ಕೊವಿಡ್‌ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಶಿಲೀಂಧ್ರ ಸೋಂಕು ಪತ್ತೆ..!

ಭಾರತದ ಹಲವಾರು ಕೊವಿಡ್‌-೧೯ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಶಿಲೀಂಧ್ರ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿರುವುದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ
ಭಾರತದ COVID-19 ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಮುಕೋರ್ಮೈಕೋಸಿಸ್ ಎಂಬ ಅಪರೂಪದ ಕಪ್ಪು ಶಿಲೀಂಧ್ರ ಸೋಂಕಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ವೈದ್ಯರು ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ದುರ್ಬಲ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾದ ಮಧುಮೇಹದಂತಹ ಸೋಂಕು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತಿದೆ. ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡದೆ ಬಿಟ್ಟರೆ ಅದು ಜೀವಕ್ಕೆ ಮಾರಕವಾಗಬಹುದಾಗಿದೆ.
ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಬರುವ ಇತ್ತೀಚಿನ ಮ್ಯೂಕಾರ್ಮೈಕೋಸಿಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕೊರೊನಾದಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡವರು ಮತ್ತು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರಲ್ಲಿ ಕಂಡು ಬರುತ್ತಿರುವುದು ಹಲವು ವೈದ್ಯರು ಗಮನಕ್ಕೆಬಂದಿದೆ. ಇಂಥ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಮ್ಯೂಕೋರ್ಮೈಕೋಸಿಸ್ ಎಂದರೇನು?:
ಎಲೆಗಳು, ಕಾಂಪೋಸ್ಟ್ ರಾಶಿಗಳು, ಮಣ್ಣು ಮತ್ತು ಕೊಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಮರದ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿರುವ ಮ್ಯೂಕೋರ್ಮೈಟ್ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ. ಶಿಲೀಂಧ್ರವು ನಮ್ಮ ಕೇಂದ್ರ ನರಮಂಡಲ, ಕಣ್ಣುಗಳು, ಸೈನಸ್‌ಗಳು, ಶ್ವಾಸಕೋಶಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳಿಗೆ ಸೋಂಕು ತರುತ್ತದೆ. ಸೋಂಕಿನ ಆರಂಭಿಕ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಮೂಗಿನಲ್ಲಿ ಉರಿ, ಕಣ್ಣು ಅಥವಾ ಕೆನ್ನೆಗಳಲ್ಲಿ ಉರಿತ, ಮುಖದ ಮರಗಟ್ಟುವಿಕೆ, ಜ್ವರ, ಶೀತ ಇವುಗಳಾಗಿವೆ. ಇವುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿದರೆ, ಅದು ಕಣ್ಣುಗಳಿಗೆ ಸಹ ಹರಡಬಹುದು ತದನಂತರ ಮೆದುಳನ್ನು ಮಾರಕಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.
“ಸೋಂಕು ತುಂಬಾ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗಿಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಹರಡುತ್ತದೆ. 15 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಿಯಿಂದ ಕಣ್ಣುಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಒಂದು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಮೆದುಳಿಗೆ ಹರಡುತ್ತದೆ ”ಎಂದು ಡಾ ಸೋನಾಲ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಡಾ. ಸೋನಾಲ್ ತಮ್ಮ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಬರುವ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿದ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕಳೆದ ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಅವರತಂಡವು ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಾಗಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತಿದೆ. ಅವರ ಆರಂಭಿಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಾದರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಕರಣಗಳ ಆವರ್ತನವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪೇಟಿಎಂ ಪೇಮೆಂಟ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನದಿಂದ ಕೆಳಗಿಳಿದ ವಿಜಯಶೇಖರ ಶರ್ಮಾ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement