ಮಂಗಳನ ಕಕ್ಷೆ ಸುತ್ತಲಾರಂಭಿಸಿದ ಯುಎಇ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆ

ದುಬೈ: ಯುನೈಟೆಡ್ ಅರಬ್ ಎಮಿರೇಟ್ಸ್‌ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆ ಮಂಗಳವಾರ ಮಂಗಳ ಗ್ರಹದ ಸುತ್ತ ಕಕ್ಷೆಗೆ ತಿರುಗಿತು.
ದುಬೈನ ಯುಎಇಯ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿನ ಏಲ್ಲರೂ ಚಪ್ಪಾಳೆ ತಟ್ಟಿದರು, ಫಾರ್ ಹೋಪ್ ಎಂದು ಅರೆಬಿಕ್‌ ಶಬ್ದದಲ್ಲಿ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಅಮಲ್, ತನ್ನ ಏಳು ತಿಂಗಳ, 300 ಮಿಲಿಯನ್ ಮೈಲಿ ಪ್ರಯಾಣದ ಅಂತ್ಯ ತಲುಪಿದೆ ಮತ್ತು ಕೆಂಪು ಗ್ರಹಸುತ್ತಲು ಆರಮಭಿಸಿದೆ. ಅಲ್ಲಿ ಅದು ಮಂಗಳ ಗ್ರಹದ ವಾತಾವರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಿದೆ.
ವಿವಿಧ ದೇಶಗಳಿಂದ ಮಂಗಳ ಗೃಹಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಹಲವಾರು ಉಪಗ್ರಹಗಳು ನಾಶವಾಗಿವೆ. ಮಿಷನ್ ನಿರ್ದೇಶಕರಾದ ಓಮ್ರಾನ್ ಶರಫ್, “ಯುಎಇ ಮತ್ತು ಅರಬ್ ಮತ್ತು ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಜನರಿಗೆಇದು ಬಹುದೊಡ್ಡ ಯಶಸು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅಮೆರಿಕ ಮತ್ತು ಚೀನಾದಿಂದ ಇನ್ನೂ ಎರಡು ಮಾನವರಹಿತ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಗಳು ಇದನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿವೆ, ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮಂಗಳ ಗ್ರಹಕ್ಕೆ ಬರಲಿವೆ. ಅಮಲ್ ಭೂಮಿಯ ಕಕ್ಷೆ ಮೀರಿದ ದೇಶದ ಮೊದಲ ಉದ್ಯಮವಾಗಿ, ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಲ್ಲಿ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ತೈಲ ಸಮೃದ್ಧ ರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕೆ ಇದು ಹೆಮ್ಮೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ.
ಯುಎಇಯ ದಿನನಿತ್ಯದ ಆಡಳಿತಗಾರ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಬಿನ್ ಜಾಯೆದ್ ಅಲ್ ನಹ್ಯಾನ್ “ಯುಎಇ ನಾಯಕತ್ವ ಮತ್ತು ಜನರಿಗೆ ಅಭಿನಂದನೆಗಳು. … ಸಂತೋಷವು ವರ್ಣನಾತೀತವಾಗಿದೆ ಎದು ಹೆಳಿದ್ದಾರೆ. ಚೀನಾದಿಂದ ಸಂಯೋಜನೆಯ ಆರ್ಬಿಟರ್ ಮತ್ತು ಲ್ಯಾಂಡರ್ ತನ್ನ ರೋವರ್ ಬೇರ್ಪಡಿಸುವ ವರೆಗೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಚೀನ ಜೀವನದ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಇಳಿಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ವರೆಗೆ ಮಂಗಳವನ್ನು ಸುತ್ತುತ್ತದೆ.
ಫೆಬ್ರವರಿ 18 ರಂದು ಇಳಿಯುವ ಗುರಿ ಹೊಂದಿರುವ ಅಮೆರಕದ ಪರ್ಸೆವೆರೆನ್ಸ್ ಎಂಬ ರೋವರ್ ಮುಂದಿನ ವಾರ ಮಂಗಳನ ಕಕ್ಷೆ ಸೇರಲು ಸಜ್ಜಾಗಿದೆ. ಇದು ಒಂದು ದಶಕಗಳ ಕಾಲದ ಅಮೆರಿಕ-ಯುರೋಪಿಯನ್ ಯೋಜನೆಯ ಮೊದಲ ಹಂತವಾಗಿದೆ.
ಅಮಲ್‌ ಯಶಸ್ವಿಯಾದರೆ ಚೀನಾ ಮಂಗಳ ಗ್ರಹದಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಇಳಿಯುವ ಎರಡನೇ ದೇಶವಾಗಲಿದೆ. ಅಮೆರಿಕ ಇದನ್ನು ಎಂಟು ಬಾರಿ ಮಾಡಿದೆ,

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಹಜ್ ಯಾತ್ರೆ ವೇಳೆ ಶಾಖದ ಅಲೆಯಿಂದಾಗಿ 68 ಭಾರತೀಯರು ಸೇರಿ 1000ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಾವು ; ವರದಿ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement