ತಂದೆ ನಾರಾಯಣ ಮೂರ್ತಿ ಜೊತೆ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯರಂತೆ ಐಸ್‌ಕ್ರೀಂ ಸವಿದ ಬ್ರಿಟನ್‌ ನ ಪ್ರಥಮ ಮಹಿಳೆ..!

ಬೆಂಗಳೂರು : ಬ್ರಿಟನ್ನಿನ ಪ್ರಥಮ ಮಹಿಳೆ ಅಕ್ಷತಾ ಮೂರ್ತಿ ಅವರು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ತಂದೆ ನಾರಾಯಣ ಮೂರ್ತಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಐಸ್ ಕ್ರೀಂ ಸವಿಯುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ತಂದೆ-ಮಗಳ ಜೋಡಿಯ ಸ್ನ್ಯಾಪ್‌ಶಾಟ್ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ.
ಈ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ, “ಬ್ರಿಟನ್‌ನ ಪ್ರಥಮ ಮಹಿಳೆ ಅಕ್ಷತಾ ಮೂರ್ತಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ತಂದೆ ನಾರಾಯಣ ಮೂರ್ತಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಜಯನಗರ 5ನೇ ಬ್ಲಾಕ್ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಕಾರ್ನರ್ ಹೌಸ್‌ನಲ್ಲಿ. ಸ್ಥಳವು ತುಂಬಿತ್ತು. ಅವರು ಸದ್ದಿಲ್ಲದೆ ಬಂದು ತಮ್ಮ ಐಸ್‌ಕ್ರೀಂ ಖರೀದಿಸಿದರು. ಶ್ರೀಮಂತರು, ಆದರೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜೀವನ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ನಾರಾಯಣ ಮೂರ್ತಿಯವರ ಶ್ರೇಷ್ಠತೆ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಹೃದಯಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಐಸ್‌ಕ್ರೀಂ ಪಾರ್ಲರ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಕ್ಯಾಶುಯಲ್ ಉಡುಪು ಧರಿಸಿರುವುದನ್ನು ಚಿತ್ರ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಒಂದೇ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಮೂವರು ಬೆಂಗಳೂರು ಐಕಾನ್‌ಗಳು. ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕರಾದ ಎನ್.ಆರ್. ನಾರಾಯಣ ಮೂರ್ತಿ, ಗ್ರೇಟ್ ಬ್ರಿಟನ್ ನ ಪ್ರಥಮ ಮಹಿಳೆ ಅಕ್ಷತಾ ಮೂರ್ತಿ, ಮತ್ತು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಐಸ್ ಕ್ರೀಂ ಜಾಯಿಂಟ್ ಕಾರ್ನರ್ ಹೌಸ್ ಎಂದು ಬರೆದು ಮಾಜಿ ರಾಜ್ಯಸಭಾ ಸದಸ್ಯ ಬ್ರಿಜೇಶ ಕಾಳಪ್ಪ ಸಹ ಅವರ ಫೋಟೊ ಶೇರ್‌ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಬಳಕೆದಾರರೊಬ್ಬರು, “ಈ ಕುಟುಂಬವು ಪ್ರತಿ ಬಾರಿಯೂ ನನಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವನ್ನುಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಅವರು ತೋರಿಸುತ್ತಿರುವ ಹಣದ ಶ್ರೀಮಂತಿಕೆ ಅಲ್ಲ. ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಬಿಗ್‌ಶಾಟ್‌ಗಳು ಚಪ್ಪಲಿ ಧರಿಸಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಕಿರಾಣಿ ಅಂಗಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಇದೇ ರೀತಿಯ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ನಾನು ನೋಡಿದ್ದೇನೆ. ಮೌಲ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಮಂತಿಕೆ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಬ್ರಿಟನ್ ಪ್ರಧಾನಿ ರಿಷಿ ಸುನಕ್‌ ಪತ್ನಿಯಾಗಿರುವ ಅಕ್ಷತಾ ಮೂರ್ತಿ ಸಾಮಾನ್ಯರಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯರಂತೆ ಓಡಾಡಿಕೊಂಡಿರುತ್ತಾರೆ. ಹಾಗೆಯೇ ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಅಕ್ಷತಾ ಜೊತೆ ಅವರು ತಂದೆ ನಾರಾಯಣ ಮೂರ್ತಿ ಜಯನಗರದ ಐಸ್ ಕ್ರೀಂ ಜಾಯಿಂಟ್ ಕಾರ್ನರ್ ಹೌಸ್ ನಲ್ಲಿ ಐಸ್ ಕ್ರೀಮ್ ಸವಿಯುತ್ತಿರುವ ಫೋಟೋ ವೈರಲ್‌ ಆಗಿದೆ.
ನಾರಾಯಣ ಮೂರ್ತಿ ಅವರು 695000 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಐಟಿ ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಇನ್ಫೋಸಿಸ್‌ನ ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ನಾರಾಯಣ ಮೂರ್ತಿ, ತಮ್ಮ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ, ಲೋಕೋಪಕಾರ ಮತ್ತು ಸಿದ್ಧಾಂತಕ್ಕೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ತಮ್ಮ ವ್ಯತ್ಯಸ್ಥ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯವಹಾರದ ವಿಚಾರಕ್ಕಾಗಿ ಆಗಾಗ ಸುದ್ದಿಯಲ್ಲಿರುತ್ತಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ‘ಸಂಪಾದಿತಲೇ ಪರಾಕ್...’: ಶ್ರೀಮೈಲಾರ ಲಿಂಗೇಶ್ವರ ಕಾರ್ಣಿಕ ನುಡಿದ ಗೊರವಯ್ಯ; ಇದರ ಅರ್ಥವೇನು..?

5 / 5. 3

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement