ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ ಬದಲಾಗಿ ದೇಶೀಯ ಕೂ ಬಳಸಲಾರಂಭಿಸಿದ ಸಚಿವರು, ಅಧಿಕಾರಿಗಳು

ನವ ದೆಹಲಿ: ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಿಷಯ ಮತ್ತು ಖಾತೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವುದರ ಕುರಿತು ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಮೈಕ್ರೋಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಟ್ವಿಟರ್ ನಡುವೆ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಸಂಘರ್ಷದ ಮಧ್ಯೆ, ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವರು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಿ ಇಲಾಖೆಗಳು ಟ್ವಿಟರ್‌ಗೆ ಮೇಡ್-ಇನ್-ಇಂಡಿಯಾ ಪರ್ಯಾಯವಾದ ಕೂನಲ್ಲಿ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಲು ಆರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಪಿಯೂಷ್ ಗೋಯಲ್ ಮಂಗಳವಾರ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ನಲ್ಲಿ, “ನಾನು ಈಗ ಕೂನಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ. ನೈಜ-ಸಮಯ, ಉತ್ತೇಜಕ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಈ ಭಾರತೀಯ ಮೈಕ್ರೋ-ಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಿ. ಕೂ ಕುರಿತು ನಮ್ಮ  ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳೋಣ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವಾಲಯದ ಪ್ರಧಾನ ಆರ್ಥಿಕ ಸಲಹೆಗಾರ ಸಂಜೀವ್ ಸನ್ಯಾಲ್, “ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅಲ್ಲಿ ಶೀಘ್ರವೆ ನೋಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಐಟಿ ಸಚಿವ ರವಿಶಂಕರ್ ಪ್ರಸಾದ್, ಈಗಾಗಲೇ ಕೂ ಕುರಿತು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ಹ್ಯಾಂಡಲ್ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಟೆಲಿಕಾಂ, ಐಟಿ, ಇಂಡಿಯಾ ಪೋಸ್ಟ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಅವರು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಇಲಾಖೆಗಳನ್ನೂ ಸಹ ಇದರಲ್ಲಿಯೇ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇತರ ಸರ್ಕಾರಿ ಇಲಾಖೆಗಳಾದ ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಬೋರ್ಡ್ ಆಫ್ ಇಂಡೈರೆಕ್ಟ್‌ ಟ್ಯಾಕ್ಸ್‌ ಮತ್ತು ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮೈಗೊವಿಂಡಿಯಾ ಸಹ ಕೂನಲ್ಲಿವೆ.
ಹಲೋ ಫ್ರೆಂಡ್ಸ್, ನಾನು ಈಗ ಕೂನಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ. ಈ ಭಾರತೀಯ ಮೈಕ್ರೋ ಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಿ. ಕೂ ಕುರಿತು ನಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳೋಣ ”ಎಂದು ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಶಿವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಚೌಹಾನ್ ಕೂಡ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಟ್ವಿಟರ್‌ನಂತೆಯೇ ಇರುವ ಕೂ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಸರ್ಕಾರದ ‘ಆತ್ಮ ನಿರ್ಭರ್ ಆಪ್ ಇನ್ನೋವೇಶನ್ ಚಾಲೆಂಜ್’ನಲ್ಲಿ ವಿಜಯಿಯಾಗಿತ್ತು. ಅನೇಕ ಭಾರತೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳು ಮತ್ತು ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲು ಇದನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಇತರ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಅವರ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗನ್ನು ಅನುಸರಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಅವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಂದ 1 4.1 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ಸಿಎಫ್‌ಒ ಮೋಹನ್‌ದಾಸ್ ಪೈ, ಅಕ್ಸೆಲ್ ಪಾರ್ಟ್‌ನರ್ಸ್, ಕಲಾರಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್, ಬ್ಲೂಮ್ ವೆಂಚರ್ಸ್ ಮತ್ತು ಡ್ರೀಮ್ ಇನ್ಕ್ಯುಬೇಟರ್ ಸಹ ಸೇರಿವೆ..
‘ರೈತ ನರಮೇಧ’ ಹ್ಯಾಶ್‌ ಟ್ಯಾಗ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಿಷಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವ ಆದೇಶವನ್ನು ಪಾಲಿಸದಿರುವ ಕುರಿತು ಟ್ವಿಟರ್‌ಗೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ನೋಟಿಸ್‌ ನೀಡಿತ್ತು. ರೈತ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ 1,400ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಖಾತೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಕೇಂದ್ರವು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಕೇಳಿದೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಖಲಿಸ್ತಾನ್ ಸಹಾನುಭೂತಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದೆಯೆಂದು ಅಥವಾ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಶಂಕಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ ಔಪಚಾರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಗಾಗಿ ರವಿಶಂಕರ ಪ್ರಸಾದ್ ಅವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕ ಮಾಡಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದೆ. ಹಾಗೂ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ನೋಟಿಸ್‌ ಸಿಕ್ಕಿರುವುದನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ. ನಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಸುರಕ್ಷತೆಯು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಮೊದಲ ಆದ್ಯತೆ.. ನಾವು ಗೌರವಯುತವಾಗಿ ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಮತ್ತು ಈ ಸಂಬಂಧ ಮಾತುಕತೆ ಮಾಡುವ ಕುರಿತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಚಿವಾಲಯದೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ ”ಎಂದು ಟ್ವಿಟರ್ ವಕ್ತಾರರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ 35 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿದ್ದ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ಆಪ್ತ ತಜೀಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಬಿಟ್ಟು...!

 

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement