ದೆಹಲಿ ಜನರಲ್ಲಿ ಶೇ.೫೬ರಷ್ಟು ಕೊವಿಡ್‌ ಪ್ರತಿಕಾಯ

ನವ ದೆಹಲಿ: ದೆಹಲಿಯ ಐದನೇ ಸಿರೊಲಾಜಿಕಲ್ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸ್ಯಾಂಪಲ್ ಮಾಡಿದ 28,000 ಜನರಲ್ಲಿ 56.13% ರಷ್ಟು ಜನರಲ್ಲಿ  ಸಾರ್ಸ್-ಕೋವಿಡ್ -2 ವೈರಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರತಿಕಾಯ  (antibodies) ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಸತ್ಯೇಂದರ್ ಜೈನ್  ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಮಂಗಳವಾರ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು,  ದೆಹಲಿಯ 11 ಜಿಲ್ಲೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ, ಉತ್ತರ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಅತಿ ಕಡಿಮೆ ಸಿರೊ ಹರಡುವಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಸ್ಯಾಂಪಲ್ ಮಾಡಿದ ಸರಾಸರಿ 40.09% ಜನರು ಈವರೆಗೆ ಕೋವಿಡ್ -19 ಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಆಗ್ನೇಯ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಿರೊ ಹರಡುವಿಕೆ ದಾಖಲಾಗಿದ್ದು, 62.18% ನಷ್ಟು ಜನರು ವೈರಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ದೆಹಲಿಯ ಆಗ್ನೇಯ ಜಿಲ್ಲೆಯು ಕೋವಿಡ್ -19 ಹಾಟ್ ಸ್ಪಾಟ್ ಆಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟ ಮೊದಲ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ, ಇದು ಕಳೆದ ಮಾರ್ಚ್ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ನಿಜಾಮುದ್ದೀನ್ ಮಾರ್ಕಾಜ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ ಹಲವಾರು ಜನರು ವೈರಸ್ಸಿಗೆ ಸ್ಪಂದನೆ  ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ. ದೆಹಲಿ ಸರ್ಕಾರವು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ದತ್ತಾಂಶವು ಉತ್ತರ ಜಿಲ್ಲೆಯನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ದೆಹಲಿಯ ಇತರ 10 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ 50% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸೆರೊ ಹರಡುವಿಕೆ ಇದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ. ಈ 10 ರಲ್ಲಿ, ಆರು ಜನರಲ್ಲಿ 55% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಿರೊ ಹರಡುವಿಕೆ ಇದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಐದನೇ ಸಿರೊ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ, ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ 56.13% ರಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗಿವೆ. ದೆಹಲಿ ಸರ್ಕಾರ ಇದುವರೆಗೆ ನಡೆಸಿದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸಮೀಕ್ಷೆ ಇದಾಗಿದೆ. ದೆಹಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ವಿರುದ್ಧ ಜಯ ಸಾಧಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ನಾವು ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೂಕ್ತ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬೇಕು, ”ಎಂದು ಜೈನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   5 ಮತ್ತು 8ನೇ ತರಗತಿಗೆ ಬೋರ್ಡ್​ ಪರೀಕ್ಷೆ : ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಆದೇಶ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿ ಸುಪ್ರೀಂಕೋರ್ಟಿಗೆ ಮೇಲ್ಮನವಿ, ಅರ್ಜಿ ಆಲಿಸಲು ಸಮ್ಮತಿ

ಹಿಂದಿನ ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಂತೆ, ಈ ಬಾರಿ ಸಹ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರ ಸಂಖ್ಯೆಯು ಪುರುಷರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಈ ಜನರೆಲ್ಲರೂ ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಹೊಂದಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಈಗ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದರ್ಥ. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಸಿರೊ ಹರಡುವಿಕೆಯು  ಸರಾಸರಿ 56.13% ರಷ್ಟಿದೆ ”ಎಂದು ಜೈನ್ ಹೇಳಿದರು.

ವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement