಡೆಯ ಕುರಿತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೋ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಆಕಾಶ್ ಅಂಬಾನಿ, “ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ 25 ಕೋಟಿ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಬಳಕೆದಾರರು 2G ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಜಗತ್ತು 5G ಕ್ರಾಂತಿಯ ತುದಿಯಲ್ಲಿ ನಿಂತಿರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿಅವರಿಗೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನ ಮೂಲ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಸನಾತನ ಧರ್ಮ ಕುರಿತ ಹೇಳಿಕೆ: ಉದಯನಿಧಿ ಸ್ಟಾಲಿನ್‌, ತಮಿಳುನಾಡು ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ ನೋಟಿಸ್

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement