ಹಫೀಜ್‌ ಸಯೀದ್‌, ವಟಾಲಿಗೆ ಜಾಮೀನು ರಹಿತ ವಾರಂಟ್

ನವ ದೆಹಲಿ: ಲಷ್ಕರ್-ಎ-ತೈಬಾ (ಎಲ್‌ಇಟಿ) ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮುಹಮ್ಮದ್ ಹಫೀಜ್ ಸಯೀದ್, ಕಾಶ್ಮೀರಿ ಉದ್ಯಮಿ ಜಹೂರ್ ಅಹ್ಮದ್ ಷಾ ವಟಾಲಿ, ಪ್ರತ್ಯೇಕತಾವಾದಿ ಅಲ್ತಾಫ್ ಅಹ್ಮದ್ ಷಾ ಅಲಿಯಾಸ್ ಫುಂಟೂಶ್ ಮತ್ತು ಯುಎಇ ಉದ್ಯಮಿ ನವಲ್ ಕಿಶೋರ್‌ ವಿರುದ್ಧ ದೆಹಲಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಶನಿವಾರ ಜಾಮೀನು ರಹಿತ ವಾರಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊರಡಿಸಿದೆ.
ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರಿಗೆ ಧನಸಹಾಯ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯದ ಹಣ ವರ್ಗಾವಣೆ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಿತ್ತು.
ಜಾಮೀನು ರಹಿತ ವಾರಂಟ್‌ ಹೊರಡಿಸುವಾಗ ಕೋರ್ಟ್‌ ವಾಟಲಿಯ ಕಂಪನಿಯ ಮೆಸನ್ಸ್ ಟ್ರಿಸನ್ ಫಾರ್ಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕನ್ಸ್ಟ್ರಕ್ಷನ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಅನ್ನು ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಆರೋಪಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದೆ.
26/11 ಮುಂಬೈ ದಾಳಿಯ ಮಾಸ್ಟರ್ ಮೈಂಡ್ ಆಗಿರುವ ಹಫೀಜ್ ಸಯೀದ್ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಸಂಚರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಪತ್ತೇದಾರಿ ಏಜೆನ್ಸಿಯ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ – ಐಎಸ್ಐ, ವಟಾಲಿ, ಫುಂಟೂಶ್ ಮತ್ತು ಕಪೂರ್ ಅವರನ್ನು ತಿಹಾರ್ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪಡಿಯಾಲಾ ಹೌಸ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಇಡಿ ವಿಶೇಷ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಅಭಿಯೋಜಕ ನಿತೇಶ್ ರಾಣಾ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆಯ ವಿಶೇಷ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರಾದ ಪ್ರವೀಣ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು, “ವಟಾಲಿ, ಹಫೀಜ್ ಸಯೀದ್ (ಜಮಾಅತ್-ಉದ್-ದವಾ ಮತ್ತು ಅದರ ಮಿಲಿಟರಿ ವಿಂಗ್‌ ಎಲ್‌ಇಟಿ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ) ಮತ್ತು ಐಎಸ್ಐ ಮತ್ತು ನವದೆಹಲಿಯ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಹೈಕಮಿಷನ್ನಿಂದ ಹಣ ಸ್ವೀಕರಿಸಿ ಅದನ್ನು ಕಾಶ್ಮೀರದ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾದಿಗಳಿಗೆ ಕಲ್ಲಸೆಯಲು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.ನವಲ್ ಕಿಶೋರ್ ಕಪೂರ್, ದುಬೈನ ಅಪರಿಚಿತ ಮೂಲಗಳಿಂದ ಹಣವನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿ ಅದನ್ನು ವಟಾಲಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಕಂಪನಿ ಟ್ರಿಸನ್ ಫಾರ್ಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕನ್ಸ್ಟ್ರಕ್ಷನ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ಗೆ ರವಾನಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ರಾಣಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   52 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್‌ ಸಮೀಪ ತಲುಪಿದ ತಾಪಮಾನ ; ಹಜ್​ ಯಾತ್ರೆಗೆ ತೆರಳಿದ್ದ 550 ಯಾತ್ರಿಕರು ಸಾವು

2018 ರಲ್ಲಿ ಸಯೀದ್ ಮತ್ತು ಇತರರ ವಿರುದ್ಧ ಎನ್‌ಐಎಯ ಚಾರ್ಜ್‌ಶೀಟ್‌ನ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ನಿಧಿ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಮನಿ ಲಾಂಡರಿಂಗ್ ವಿರೋಧಿ ಕಾಯ್ದೆ (ಪಿಎಂಎಲ್‌ಎ) ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಎಂಟಿ ಮನಿ ಲಾಂಡರಿಂಗ್ ಸಂಸ್ಥೆ ತನಿಖೆ ಆರಂಭಿಸಿತ್ತು. ಇದು ಈಗಾಗಲೇ ವಟಾಲಿಗೆ ಸೇರಿದ ೮ ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಮುಟ್ಟುಗೋಲು ಹಾಕಿಕೊಂಡಿದೆ.
2018ರಲ್ಲಿ ಎನ್‌ಐಎಯು ತನ್ನ ಚಾರ್ಜ್‌ಶೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ (ಹೆಸರಿಸದೆ) ವಟಾಲಿಗೆ ಪತ್ರವೊಂದನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿತ್ತು, ಅದನ್ನು ದಾಳಿ ವೇಳೆ ಅವರ ನಿವಾಸದಿಂದ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಎನ್‌ಐಎ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಐಎಸ್‌ಐ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ವಶಕ್ಕೆ ಪಡೆದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

 

4 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement