ಕೆಂಪುಕೋಟೆ ಹಿಂಸಾಚಾರ: ಜೆಪಿಸಿ ತನಿಖೆಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಒತ್ತಾಯ

ನವ ದೆಹಲಿ: ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವದಂದು ರೈತರ ಟ್ರಾಕ್ಟರ್ ಪೆರೇಡ್ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕೆಂಪು ಕೋಟೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಜಂಟಿ ಸಂಸದೀಯ ಸಮಿತಿ (ಜೆಪಿಸಿ) ತನಿಖೆ ನಡೆಸಬೇಕೆಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡ ಅಧೀರ್ ರಂಜನ್ ಚೌಧರಿ ಸೋಮವಾರ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು. ಹಾಗೂ ಸ್ಮಾರಕವನ್ನು ‘ಅಪವಿತ್ರಗೊಳಿಸಲು’ ಸರ್ಕಾರವು ಸುಸಂಘಟಿತ ಸಂಚು ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು.
ಲೋಕಸಭೆಯಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಗಳ ಭಾಷಣಕ್ಕೆ ವಂದನೆ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದರು.
ಪ್ರತಿಪಕ್ಷದಿಂದ ಮೊದಲು ಮಾತನಾಡಿದ ಲೋಕಸಭೆಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡರು ಕೆಂಪು ಕೋಟೆ ಘಟನೆ, ಟಿಆರ್‌ಪಿ ಹಗರಣ ಮತ್ತು ಬಾಲಕೋಟ್ ವೈಮಾನಿಕ ದಾಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿರುವ ಟಿವಿ ಆಂಕರ್‌ನ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಸಂಭಾಷಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಜೆಪಿಸಿ ತನಿಖೆಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.
ರೈತರಿಗೆ ನೀಡಿದ ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ 18 ವರ್ಷದ ಹವಾಮಾನ-ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆ ಗ್ರೆಟಾ ಥನ್‌ಬರ್ಗ್‌ಗೆ ‘ಭಯ’ ಏಕೆ ಎಂದು ಅವರು ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಕೇಳಿದರು.
ಅಮಿತ್ ಶಾ ಅವರಂತಹ ಬಲವಾದ ಗೃಹ ಸಚಿವರಿರುವಾಗ, ಕೆಲವರು ಕೆಂಪು ಕೋಟೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ತಲುಪಬಹುದು, ಅದೂ ಜನವರಿ 26 ರಂದು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಭದ್ರತೆ ಇದ್ದಾಗ. ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಸರಿಯಾದ ತನಿಖೆ ಏಕೆ ಇಲ್ಲ. ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ರೈತರನ್ನು ಕೆಣಕುವ ಯೋಜಿತ ಪಿತೂರಿಯಾಗಿದೆ. ಸತ್ಯವೆಂದರೆ ವಿಧ್ವಂಸಕ ಕೃತ್ಯವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ನೀವು ಕೆಲವು ವಿಧ್ವಂಸರನ್ನು ಕೆಂಪು ಕೋಟೆಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದೀರಿ. ಸರ್ಕಾರದೊಳಗಿನ ಪಡೆಗಳು ಇದರ ಹಿಂದೆ ಇವೆ ”ಎಂದು ಚೌಧರಿ ಆರೋಪಿಸಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ದೆಹಲಿ ವಕ್ಫ್ ಬೋರ್ಡ್ ಹಗರಣ : 9 ತಾಸುಗಳ ವಿಚಾರಣೆಯ ನಂತರ ಎಎಪಿ ನಾಯಕ ಅಮಾನತುಲ್ಲಾ ಖಾನ್ ಬಂಧಿಸಿದ ಇ.ಡಿ.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement