ಎಡ-ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಜೊತೆ ತೃಣಮೂಲ ರಹಸ್ಯ ಒಪ್ಪಂದ; ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ವಾಗ್ದಾಳಿ

ಕೊಲ್ಕತ್ತ: ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಪಕ್ಷವು ಎಡ ಪಕ್ಷಗಳು ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಜೊತೆ ರಹಸ್ಯ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದೆ. ಮತದಾರರು ಈ ಮ್ಯಾಚ್ ಫಿಕ್ಸಿಂಗ್ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗೃತರಾಗಬೇಕೆಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಮುನ್ನ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಬಾನುವಾರ ಸಂಜೆ ಹಲ್ಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಮತದಾರರಿಗೆ ಈ ರೀತಿ ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ನೀವು ತೃಣಮೂಲ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅವರ ರಹಸ್ಯ ಸ್ನೇಹಿತರ ಬಗ್ಗೆಯೂ ತಿಳಿದಿರಬೇಕು.. ಬಂಗಾಳದ ಜನರು ಫುಟ್‌ಬಾಲ್‌ ಆಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ. ಹೀಗಾಗಿ ನಾನು ನಾನು ತೃಣಮೂಲ ಮತ್ತು ಎಡ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಡುವೆ ಪಂದ್ಯದ ಫಿಕ್ಸಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಆಟದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ಪದವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ”ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಹಲ್ಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ತೈಲ, ಅನಿಲ ಮತ್ತು ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳ ನಾಲ್ಕು ಯೊಜನೆಗಳನ್ನು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು.
ಅವರು ತಮ್ಮ ಭಾಷಣವನ್ನು ಬಂಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ದೇಶದ ಪ್ರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಮಿಡ್ನಾಪೋರ್‌ನಿಂದ ಐಕಾನ್‌ಗಳ ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು.
ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಎಡ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಒಂದು ಒಪ್ಪಂದ ಹೊಂದಿವೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಅವರು ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಪರಸ್ಪರ ಲೂಟಿ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತಾರೆ…. ನೀವು ಅವರಿಗೆ ಮತ ಹಾಕಿದರೆ, ಅವರು ಹಾಕಿದ ಬಲೆಗೆ ಬೀಳುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ ”ಎಂದು ಮೋದಿ ತಮ್ಮ 53 ನಿಮಿಷಗಳ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.
2019ರ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಶೇ.40 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿರುವ ಬಿಜೆಪಿಗೆ, ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರ ಕಸಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ತೃಣಮೂಲ ವಿರೋಧಿ ಮತಗಳ ಬಲವರ್ಧನೆ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಈ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿಯೇ ಮೋದಿ ಭಾಷಣ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ 'ಡೆಂಗೆ' ಹೆಚ್ಚಳ ; ಎಲ್ಲ ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿ ಪ್ರಕಟ

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement