ಮ್ಯಾನ್ಮಾರ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೈನ್ಯ ದಂಗೆ ವಿರುದ್ಧ ಬೃಹತ್‌ ಪ್ರದರ್ಶನ

ಮ್ಯಾನ್ಮಾರ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ ಕಳೆದ ವಾರ ನಡೆದ ಸೈನಿಕ ದಂಗೆ ಮತ್ತು ಚುನಾಯಿತ ನಾಯಕಿ ಆಂಗ್ ಸಾನ್ ಸೂಕಿ ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿರುವುದನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಸಾವಿರಾರು ಜನರು ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆಸಿದರು.
ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ನಿರ್ಬಂಧ ಮತ್ತು ಫೋನ್ ಮಾರ್ಗಗಳ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ನಡೆದ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು 2007 ರ ಬೌದ್ಧ ಸನ್ಯಾಸಿ ನೇತೃತ್ವದ ಕೇಸರಿ ಕ್ರಾಂತಿಯ ನಂತರ ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳಾಗಿವೆ ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಮ್ಯಾನ್ಮಾರ್‌ನ ವಾಣಿಜ್ಯ ರಾಜಧಾನಿಯಾದ ಯಾಂಗೊನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಜನಸಮೂಹವು ಕೆಂಪು ಆಕಾಶಬುಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿತು, ಇದು ಸೂ ಕಿ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಲೀಗ್ ಫಾರ್ ಡೆಮಾಕ್ರಸಿ ಪಾರ್ಟಿ (ಎನ್‌ಎಲ್‌ಡಿ) ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಮಿಲಿಟರಿ ಸರ್ವಾಧಿಕಾರ ಬೇಡ ನಮಗೆ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಬೇಕು ಎಂದು ಒತ್ತಾಯ ಮಾಡಿದರು.
ಶನಿವಾರ, ದಂಗೆಯ ನಂತರದ ಮೊದಲ ಸಾಮೂಹಿಕ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಹಲವಅರು ಜನ ಬೀದಿಗಳಿದಿದ್ದರು, ಭಾನುವಾರ ಈ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿತ್ತು.

ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಯಾಂಗೊನ್‌ನ ಎಲ್ಲಾ ಮೂಲೆಗಳಿಂದ ಬಂದ ಭಾರಿ ಜನ ಹೆಲೆಡಾನ್ ಟೌನ್‌ಶಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿದರು, ಕೆಲವರು ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡ ಸಂಚಾರದ ಮಧ್ಯೆಯೇ ಮೆರವಣಿಗೆ ನಡೆಸಿದರು. ಅವರು ಎನ್‌ಎಲ್‌ಡಿ ಧ್ವಜಗಳನ್ನು ಬೀಸಿದರು ಮತ್ತು ಮೂರು ಬೆರಳುಗಳ ಸೆಲ್ಯೂಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸನ್ನೆ ಮಾಡಿದರು, ಅದು ದಂಗೆಯ ವಿರುದ್ಧದ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ. ವಾಹನಗಳ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಸಹ ಶಾಂತಿ ನೊಬೆಲ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪುರಸ್ಕೃತ ಸೂಕಿ ಅವರ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿದ್ದರು.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement