ಮಹಾದೇವ ಆ್ಯಪ್‌ ಪ್ರಕರಣ: ಕಪಿಲ್ ಶರ್ಮಾ, ಹುಮಾ ಖುರೇಷಿ, ಹಿನಾ ಖಾನ್ ಗೆ ಇ.ಡಿ.ಸಮನ್ಸ್: ವರದಿ

ನವದೆಹಲಿ: ಆನ್‌ಲೈನ್ ಬೆಟ್ಟಿಂಗ್ ಪ್ರಕರಣದ ತನಿಖೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಸಿನೆಮಾ ನಟಿಯರಾದ ಶ್ರದ್ಧಾ ಕಪೂರ್, ಹುಮಾ ಖುರೇಷಿ, ಹಿನಾ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ಹಾಸ್ಯ ಶೋ ನಡೆಸುವ ಕಪಿಲ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರಿಗೆ ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯವು ಸಮನ್ಸ್ ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ಕಳೆದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ದುಬೈನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮಹಾದೇವ ಬುಕ್ ಆ್ಯಪ್‌ನ ಸಕ್ಸಸ್ ಪಾರ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಆ್ಯಪ್‌ನ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕಾಗಿ ಹುಮಾ ಖುರೇಷಿ , ಹಿನಾ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ಕಪಿಲ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರಿಗೆ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಸಮನ್ಸ್ ನೀಡಿದೆ. ಶ್ರದ್ಧಾ ಕಪೂರ್ ಅವರನ್ನು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 6 ರ ಶುಕ್ರವಾರ ಕೇಂದ್ರ ಏಜೆನ್ಸಿಯ ಮುಂದೆ ಹಾಜರಾಗುವಂತೆ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಇ.ಡಿ.ಯು ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಅಕ್ರಮ ಹಣ ವರ್ಗಾವಣೆ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಕಾಯಿದೆಯ (PMLA) ನಿಬಂಧನೆಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ದಾಖಲಿಸಲಿದೆ ಮತ್ತು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ಪ್ರವರ್ತಕರು ಅವರಿಗೆ ಮಾಡಿದ ಪಾವತಿಯ ಮೋಡ್ ಮತ್ತು ಹರಿವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಕೇಳಬಹುದು ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಗುರುವಾರ ಇದೇ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯದಿಂದ ಸಮನ್ಸ್ ಪಡೆದಿರುವ ರಣಬೀರ್ ಕಪೂರ್, ಕೇಂದ್ರ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಖುದ್ದು ಹಾಜರಾಗಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ ಕೋರಿದ್ದಾರೆ. ನಟನಿಗೆ ಎರಡು ವಾರಗಳ ಕಾಲಾವಕಾಶ ನೀಡಬೇಕೇ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ ಇನ್ನೂ ನಿರ್ಧರಿಸಬೇಕಿದೆ.
ಮಹದೇವ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಬೆಟ್ಟಿಂಗ್ ಪ್ರಕರಣದ ತನಿಖೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಬಾಲಿವುಡ್ ನಟರು ಮತ್ತು ಗಾಯಕರು ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸ್ಕ್ಯಾನರ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.
ಮಹದೇವ್ ಬುಕ್ ಆ್ಯಪ್, ಆನ್‌ಲೈನ್ ಬೆಟ್ಟಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಬಗ್ಗೆ ಹಲವಾರು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಇ.ಡಿ. ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸ್ ಇಲಾಖೆಗಳಿಂದ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ.
ಸೌರಭ್ ಚಂದ್ರಕರ್ ಮತ್ತು ರವಿ ಉಪ್ಪಲ್ ಕಂಪನಿಯು ದುಬೈನಿಂದ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿತ್ತು. ಹೊಸ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಲು, ಐಡಿಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಬೇನಾಮಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳ ಲೇಯರ್ಡ್ ವೆಬ್ ಮೂಲಕ ಹಣವನ್ನು ಲಾಂಡರ್ ಮಾಡಲು ಸಂಸ್ಥೆಯು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಬುಕ್ ಬೆಟ್ಟಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿದೆ ಎಂದು ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ ಆರೋಪಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾದ ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಶಾಸಕಿ...!

ಗೇಮಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ಪ್ರಚಾರಕರು ದಿನಕ್ಕೆ 200 ಕೋಟಿ ರೂ.ಸಂಪಾದನೆ
ಕಪ್ಪುಹಣದ ಮಾಸ್ಟರ್‌ಮೈಂಡ್‌ಗಳಾದ ಸೌರಭ್ ಚಂದ್ರಕರ ಮತ್ತು ರವಿ ಉಪ್ಪಲ್ ಅವರು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಬೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ನ ನೆರಳಿನ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿನ ಇಬ್ಬರು ದೊಡ್ಡ ಹೆಸರುಗಳಾಗಿದ್ದು, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಯುಎಇ, ಶ್ರೀಲಂಕಾ, ನೇಪಾಳ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲೂ ತಮ್ಮ ಜಾಲವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.
ಇಬ್ಬರು ಆರೋಪಿಗಳು ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢದ ಭಿಲಾಯಿ ನಿವಾಸಿಗಳಾಗಿದ್ದು, ಅಚ್ಚರಿಯೆಂದರೆ, ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಚಂದ್ರಕರ್ ಜ್ಯೂಸ್ ಅಂಗಡಿಯನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಉಪ್ಪಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಟೈರ್ ಅಂಗಡಿ ಇತ್ತು.
ತಮ್ಮ ಉಳಿತಾಯದೊಂದಿಗೆ, ಇಬ್ಬರೂ ದುಬೈಗೆ ಹೋದರು ಮತ್ತು ಶೇಖ್ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ಪ್ರಜೆಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು, ಅವರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಬೆಟ್ಟಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ತೆರೆಯಲು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು. ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ, ಚಂದ್ರಕರ್ ಮತ್ತು ಉಪ್ಪಲ್ ಬೆಟ್ಟಿಂಗ್ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮದೇ ಆದ “ಹೆಸರು” ಮಾಡಿದರು.
ಇ.ಡಿ. ಪ್ರಕಾರ, ಇಬ್ಬರೂ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಬೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಾಗಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 4,000 ಪ್ಯಾನಲ್ ಆಪರೇಟರ್‌ಗಳ ಜಾಲವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು. ಪ್ರತಿ ಆಪರೇಟರ್ 200 ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ.

ಇದೇ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಚಂದ್ರಾಕರ್ ಯುಎಇಯಲ್ಲಿ ವಿವಾಹವಾದಾಗ, ಅವರು ಅದ್ಧೂರಿ ಮದುವೆಗೆ ₹ 200 ಕೋಟಿ ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಖಾಸಗಿ ಜೆಟ್‌ಗಳು ಭಾರತದಿಂದ ಯುಎಇಗೆ ಅತಿಥಿಗಳನ್ನು ಕೊಂಡೊಯ್ದವು. ಮದುವೆಯ ಯೋಜಕರು, ನೃತ್ಯಗಾರರು, ಅಲಂಕಾರಿಕರು ಮತ್ತು ಇತರರಿಗೆ ಹವಾಲಾ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಪಾವತಿಸಲಾಯಿತು.
ಮದುವೆಗೆ ಹದಿನಾಲ್ಕು ಬಾಲಿವುಡ್ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಆಹ್ವಾನಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಇವೆಲ್ಲವೂ ಈಗ ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯದ ರಾಡಾರ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿವೆ.
ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಮಹಾದೇವ್ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಬೆಟ್ಟಿಂಗ್ ಆಪ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಮುಂಬೈ, ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ಮತ್ತು ಭೋಪಾಲ್‌ನ 39 ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿ ₹ 417 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಿಎಸ್‌ಪಿಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ ಸಂಸದ : ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆ

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement