ಕೃಷಿ ಕಾಯ್ದೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಕಿದ್ದರೆ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಸಿದ್ಧ: ರೈತರಿಗೆ ಪ್ರಧಾನಿ ಅಭಯ

ನವದೆಹಲಿ: ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಜಾರಿಗೆ ಬಂದ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳು ಬಲವಂತವಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ನೀಡುತ್ತವೆ. ಒಂದೊಮ್ಮೆ ರೈತರು ಮನವರಿಕೆಯಾಗುವ ಸಮರ್ಥ ಸಲಹೆಯೊಂದಿಗೆ ಬಂದರೆ ಕಾನೂನಿನಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆ ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧ ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಹೇಳಿದರು.
ಬುಧವಾರ ಲೋಕಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಪ್ರಧಾನಿ, ಕೃಷಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳ ಹಳೆಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಎಂಎಸ್‌ಪಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದ ಅವರು, ರೈತರ ಆಂದೋಲನ “ದಾರಿತಪ್ಪಿಸುವವರನ್ನೂ ತರಾಟೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು.
ಕಿಸಾನ್ ಆಂದೋಲನ ಪವಿತ್ರವೆಂದು ಹೇಳಿದ ಅವರು, ಇದೆ ವೇಳೆ ಆಂದೋಲನ ಜೀವಿಗಳನ್ನು ದೂಷಿಸಿದರು.
ಭಾರತದ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದಲ್ಲಿ ಚಳವಳಿಗೆ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ಇದೆ. ಆದರೆ ಪವಿತ್ರ ಚಳವಳಿಯನ್ನು ತಮ್ಮ ಲಾಭಕ್ಕಾಗಿ ಅಪವಿತ್ರಗೊಳಿಸಲು ಇಂಥ ಅಂದೋಲನ ಜೀವಿಗಳು ಬಂದಾಗ ಏನಾಗುತ್ತದೆ? ರೈತರ ಪವಿತ್ರ ಆಂದೋಲನವನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ಆಂದೋಲನ ಜೀವಿಗಳು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಹಾಳು ಮಾಡುವವರು ಆಂದೋಳನಕಾರಿಗಳಲ್ಲ, ಆಂದೋಲನ ಜೀವಿಗಳು. ದೇಶಕ್ಕೆಇವೆರಡರ ನಡುವೆ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ತೋರಿಸುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ ಎಂದರು. ಜೈಲಿನಲ್ಲಿರುವ ನಕ್ಸಲರು ಹಾಗೂ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರ ಭಾವಚಿತ್ರ ತೋರಿಸಿ ಚಳುವಳಿಯನ್ನು ಅಪವಿತ್ರಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಆಂದೋಲನ ಜೀವಿಗಳ ಮೇಲೆ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು.
ಲೋಕಸಭೆ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ವಿಭಿನ್ನ ನಿಲುವುಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಮೋದಿ ಆರೋಪಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಇದು ದೇಶಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲದ “ವಿಭಜಿತ ಪಕ್ಷ” ದಂತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಈ ಕೋಲಾಹಲವು ಮೂರು ಕಾನೂನುಗಳ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಹಿಂದಿನ ನೈಜ ಸತ್ಯ ಮರೆಮಾಡಲು ಮಾಡಿದ ಪೂರ್ವ ಯೋಜಿತ ತಂತ್ರವಾಗಿದೆ” ಎಂದ ಅವರು, ಹೊಸ ಕಾನೂನುಗಳು ಈ ಹಿಂದೆ ಲಭ್ಯವಿರುವ ನಿಮ್ಮ ಯಾವುದೇ ಹಕ್ಕನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಂಡಿದೆಯೇ ಎಂದು ನಾನು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ರೈತನನ್ನು ಕೇಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ, ಪರ್ಯಾಯ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅದು ಹೊಸ ಕಾನೂನುಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿರುವ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ನೀವು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿದ್ದರೂ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷದಲ್ಲಿದ್ದರೂ ಎಲ್ಲರೂ ರೈತರ ಕಲ್ಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಮೋದಿ “ರೈತರನ್ನು ಸಬಲೀಕರಣಗೊಳಿಸುವ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ನಮ್ಮೆಲ್ಲರಿಗೂ ಇದೆ” ಎಂದರು.
ಕಾನೂನಿನಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಇಲ್ಲ:
ಹಾಗೂ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಹೌದೆನಿಸುವ ರೈತರು ಸಮರ್ಥ ಸಲಹೆ ಮುಂದಿಟ್ಟರೆ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಪ್ರಧಾನಿ ನಾವು ಸಲಹೆಗಳೊಂದಿಗೆ ರೈತರು ಬರುವುದನ್ನು ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದರು. .
ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳ ರಾಜಕೀಯಕ್ಕೆ ವಿರೋಧ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ ಮೋದಿ ದೆಹಲಿಯ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿರುವ ನಮ್ಮ ರೈತ ಸಹೋದರರು ವದಂತಿಗಳಿಂದ ಮತ್ತು ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಪ್ಪು ತಿಳುವಳಿಕೆಯಿಂದ ದಾರಿ ತಪ್ಪುತ್ತಿದ್ದಾರೆ”.
ವಿಚಿತ್ರವಾದ ತಾರ್ಕಿಕ ಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ ಭಯ ಸೃಷ್ಟಿಸುವ ಹೊಸ ರೀತಿಯ ಆಂದೋಲನವೂ ಇದೆ.”ಅದು ಆಂದೋಲನಕರ್ತ ಹಾಗೂ ಆದೋಲನ ಜೀವಿಗಳ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸ” ಎಂದರು.
ಹಲವಾರು ಉದಾಹರಣೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ ಮೋದಿ ತಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರವು ಕೈಗೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಸುಧಾರಣೆಯನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುವ ಹೊಸ ತರ್ಕದ ಬಗ್ಗೆ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆ ಎತ್ತಿದರು.
ಯಾರೂ ಕೇಳದ ಹೊಸ ಕಾನೂನು ಏಕೆಎಂಬ ಹೊಸ ತರ್ಕವನ್ನು ನಾನು ಕೇಳಿದೆ. ಇದು ಕಡ್ಡಾಯವಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ಕೇಳುವ ಮತ್ತು ನೀಡುವ ಪ್ರಶ್ನೆಉದ್ಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದರು. “ಈ ಹಿಂದೆ ಯಾರೂ ವರದಕ್ಷಿಣೆ ವಿರೋಧಿ, ಟ್ರಿಪಲ್ ವಿರೋಧಿ ತಲಾಖ್ ಕಾನೂನುಗಳು, ಆಸ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳ ಹಕ್ಕುಗಳು, ಶಿಕ್ಷಣದ ಹಕ್ಕು, ಶೌಚಾಲಯಗಳ ಕಾನೂನು ರಚನೆಯನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿರಲಿಲ್ಲ. ಪ್ರಗತಿಪರ ಸಮಾಜವು ಅದನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದಲೇ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಯಿತು ಎಂದು ಮಾರ್ಮಿಕವಾಗಿ ಹೇಳಿದರು.
ದೇಶದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಸರ್ಕಾರಿ ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ವಲಯದ ಕೊಡುಗೆ ಅಗತ್ಯ ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಲಯವು ದೇಶಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ, ಖಾಸಗಿ ವಲಯದ ಕೊಡುಗೆಯೂ ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಖಾಸಗಿ ವಲಯದ ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವುದು ಸರಿಯಲ್ಲ ಎಂದರು.
ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳಿಂದ ಯಾವುದೇ ಚರ್ಚೆಯಿಲ್ಲ. ಎಷ್ಟು ರಸ್ತೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ, ರೈಲ್ವೆ ಜಾಲ ಎಷ್ಟು ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಕೇಳುವ ಬದಲು ಇದೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಅವರು ನಿರತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ನಾವು ಹಿಂಜರಿಕೆ ರಾಜಕೀಯವನ್ನು ನಂಬುವುದಿಲ್ಲ, ಪ್ರಗತಿಪರ ರಾಜಕಾರಣವನ್ನು ನಂಬುತ್ತೇವೆ ಎಂದರು.
ಕೃಷಿ ಕ್ಷೇತ್ರವು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ನಾವು ಮೂರು ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದ್ದೇವೆ.” “ಆದರೆ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅದರ ಉದ್ದೇಶ ಮತ್ತು ವಿಷಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾನೂನುಗಳ ಬಣ್ಣದ ಬಗ್ಗೆಯೇ ಮಾತನಾಡಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಗಮನಿಸಿದ್ದೇನೆ.”
ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಅಧಿಕಾರ ನೀಡಬೇಕಿದೆ ಎಂಬ ಅಂಶವನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದ ಮೋದಿ, “ಇನ್ನೂ ನೀರು ರೋಗದ ತಾಣವಾಗಿದ್ದು, ನೀರು ಹರಿಯುವುದರಿಂದ ಸಂತೋಷ ತುಂಬಿರುತ್ತದೆ, ಜೀವ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಯಥಾಸ್ಥಿತಿ ಮನಸ್ಥಿತಿ ದೇಶವನ್ನು ಹಾಳು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ (ಟಿಎಂಸಿ) ಸಭಾತ್ಯಾಗ ಮಾಡಿದವು. ಆದರೆ ಹೊರನಡೆಯುವ ಮುನ್ನ ಪ್ರಧಾನಿಯವರ ಭಾಷಣಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳು ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿದವು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ 35 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿದ್ದ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ಆಪ್ತ ತಜೀಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಬಿಟ್ಟು...!

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement