ಸಿಖ್ಖರ ದೂಷಣೆ ನಿಲ್ಲಿಸಿ: ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ

ನವ ದೆಹಲಿ: ಸಿಖ್ಖರ ಬಗ್ಗೆ ದೂಷಣೆ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ, ರೈತರು ಹೋರಾಟ ಹಿಂಪಡೆದು ನೀತನ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನು ಜಾರಿಯಗಲು ಒಂದು ಅವಕಾಶ ನೀಡಬೇಕು ಎಂದು ಮನವಿ ಮಾಡಿದರು.
ಸೋಮವಾರ ರಾಜ್ಯಸಭೆಯಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿ ಭಾಷಣದ ವಂದನಾ ನಿರ್ಣಯದ ಮೇಲೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ಕೃಷಿ ಕಾನೂನ ಜಾರಿ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ರಾಜಕಾರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಆಕ್ಷೇಪಿಸಿದರು. ಹಾಗೂ ಯಾವ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಹೋರಾಟ ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಟೀಕಿಸಿದರು.
ಸಿಖ್ಖರನ್ನು “ಖಲಿಸ್ತಾನಿ” ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಮತ್ತು ಇತರ ಹೆಸರುಗಳೆಂದು ಕರೆಯುವ ಬಗ್ಗೆ ಆಕ್ಷೇಪಿಸಿದ ಮೋದಿ, ರಾಷ್ಟ್ರವು ಪ್ರತಿ ಸಿಖ್ಖರ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತದೆ. ಇದು ರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕಾಗಿ ತುಂಬಾ ದುಡಿದ ಸಮುದಾಯ. ಗುರು ಸಾಹಿಬ್‌ರ ಮಾತುಗಳು ಮತ್ತು ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು ಅಮೂಲ್ಯವಾದವು ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಕೆಲವರು ಅವರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಬಳಸುವ ಭಾಷೆ ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ದಾರಿ ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು ರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕೆ ಎಂದಿಗೂ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದರು.
“ಪಂಜಾಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಏನಾಯಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ಮರೆಯಬಾರದು. ವಿಭಜನೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪಂಜಾಬ್‌ ಹೆಚ್ಚು ನೋವು ಅನುಭವಿಸಿತು. ಇದು 1984 ರ ಗಲಭೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಕೂಗಿತು. ಅವರು ಅತ್ಯಂತ ನೋವಿನ ಘಟನೆಗಳಿಗೆ ಬಲಿಯಾದರು. ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಮುಗ್ಧರು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು. ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಈಶಾನ್ಯದಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಇದೆಲ್ಲವೂ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿತು ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಮೂರು ಹೊಸ ಕೃಷಿ ಸುಧಾರಣಾ ಮಸೂದೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಪಂಜಾಬ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಉತ್ತರದ ರಾಜ್ಯಗಳ ರೈತರು ಎರಡು ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜಧಾನಿಯ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಸರ್ಕಾರವು ತಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಗೋಧಿ ಮತ್ತು ಭತ್ತದಂತಹ ಕನಿಷ್ಠ ಬೆಂಬಲ ಬೆಲೆಗೆ ಖರೀದಿಸುವುದನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆತಂಕ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಕನಿಷ್ಠ ಬೆಂಬಲ ಬೆಲೆ ಹಗೂ ಮಂಡಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮುಂದುವರಿಯಲಿದೆ. ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಿತರಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮೂಲಕ ಕೈಗೆಟುಕುವ ಪಡಿತರ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ.ಮಂಡಿಗಳನ್ನು ಆಧುನೀಕರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು..
ವಿದೇಶಿ ನೇರ ಹೂಡಿಕೆ ಸೂಚಿಸುವ ಎಫ್‌ಡಿಐ ಎಂಬ ಪದದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಪ್ರಧಾನಿ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಎಫ್‌ಡಿಐ ಈಗ ಹೊಸರೂಪ ಹಾಗೂ ಹೊಸ ಹೆಸರು ಪಡೆದಿದೆ, ಇದೀಗ ಫಾರೆನ್‌ ಡಿಸ್‌ಇನ್ವೆಸ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್‌ ಬದಲಿಗೆ ಫಾರೆನ್‌ ಡಿಸ್ಟ್ರಕ್ಟಿವ್‌ ಐಡಿಯಾಲಜಿ ಎಂದಾಗಿದೆ. ಅಂತಹ ಒಂದು ಸಿದ್ಧಾಂತದಿಂದ ದೇಶ ಉಳಿಸಲು ಇಂಥ ಸಿದ್ಧಾಂತದವರ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ಜಾಗೃತರಾಗಿರಬೇಕು”ಎಂದು ಮಾರ್ಮಿಕವಾಗಿ ಹೇಳಿದರು
ಪ್ರತಿ ಹೋರಾಟದಲ್ಲಿ ನಾಯಿಕೊಡೆಗಳಂತೆ ತಲೆಎತ್ತುತ್ತಿರುವ ವೃತ್ತಿಪರ ಹೋರಾಟಗಾರರು ಹಾಗೂ ಆಂದೋಳನ ಜೀವಿಗಳನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು.ಇವರು ಪರಾವಲಂಬಿ ಜೀವಿಗಳಂತೆ ಎಂದು ಟೀಕಿಸಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಹಮದಾಬಾದ್‌ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ವರು ಶಂಕಿತ ಐಸಿಸ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರ ಬಂಧನ

 

 

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement