ವೀಡಿಯೊ…| ಗಾಜಾದಿಂದ ಹಾರಿಸಲಾದ ರಾಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಇಸ್ರೇಲಿನ ʼಐರನ್ ಡೋಮ್ʼ ಹೇಗೆ ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತದೆ ನೋಡಿ

ಗಾಜಾದಿಂದ ರಾಕೆಟ್‌ಗಳ ಸುರಿಮಳೆಯಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ವಾಯು ರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ‘ಐರನ್ ಡೋಮ್’ ಎಂದೂ ಕಾರ್ಯಾಚಣೆಗೆ ಇಳಿಯುತ್ತದೆ, ಇದು ಅನೇಕ ರಾಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಯಿತು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾವುನೋವುಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿತು.
ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಆಳುವ ಹಮಾಸ್ ಉಗ್ರಗಾಮಿ ಗುಂಪು ಶನಿವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಇಸ್ರೇಲ್ ಮೇಲೆ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಬಹುಮುಖ ದಾಳಿಯನ್ನು ನಡೆಸಿತು, ಕನಿಷ್ಠ 700 ಇಸ್ರೇಲಿಗಳನ್ನು ಕೊಂದು ಹಲವಾರು ಜನರನ್ನು ಅಪಹರಿಸಿತು. ಹಮಾಸ್ ಹೋರಾಟಗಾರರು ಸಾವಿರಾರು ರಾಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಿ ಯಹೂದಿ ರಾಜ್ಯದ ಭಾರಿ ಭದ್ರವಾದ ಗಡಿಯನ್ನು ಹಲವಾರು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ನುಸುಳಿದಾಗ, ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಪ್ರತೀಕಾರದ ದಾಳಿಯು ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಇದುವರೆಗೆ 1000ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜೀವಗಳನ್ನು ಬಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ.
ಸಿಎನ್‌ಎನ್ ಇಂಟರ್‌ನ್ಯಾಶನಲ್ ಡಿಪ್ಲೊಮ್ಯಾಟಿಕ್ ಎಡಿಟರ್ ಭಾನುವಾರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ‘ಐರನ್ ಡೋಮ್’ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ವಾಯು ರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು “ಗಾಜಾದಿಂದ ಬರುತ್ತಿರುವ” ರಾಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಬಂಧಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಜಿಕಿಮ್‌ನಿಂದ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಐರನ್ ಡೋಮ್ ತನ್ನ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದು ಆಕಾಶವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸುವುದನ್ನು ವೀಡಿಯೊ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

2011 ರಿಂದ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ, ಐರನ್ ಡೋಮ್ ಅನ್ನು ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅಮೆರಿಕ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾದ ರಾಫೆಲ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಡಿಫೆನ್ಸ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇಸ್ರೇಲ್ ಏರೋಸ್ಪೇಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ತಯಾರಿಸಿದ ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಕಡಿಮೆ-ಶ್ರೇಣಿಯ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ರಾಡಾರ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ರಾಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದ ತಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಅದರ ಪಥವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದ ತಕ್ಷಣ, ಒಳಬರುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಅದು ಕ್ಷಿಪಣಿಯನ್ನು ಉಡಾಯಿಸುತ್ತದೆ.
ಇಸ್ರೇಲಿ ಮಿಲಿಟರಿ ಪ್ರಕಾರ, ಐರನ್ ಡೋಮ್ 90% ಯಶಸ್ಸಿನ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಜೊತೆಗೆ ರಾಕೆಟ್, ಫಿರಂಗಿ ಮತ್ತು ಗಾರೆ (C-RAM) ಬೆದರಿಕೆಗಳು, ವಿಮಾನಗಳು, ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ಗಳು, UAV ಗಳು, PGMಗಳು, ಮತ್ತು ಕ್ರೂಸ್ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳು, ಭೂಮಿ ಮತ್ತು ನೌಕಾ ವಾಯು ರಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ, ಎಲ್ಲಾ ಹವಾಮಾನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ 24/7 ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಬಕಾರಿ ನೀತಿ ಹಗರಣ: ದೆಹಲಿ ಸಿಎಂ ಅರವಿಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲಗೆ ಜಾಮೀನು

ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಸುದ್ದಿ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಜನನಿಬಿಡ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಹೊಡೆಯಲು ರಾಕೆಟ್ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿದೆಯೇ ಎಂದು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ; ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ರಾಕೆಟ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರಿಂದ ತೊಂದರೆಯಾಗದಂತೆ ಇಳಿಯಲು ಅನುಮತಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಶನಿವಾರಕ್ಕಿಂತ ಮೊದಲು, ದೇಶವು ಎದುರಿಸಿದ ಹಿಂದಿನ ದಾಳಿಯು ಮೇ 2021 ರಲ್ಲಿ ಹಮಾಸ್ 4,360 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ರಾಕೆಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮೋರ್ಟಾರ್‌ಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಿ 11 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ 13 ಜನರನ್ನು ಕೊಂದಿತ್ತು.

https://twitter.com/_Hareem_Shah/status/1710849008204177606?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1710849008204177606%7Ctwgr%5E695be2dd76d4ff2610e7781ef252bb83301b86b2%7Ctwcon%5Es1_&ref_url=https%3A%2F%2Fwww.livemint.com%2Fnews%2Fisraelpalestine-gaza-war-news-how-hamas-breached-most-advanced-iron-dome-with-rocket-attack-11696774084954.html

ಇಸ್ರೇಲ್ ವಿರುದ್ಧ ರಾಕೆಟ್ ಗಳ ಸುರಿಮಳೆಗೈದು ಶನಿವಾರದಂದು ಪ್ಯಾಲೆಸ್ತೀನ್ ಗುಂಪಾದ ಹಮಾಸ್ ಆಪರೇಷನ್ ಅಲ್-ಅಕ್ಸಾ ಫ್ಲಡ್ ಆರಂಭಿಸಿತ್ತು. ಪ್ರತಿಯಾಗಿ, ಇಸ್ರೇಲ್ ಮಿಲಿಟರಿ ಪ್ಯಾಲೇಸ್ಟಿನಿಯನ್ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಆಹಾರ, ನೀರು ಮತ್ತು ಅನಿಲವನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರತೀಕಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಇಸ್ರೇಲ್ ಪ್ರಧನಿ ಬೆಂಜಮಿನ್ ನೆತನ್ಯಾಹು ಅವರು ಇಸ್ರೇಲ್ “ಆರಂಭಿಸದ” ಯುದ್ಧವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಗಾಜಾದಲ್ಲಿನ ಹಮಾಸ್ ಸೈಟ್‌ಗಳನ್ನು ಭಗ್ನಾವಶೇಷವಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುವುದಾಗಿ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ತಮಿಳುನಾಡು ಸಾರಾಯಿ ದುರಂತ: ಅಕ್ರಮ ಮದ್ಯ ಸೇವಿಸಿ 33 ಮಂದಿ ಸಾವು

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement