ಸರ್ವರಿಗೂ ಕ್ರೋಧಿ ಸಂವತ್ಸರದ ಯುಗಾದಿಯ ಹಾರ್ದಿಕ ಶುಭಾಶಯಗಳು

ಚೀನಾ ಫಂಡಿಂಗ್ ಆರೋಪ: ನ್ಯೂಸ್‌ಕ್ಲಿಕ್‌ ಪತ್ರಕರ್ತರ ಮನೆ ಮೇಲೆ ಪೊಲೀಸರ ದಾಳಿ

ನವದೆಹಲಿ: ನ್ಯೂಸ್‌ಕ್ಲಿಕ್ ನ್ಯೂಸ್ ಪೋರ್ಟಲ್‌ಗೆ ವಿದೇಶಿ ಧನಸಹಾಯದ ತನಿಖೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರ ವಿಶೇಷ ಸೆಲ್ ಮಂಗಳವಾರ ಕನಿಷ್ಠ ಆರು ಪತ್ರಕರ್ತರ ಮನೆಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ.
ದಾಳಿಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ದೃಢಪಡಿಸಿದರು ಆದರೆ ಈ ಕ್ರಮವು ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ (ಇಡಿ) ತನಿಖೆಯ ಮುಂದುವರಿಕೆಯಲ್ಲಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ವಿಶೇಷ ಕೋಶವು ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆಯೇ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.
ನ್ಯೂಸ್‌ಕ್ಲಿಕ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಜನರ ಮೇಲೆ ದಾಳಿಗಳು ನಡೆದಿವೆ, ಆದರೆ ನಾವು ಯಾರನ್ನೂ ಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ. ನಾವು ಹುಡುಕಾಟ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆರು ಕಡೆ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಪತ್ರಕರ್ತರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಅಭಿಸಾರ ಶರ್ಮಾ ಅವರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಎಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ “ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರು ನನ್ನ ಮನೆಗೆ ಬಂದಿಳಿದರು. ನನ್ನ ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್ ಮತ್ತು ಫೋನ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ನ್ಯೂಸ್‌ಕ್ಲಿಕ್ ಎಡಿಟರ್-ಇನ್-ಚೀಫ್ ಪ್ರಬೀರ್ ಪುರಕಾಯಸ್ತ ಅವರ ನ್ಯೂಸ್ ಪೋರ್ಟಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಅಕ್ರಮ ಹಣ ವರ್ಗಾವಣೆ ತನಿಖೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ನವದೆಹಲಿಯ ಸಾಕೇತ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಫ್ಲಾಟ್ ಅನ್ನು ಆಗಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಡಿ ಲಗತ್ತಿಸಿದೆ. ಫೆಡರಲ್ ಏಜೆನ್ಸಿಯು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ಪುರಕಾಯಸ್ತ ಅವರ ಮನೆ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿತ್ತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಖರೀದಿಗಾಗಿ ಅಯೋಧ್ಯಾ ರಾಮಲಲ್ಲಾ ಬೆಳ್ಳಿ ನಾಣ್ಯ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರ

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ವರದಿಯು ನ್ಯೂಸ್ ಪೋರ್ಟಲ್ ಜಾಗತಿಕ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನ ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ, ಅದು ಅಮೆರಿಕದ ಬಿಲಿಯನೇರ್ ನೆವಿಲ್ಲೆ ರಾಯ್ ಸಿಂಘಮ್‌ನಿಂದ ಹಣವನ್ನು ಪಡೆದಿದೆ, ಅವರು ಚೀನಾದ ಸರ್ಕಾರಿ ಮಾಧ್ಯಮ ಯಂತ್ರದೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ.
ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಅಥವಾ ಕಾನೂನಿನ ಆಧಾರವಿಲ್ಲದೆ ಕೆಲವು ರಾಜಕೀಯ ಆಟಗಾರರು ಮತ್ತು ಮಾಧ್ಯಮದ ವಿಭಾಗಗಳು ತನ್ನ ವಿರುದ್ಧ ಮಾಡಿರುವ ಆರೋಪಗಳು ಆಧಾರರಹಿತವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಎಂದು ನ್ಯೂಸ್‌ಕ್ಲಿಕ್ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ.
ಜಸ್ಟೀಸ್ ಮತ್ತು ಎಜುಕೇಶನ್ ಫಂಡ್ ಇಂಕ್ USA ಮೂಲಕ ಬಂದ ಹಣವು ಸಿಂಘಮ್‌ಗೆ ಸೇರಿದೆ ಎಂದು ED ಶಂಕಿಸಿದೆ. ಸಿಂಘಮ್ ಅವರು ಪುರಕಾಸ್ತನ “ಆಪ್ತ ವಿಶ್ವಾಸಿ” ಮತ್ತು “ಚೀನಾಕ್ಕೆ ಒತ್ತು ನೀಡುವವರು” ಎಂದು ಸಂಸ್ಥೆ ಆರೋಪಿಸಿದೆ.
ನ್ಯೂಸ್‌ಕ್ಲಿಕ್‌ನ ಮಾಲೀಕ ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುದಾರರ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಇಡಿ ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಜಸ್ಟೀಸ್ ಅಂಡ್ ಎಜುಕೇಶನ್ ಫಂಡ್, USA ಮತ್ತು GSPAN LLC, USA ನಿಂದ ಪಡೆದ ನಿಧಿಗಳ “ಅಂತಿಮ ಮಾಲೀಕ” ಸಿಂಘಮ್ ಎಂದು ಷೇರುದಾರರು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಾಲಿವುಡ್ ನಟ ಸಲ್ಮಾನ್ ಖಾನ್ ನಿವಾಸದ ಹೊರಗೆ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿ

PPK NEWSCLICK ಸ್ಟುಡಿಯೋ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ “ಹಣಕಾಸು ಮಾದರಿ” ಯ ಪರಿಶೀಲನೆ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ, “ಸಿಂಘಮ್ ಅವರು ಎಫ್‌ಡಿಐ ಮತ್ತು ರಫ್ತು ಆದಾಯದ ವರ್ಗಾವಣೆಯ ಮೂಲಕ ಎಲ್ಲಾ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ ಕಾರಣ ದೇಶ ವಿರೋಧಿ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಇದನ್ನು ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
ಆದರೆ ನ್ಯೂಸ್‌ಕ್ಲಿಕ್‌ ಇದನ್ನು ಅಲ್ಲಗಳೆದಿದೆ. ನ್ಯೂಸ್‌ಕ್ಲಿಕ್‌ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನ ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಸ್ವತಂತ್ರ ಮಾಧ್ಯಮ ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರಗತಿಪರ ಚಳುವಳಿಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಇತರೆಡೆಗಳಿಂದ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಕವರ್ ಮಾಡಲು ಮೀಸಲಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು 2009 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಯಿತು.

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement