ವೀಡಿಯೊ..| ದಿನಗೂಲಿ ಕಾರ್ಮಿಕ- ಏಷ್ಯನ್ ಗೇಮ್ಸ್ ಪದಕ ವಿಜೇತ ರಾಮ ಬಾಬುಗೆ ಉದ್ಯಮಿ ಆನಂದ ಮಹೀಂದ್ರಾ ವಿಶೇಷ ಕೊಡುಗೆ : ಏನದು…?

ಏಷ್ಯನ್ ಗೇಮ್ಸ್ ಕಂಚಿನ ಪದಕ ವಿಜೇತ ರಾಮ ಬಾಬು ಅವರ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರಯಾಣ ಮತ್ತು ಸಾಧನೆಯಿಂದ ಪ್ರೇರಿತರಾದ ಉದ್ಯಮಿ ಆನಂದ್ ಮಹೀಂದ್ರ ಅವರು ಅವರಿಗೆ ಬೆಂಬಲದ ಸೂಚಕವಾಗಿ ರಾಮ ಬಾಬು ಅವರಿಗೆ ಅವರ ಆಯ್ಕೆಯ ವಾಹನವನ್ನು ಉಡುಗೊರೆಯಾಗಿ ನೀಡುವ ಇಂಗಿತ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ರಾಮ ಬಾಬು ಅವರು ಮಂಜು ರಾಣಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಏಷ್ಯನ್ ಗೇಮ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ 35 ಕಿಮೀ ಓಟದ ನಡಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಮಿಶ್ರ ತಂಡ ಕಂಚಿನ ಪದಕ ಗೆದ್ದರು. ಬಾಬು ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹಂತಕ್ಕೆ ಅವರ ಪಯಣ ಮತ್ತು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಕಂಚಿನ ಪದಕವನ್ನು ಗಳಿಸಿದ ಗಮನಾರ್ಹ ಸಾಧನೆ ಅವರ ಸಮರ್ಪಣೆ ಮತ್ತು ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ.
ಆನಂದ್ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಏನು ಉಡುಗೊರೆ ನೀಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ?
ಎಕ್ಸ್‌ಗೆ ನಲ್ಲಿ ಆನಂದ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಏಷ್ಯನ್ ಗೇಮ್ಸ್ ಪದಕ ವಿಜೇತರು ದಿನಗೂಲಿ ಕಾರ್ಮಿಕ. ಆದರೆ ಅವರ ಧೈರ್ಯ ಮತ್ತು ದೃಢಸಂಕಲ್ಪ. ದಯವಿಟ್ಟು ಅವರ ಸಂಪರ್ಕ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ನೀಡಿ. ನಾನು ಅವರ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಅವರಿಗೆ ಬೇಕಾದ ಯಾವುದೇ ಟ್ರಾಕ್ಟರ್ ಅಥವಾ ಪಿಕಪ್ ಟ್ರಕ್ ಅನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಅವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಆನಂದ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ರಾಮ ಬಾಬು ಯಾರು?
ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಸೋನಭದ್ರ ಜಿಲ್ಲೆಯವರಾದ ರಾಮ ಬಾಬು, ಒಬ್ಬ ಕೂಲಿ ಕಾರ್ಮಿಕ ತಂದೆ-ತಾಯಿಯ ಏಕೈಕ ಪುತ್ರ, ಗಮನಾರ್ಹ ಆರ್ಥಿಕ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು. ಮೂವರು ಸಹೋದರಿಯರು ಮತ್ತು 3,000 ರಿಂದ 3,500 ರೂ.ವರೆಗಿನ ಕುಟುಂಬದ ಆದಾಯದೊಂದಿಗೆ, ಅವರು ಜೀವನೋಪಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಕಷ್ಟಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು.
ಕ್ರೀಡೆಗಾಗಿ ರಾಮ ಬಾಬು ಅವರು ಬಹು ಅರೆಕಾಲಿಕ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರು. ಅವರು ನೋಂದಾಯಿತ ನರೇಗಾ (MNREGA) ಕೆಲಸಗಾರರಾಗಿದ್ದರು, ಅವರು ಕೊಳಗಳನ್ನು ತೋಡಿದರು ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ನರೇಗಾ (MGNREGA) ಯೋಜನೆಯಡಿ ರಸ್ತೆ ನಿರ್ಮಾಣದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ತಂದೆಯೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡರು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರ ಕುಟುಂಬವು ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಸಂಕಷ್ಟ ಎದುರಿಸುತ್ತಿತ್ತು. ಕೋವಿಡ್-19 ರ ನಂತರ, ದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಅವರು ವಾಕಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಜೀವಂತವಾಗಿಡಲು ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೋಟೆಲ್‌ ಮಾಣಿಯಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು.
ಪಿಟಿಐಗೆ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ, “ನಾನು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ನನ್ನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ, ವಾರಾಣಸಿಯಲ್ಲಿ ಹೊಟೇಲ್‌ ಮಾಣಿಯಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಹಿಡಿದು ನಮ್ಮ ಹಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ MGNREGA ಯೋಜನೆಯಡಿ ರಸ್ತೆ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕಾಗಿ ನನ್ನ ತಂದೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೊಂಡ ತೋಡುವವರೆಗೆ ಎಲ್ಲ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪೇಟಿಎಂ ಪೇಮೆಂಟ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನದಿಂದ ಕೆಳಗಿಳಿದ ವಿಜಯಶೇಖರ ಶರ್ಮಾ

ಫೆಬ್ರವರಿ 2021 ರಲ್ಲಿ, ಅವರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರೇಸ್ ವಾಕ್ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ 50 ಕಿಮೀ ಓಟದ ನಡಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಳ್ಳಿ ಪದಕವನ್ನು ಗೆದ್ದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ಅದು ಕೋಚ್ ಬಸಂತ್ ರಾಣಾ ಅವರ ಸಹಾಯದಿಂದ ಪುಣೆಯ ಆರ್ಮಿ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕೆ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿತು.
ವಿಶ್ವ ಅಥ್ಲೆಟಿಕ್ಸ್ ತನ್ನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಿಂದ 50 ಕಿಮೀ ಓಟದ ನಡಿಗೆ ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ ನಂತರ, ಬಾಬು 35 ಕಿಮೀ ಈವೆಂಟ್‌ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಓಪನ್ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನ ಗೆದ್ದರು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ತಿಂಗಳ ನಂತರ, ಅವರನ್ನು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಶಿಬಿರಕ್ಕೆ ಕರೆಯಲಾಯಿತು.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ದಾಖಲೆಯೊಂದಿಗೆ 35 ಕಿಮೀ ಓಟದಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನ ಗೆದ್ದ ನಂತರ, ಬಾಬು ಅವರಿಗೆ ಸೈನ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಸಿಕ್ಕಿತು ಮತ್ತು ಅವರು ಈಗ ಸೇನೆಯಲ್ಲಿ ಹವಾಲ್ದಾರ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ‘ತಪ್ಪು ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ....’: ವೀಡಿಯೊ ರಿಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕೆ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಅರವಿಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಗೆ

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement