ದರ್ಶನ್ ಹೀರಾನಂದಾನಿಗೆ ಅಫಿಡವಿಟ್ ಸಹಿ ಹಾಕುವಂತೆ ಪಿಎಂಒ ಒತ್ತಡ : ಟಿಎಂಸಿ ಸಂಸದೆ ಮಹುವಾ ಮೊಯಿತ್ರಾ ಆರೋಪ

ನವದೆಹಲಿ: ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಂಸದೆ ಮಹುವಾ ಮೊಯಿತ್ರಾ ಅವರು ಎರಡು ಪುಟಗಳ ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ಉದ್ಯಮಿ ದರ್ಶನ್ ಹಿರಾನಂದಾನಿ ಅವರ ಸ್ಫೋಟಕ ಅಫಿಡವಿಟ್‌ಗೆ ಉತ್ತರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಧಾನಿ ಕಾರ್ಯಾಲಯವು ಈಗ “ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಸೋರಿಕೆಯಾದ” ಪತ್ರಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಹಾಕುವಂತೆ ಹಿರಾನಂದಾನಿ ಅವರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಮಹುವಾ ಮೊಯಿತ್ರಾ ಅವರು ಸಂಸತ್ತಿನ ನೈತಿಕ ಸಮಿತಿ ಮುಂದೆ ದರ್ಶನ್ ಹಿರಾನಂದಾನಿ ಅವರ ಅಫಿಡವಿಟ್‌ನ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಫಿಡವಿಟ್ “ಲೆಟರ್ ಹೆಡ್ ಇಲ್ಲದ ಬಿಳಿ ಕಾಗದದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಪತ್ರಿಕಾ ಸೋರಿಕೆಯನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಯಾವುದೇ ಅಧಿಕೃತ ಮೂಲವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಮಹುವಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಪತ್ರವನ್ನು ಪಿಎಂಒ ರಚಿಸಿದೆ, ದರ್ಶನ್ ಹಿರಾನಂದಾನಿ ಅಲ್ಲ,” ಎಂದು ಮೊಯಿತ್ರಾ ತನ್ನ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ತಾನು ಉದ್ಯಮಿಯಿಂದ “ನಗದು ಮತ್ತು ಉಡುಗೊರೆಗಳನ್ನು” ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದೇನೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅಲ್ಲಗಳೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಉದ್ಯಮಿ ದರ್ಶನ್ ಮತ್ತು ಅವರ ತಂದೆಗೆ ಪಿಎಂಒ ಹೆದರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾದ ಪತ್ರಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಹಾಕಲು 20 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲಾವಕಾಶ ನೀಡಿದೆ. ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಅವರ ಎಲ್ಲಾ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬಂದ್‌ ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಲಾಯಿತು” ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ದೆಹಲಿ ಮದ್ಯ ನೀತಿ ಪ್ರಕರಣ : ಅರವಿಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲಗೆ ದೊಡ್ಡ ರಿಲೀಫ್ ನೀಡಿದ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್

ಅದಾನಿ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ ಹೇಗಾದರೂ ಮಾಡಿ ನನ್ನನ್ನು ಬಾಯ್ಮುಚ್ಚಿಲಿಸಲು ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರ ಕಾಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಮಹುವಾ ಮೊಯಿತ್ರಾ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಫಿಡವಿಟ್‌ನ ವಿಷಯಗಳನ್ನು “ತಮಾಷೆ” ಎಂದು ಕರೆದ ಅವರು, “ಬಿಜೆಪಿಯ ಐಟಿ ಸೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೃಜನಶೀಲ ಬರಹಗಾರರಾಗಿರುವ PMO ನಲ್ಲಿರುವ ಕೆಲವು ಅರೆಬುದ್ಧಿವಂತರು ಇದನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ರಚಿಸಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅಫಿಡವಿಟ್ ಆಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ ಮಹುವಾ ಮೊಯಿತ್ರಾ, ದರ್ಶನ್ ಹಿರಾನಂದಾನಿ ಅವರಿಗೆ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಆರೋಪ ಮಾಡುವಂತಹದ್ದು ಮತ್ತು “ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಗೆಗಳು” ಇದ್ದರೆ, ಅವರು ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು “ಚಾನೆಲ್ ಸೋರಿಕೆ” ಮೂಲಕ ಹೋಗುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
“ದರ್ಶನ್ ಹಿರಾನಂದಾನಿಗೆ ಸಿಬಿಐ ಅಥವಾ ನೈತಿಕ ಸಮಿತಿ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಇನ್ನೂ ಸಮನ್ಸ್ ನೀಡಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾದರೆ ಅವರು ಈ ಅಫಿಡವಿಟ್ ಅನ್ನು ಯಾರಿಗೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ?” ಮೊಯಿತ್ರಾ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಜೈ ಮಾ ದುರ್ಗಾ” ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಟ್ವೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ಕೃಷ್ಣನಗರದ ಟಿಎಂಸಿ ಸಂಸದರು ತಮ್ಮ ಉತ್ತರವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರನ್ನು ಟಾರ್ಗೆಟ್‌ ಮಾಡುವ” ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಲು ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಂಸದರು ತಮ್ಮ ಪಾರ್ಲಿಮೆಂಟ್ ಐಡಿ ರುಜುವಾತುಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹಿರಾನಂದಾನಿ ಅವರ ಅಫಿಡವಿಟ್ ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಇದಕ್ಕೆ ಮಹುವಾ ಮೊಯಿತ್ರಾ ಅವರ ಉತ್ತರ ಬಂದಿದೆ.
ಅಫಿಡವಿಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಂಸದರು ಈ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಪತ್ರಕರ್ತರು, ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕರು ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ನೌಕರರು ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರರಿಂದ ಬೆಂಬಲ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಹಾಗೂ ಅವರು “ಪರಿಶೀಲಿಸದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಅವರಿಗೆ ನೀಡಿದ್ದರು ಎಂದು ಉದ್ಯಮಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ,
ಸಂಸತ್ತಿನ ಎಥಿಕ್ಸ್ ಕಮಿಟಿಯ ಮುಂದೆ ಸ್ಫೋಟಕ ದಾಖಲೆಯಲ್ಲಿ, ದರ್ಶನ್ ಹಿರಾನಂದಾನಿ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲು “ಇದೇ ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗ” ಎಂದು ಮಹುವಾ ಭಾವಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ವಿಧಾನ ಪರಿಷತ್ತಿನ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ 11ರಲ್ಲಿ 9 ಸ್ಥಾನ ಗೆದ್ದು ಬೀಗಿದ ಬಿಜೆಪಿ-ಮಿತ್ರಪಕ್ಷಗಳು

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement