90 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಮೌಲ್ಯದ 105 ಕೆಜಿ ಬೆಳ್ಳಿಯ ಗಣೇಶನ ವಿಗ್ರಹ ತಯಾರಿಸಿದ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಆಭರಣ ವ್ಯಾಪಾರಿ

ಕರಕುಶಲತೆ ಮತ್ತು ಭಕ್ತಿಯ ಗಮನಾರ್ಹ ಸಂಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಬುಲ್ಧಾನ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಆಭರಣ ವ್ಯಾಪಾರಿಯೊಬ್ಬರು 105 ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು ಶುದ್ಧ ಬೆಳ್ಳಿಯನ್ನು ಬಳಸಿ ಭವ್ಯವಾದ ಗಣೇಶನ ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ರಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಹೆಸರಾಂತ ಆಭರಣ ವ್ಯಾಪಾರಿ ಕಮಲ್ ಜಹಾಂಗೀರ್ ಸ್ಥಳೀಯ ಗಣೇಶ ಮಂಡಲಕ್ಕಾಗಿ (ಸಮುದಾಯ ಗುಂಪು) ಈ ಅಸಾಧಾರಣ ಗಣೇಶನ ವಿಗ್ರಹವನ್ನು ರಚಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ  ಪೋರ್ಟಲ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಈ ಪ್ರತಿಮೆಯು ವಜ್ರಗಳಿಂದ ಅಲಂಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಗಣೇಶನು ತನ್ನ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ತ್ರಿಶೂಲ (ತ್ರಿಶೂಲ), ಕುಲ್ಹಾದಿ (ಕೊಡಲಿ) ಮತ್ತು ಮೋದಕ (ಸಿಹಿ)ಗಳನ್ನು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಹಿಡಿದಿರುವುದನ್ನು ಈ ಮೂರ್ತಿ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ದೈವಿಕ ಸೆಳವು ಒಂದು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಕೆತ್ತಲಾದ ಪವಿತ್ರ “ಓಂ” ಚಿಹ್ನೆಯಿಂದ ವರ್ಧಿಸುತ್ತದೆ.
ಕಮಲ್ ಜಹಾಂಗೀರ್ ಅವರು, ಈ ಮೂರ್ತಿಯ ನಿಖರವಾದ ಕೆಲಸವು ಕಳೆದ ಮೂರು ತಿಂಗಳಿಂದ ಪ್ರಗತಿಯಲ್ಲಿದೆ, ಅದು ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. 105 ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು ಬೆಳ್ಳಿಯಿಂದ ರಚಿಸಲಾದ ವಿಸ್ಮಯಕಾರಿ ಗಣೇಶನ ವಿಗ್ರಹದ ಅಂದಾಜು ಮೌಲ್ಯ 90 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಗಳು.
ಗಣೇಶ ಹಬ್ಬದ ಅಂಗವಾಗಿ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 18 ರಂದು ಜಲ್ನಾದಲ್ಲಿ ಗಣೇಶ ಮಂಡಲದ ಸದಸ್ಯರು ಈ ಸೊಗಸಾದ ಹಾಗೂ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಗಣೇಶನ ಮೂರ್ತಿಯನ್ನು ಭವ್ಯವಾದ ಮೆರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಕೊಂಡೊಯ್ಯಲಿದ್ದಾರೆ. ಉತ್ಸವದ ನಂತರ, ಮಂಡಲವು ಸಮರ್ಪಿತ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ...| ಬೈಕ್​ಗೆ ಡಿಕ್ಕಿ ಹೊಡೆದ ನಂತ್ರ ದೂರ ಎಳೆದೊಯ್ದ ಲಾರಿ..: ಟ್ರಕ್‌ ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ನೇತಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಸವಾರ

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement