ಸೆಬಿ ನಿಯಮ ಉಲ್ಲಂಘನೆ: ಹಣ ಪಾವತಿಸಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಬಗೆಹರಿಸಿಕೊಂಡ ಇಂಡಿಗೋ

ನವದೆಹಲಿ: ಸೆಬಿಯ ನಿಯಮ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಾಗಿ ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆ ಇಂಡಿಗೋ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಇಂಟರ್‌ಗ್ಲೋಬ್‌ ಏವಿಯೇಶನ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ೨.೧೦ ಕೋಟಿ ರೂ. ಭರಿಸಿ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಇತ್ಯರ್ಥಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಸೆಬಿಯ ಒಪ್ಪಿಗೆಯ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ತಪ್ಪನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳದೇ ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ತಪ್ಪನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸದೆ ದಂಡವನ್ನು ಪಾವತಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ತನ್ನ ಪಾಲುದಾರ ರಾಹುಲ್ ಭಾಟಿಯಾ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ ಗ್ಲೋಬ್ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್ (ಐಜಿಇ) ವಿರುದ್ಧ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಆಡಳಿತವು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ, ಜುಲೈ 2019 ರಲ್ಲಿ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಹ ಪ್ರವರ್ತಕ ರಾಕೇಶ್ ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಅವರಿಂದ ದೂರು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ನಂತರ ಇಂಡಿಗೊ ಸೆಬಿಯ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಒಳಗಾಯಿತು. ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧನಾ ಸಮಿತಿಯ ಅನುಮೋದನೆಯಿಲ್ಲದೆ ವ್ಯವಹಾರಗಳು (ಆರ್‌ಪಿಟಿ). ಸ್ವತಂತ್ರ ನಿರ್ದೇಶಕರ ನೇಮಕ, ಕಂಪನಿಯ ಮಂಡಳಿಯ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮತ್ತು ಸಂಭಾವನೆ ಸಮಿತಿಯ ಅಧಿಕಾರಗಳು ಮತ್ತು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2015 ರ ಸಂಸ್ಥೆಯ ರೆಡ್ ಹೇರಿಂಗ್ ಪ್ರಾಸ್ಪೆಕ್ಟಸ್ (ಆರ್‌ಎಚ್‌ಪಿ) ತಪ್ಪಾಗಿ ನಿರೂಪಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದರು.
ಸೆಬಿ ತನ್ನ ಆದೇಶದಲ್ಲಿ 2020 ರ ಡಿಸೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ ಗ್ಲೋಬ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​ತನ್ನ ವಿರುದ್ಧದ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಇತ್ಯರ್ಥಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿತು. ವಾಸ್ತವದ ಪ್ರಮಾದಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳದೆ ಅಥವಾ ನಿರಾಕರಿಸದೆ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಕಕ್ಕೆ ಇತ್ಯರ್ಥ ಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿತು. ಈ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ನಂತರ ಸೆಬಿಯ ಉನ್ನತ ಸಲಹಾ ಸಮಿತಿ (ಎಚ್‌ಪಿಎಸಿ)ಗೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಯಿತು, ಇದು ಇತ್ಯರ್ಥ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿತು ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಜನವರಿ 25 ರಂದು ಸೆಬಿಯ ಹೋಲ್ ಟೈಮ್ ಸದಸ್ಯರ ಸಮಿತಿ ಇದನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿತು.
ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಇಂಟರ್ ಗ್ಲೋಬ್ ಏವಿಯೇಷನ್‌ನಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 37 ರಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಭಾಟಿಯಾ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಹವರ್ತಿಗಳು (ಐಜಿಇ ಗ್ರೂಪ್) ಕಂಪನಿಯ ಶೇಕಡಾ 38 ರಷ್ಟು ಷೇರುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ 'ಡೆಂಗೆ' ಹೆಚ್ಚಳ ; ಎಲ್ಲ ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿ ಪ್ರಕಟ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement