ಹಿಮಚ್ಛಾದಿತ ಅಂಟಾರ್ಕ್ಟಿಕಾದ “ಬ್ಲೂ ಐಸ್ ರನ್‌ ವೇʼ ಮೇಲೆ ಇಳಿದ ಬೋಯಿಂಗ್ 787 ಬೃಹತ್‌ ವಿಮಾನ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಬೋಯಿಂಗ್ 787 ವಿಮಾನವು ಮಂಜುಗಡ್ಡೆ ಪ್ರದೇಶವಾದ ಅಂಟಾರ್ಕ್ಟಿಕಾದ “ಬ್ಲೂ ಐಸ್ ರನ್‌ವೇ” ನಲ್ಲಿ ಇಳಿದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪ್ರಯಾಣಿಕ ವಿಮಾನ ಎಂಬ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆಗೆ ಪಾತ್ರವಾಗಿದೆ. ನಾರ್ಸ್ ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ಏರ್‌ವೇಸ್ ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಮತ್ತು ಎವರ್‌ಗ್ಲೇಡ್ಸ್ ಹೆಸರಿನ ವಿಮಾನವು ಬುಧವಾರ ಅಂಟಾರ್ಕ್ಟಿಕಾದ ಟ್ರೋಲ್ ಏರ್‌ಫೀಲ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಳಿದಿದೆ.
CNN ಪ್ರಕಾರ, 330 ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯಬಲ್ಲ ವಿಮಾನವಾದ ಡ್ರೀಮ್‌ಲೈನರ್ 7ನೇ ಖಂಡಕ್ಕೆ ಬಂದಿರುವುದು ಇದೇ ಮೊದಲು. “ನಾರ್ಸ್‌ಗೆ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಕ್ಷಣ! ಅಂಟಾರ್ಕ್ಟಿಕಾದಲ್ಲಿ ಬಂದಿಳಿದ ಮೊದಲ ಬೋಯಿಂಗ್ 787 ವಿಮಾನ ಡ್ರೀಮ್‌ಲೈನರ್! ಈ ಇತಿಹಾಸದ ಭಾಗವಾಗಲು ನಾವು ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ಗೌರವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ಇದು ನಾರ್ಸ್‌ಗೆ ವಿಶೇಷ ಮೈಲಿಗಲ್ಲನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಏರ್‌ಲೈನ್ಸ್ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. .

“ಇದುವರೆಗೆ ಟ್ರೋಲ್ ಏರ್‌ಫೀಲ್ಡ್‌ಗೆ ಬಂದಿಳಿದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ವಿಮಾನ ಇದಾಗಿದೆ. ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ/ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಸಾಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅಂಟಾರ್ಕ್ಟಿಕಾಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಹಾರಾಟದ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ನಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಇದು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು NPI-ನಿರ್ದೇಶಕಿ, ಕ್ಯಾಮಿಲ್ಲಾ ಬ್ರೆಕ್ಕೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಪ್ರಕಾರ, “ಅಂಟಾರ್ಕ್ಟಿಕಾದ ಕ್ವೀನ್ ಮೌಡ್ ಲ್ಯಾಂಡ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ರಿಮೋಟ್ ಟ್ರೋಲ್ ಸಂಶೋಧನಾ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯ ಸಂಶೋಧನಾ ಉಪಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳನ್ನು ಕೊಂಡೊಯ್ಯುವುದು” ಡ್ರೀಮ್‌ಲೈನರ್‌ನ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಏರ್‌ಲೈನ್ ಹೇಳಿದೆ. ನಾರ್ವೇಜಿಯನ್ ಪೋಲಾರ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್‌ನ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ 45 ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ವಿಮಾನದಲ್ಲಿದ್ದರು, ಇದು ಅಂಟಾರ್ಕ್ಟಿಕ್ ಪರಿಶೋಧನೆಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ 12 ಟನ್ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಸಾಗಿಸಿತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನೀಟ್‌-ಯುಜಿ ಪ್ರಶ್ನೆ ಪತ್ರಿಕೆ ಸೋರಿಕೆ ಪ್ರಕರಣ : ಮಾಸ್ಟರ್ ಮೈಂಡ್ ಆರೋಪಿ ʼರಾಕಿʼ ಬಂಧಿಸಿದ ಸಿಬಿಐ

ನಾರ್ಸ್ ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ಏರ್‌ವೇಸ್‌ನ ಸಿಇಒ ಜಾರ್ನ್ ಟೋರ್ ಲಾರ್ಸೆನ್ ಅವರು, ಈ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಮೈಲಿಗಲ್ಲನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಅಪಾರ ಹೆಮ್ಮೆ ಮತ್ತು ಗೌರವವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು. ಈ ಪ್ರಮುಖ ಮತ್ತು ವಿಶಿಷ್ಟ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಕೈಜೋಡಿಸಿರುವುದು ನಮಗೆ ಹೆಮ್ಮೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ಇದು ನಮ್ಮ ಹೆಚ್ಚು ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ ಮತ್ತು ನುರಿತ ಪೈಲಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಬೋಯಿಂಗ್ ವಿಮಾನಗಳಿಗೆ ನಿಜವಾದ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ, ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪತ್ರಿಕಾ ಟಿಪ್ಪಣಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ವಿಮಾನವು ಸೋಮವಾರ ಓಸ್ಲೋದಿಂದ ಹೊರಟಿತು ಮತ್ತು ಸವಾಲಿನ ಅಂಟಾರ್ಕ್ಟಿಕ್ ಪ್ರಯಾಣ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ಕೇಪ್ ಟೌನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿಂತಿತು. ಡ್ರೀಮ್‌ಲೈನರ್ ಇಂಧನ ತುಂಬುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದೇ ಕೇಪ್ ಟೌನ್‌ನಿಂದ ಅಂಟಾರ್ಟಿಕಾಕ್ಕೆ ರೌಂಡ್-ಟ್ರಿಪ್ ಹಾರಾಟವನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಎಂದು ನಾರ್ಸ್ ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ಹೇಳಿದೆ. ಸುಮಾರು 3 ಕಿಮೀ ಉದ್ದ (3,000 ಮೀಟರ್) ಮತ್ತು 200 ಅಡಿ ಅಗಲ (60 ಮೀಟರ್) ಇರುವ “ಬ್ಲೂ ಐಸ್ ರನ್‌ವೇ” ಮೇಲೆ ಬುಧವಾರ ವಿಮಾನ ಇಳಿಯಿತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ : ಜೈಪುರ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಸಿಐಎಸ್‌ಎಫ್ ಅಧಿಕಾರಿಗೆ ಕಪಾಳಮೋಕ್ಷ ಮಾಡಿದ ಸ್ಪೈಸ್‌ಜೆಟ್ ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯೋಗಿ ; ಬಂಧನ

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement