ಬಜೆಟ್‌ ಸುಧಾರಣೆಗಳು ಭಾರತ ವಿಶ್ವದ ಮುಂದಿನ ಆರ್ಥಿಕ ಶಕ್ತಿಯಾಗಲು ದಾರಿ: ನಿರ್ಮಲಾ

ನವ ದೆಹಲಿ: ಬಜೆಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ರೂಪಿಸಲಾದ ಸುಧಾರಣೆಗಳು ಭಾರತವು ವಿಶ್ವದ ಮುಂದಿನ ಉನ್ನತ ಆರ್ಥಿಕತೆಯಾಗಲು ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವರಾದ ನಿರ್ಮಲಾ ಸೀತಾರಾಮನ್‌ ಶನಿವಾರ ಲೋಕಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.
ಸರ್ಕಾರದ ವಿಧಾನವನ್ನು “ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ” ಎಂದು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದ ಸೀತಾರಾಮನ್, ಈ ಸುಧಾರಣೆಗಳ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರಿಗೆ ಅಭಿನಂದಿಸಿದರು.
ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದಂತಹ ಸವಾಲಿನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಈ ದೇಶಕ್ಕೆ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ಸುಧಾರಣೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ನಿಲ್ಲಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವರು ಕೆಳಮನೆ ಬಜೆಟ್ ಚರ್ಚೆಗೆ ಉತ್ತರಿಸುವಾಗ ಹೇಳಿದರು.
“ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ನಂತರದ ಈ ಬಜೆಟ್ ಭಾರತವು ಆತ್ಮನಿರ್ಭರ್ ಆಗಲು ವೇಗವನ್ನು ನೀಡಿದೆ” ಎಂದರು.
ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ಮೋದಿಯವರು ಯುತ್ತದೆ ಗುಜರಾತಿನಲ್ಲಿ, ಪರವಾನಗಿ ಕೋಟಾ ರಾಜ್ 1991ರ ನಂತರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಅನೇಕ ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಆ ಅನುಭವದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಬದ್ಧತೆ ಸುಧಾರಣೆಯನ್ನು ಈ ಬಜೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ,”ಎಂದು ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದರು.

ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಸುಧಾರಣೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳದಂತೆ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ತಡೆಯಲಿಲ್ಲ
ಬಜೆಟ್ “ಸುಧಾರಣೆಗಳ” ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಸುಸ್ಥಿರ ಆರ್ಥಿಕ ಪುನರುಜ್ಜೀವನಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಪಗತೋತ್ಸಾಹವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.ಪ್ರಧಾನಿಯವರು ದಲಿತರು ಮತ್ತು ಹಿಂದುಳಿದ ಮತ್ತು ಬಡವರ ಕಲ್ಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. “ಭಾರತದ ಜನರು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯವರಲ್ಲಿ ನಂಬಿಕೆ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದರು.
1948 ರಿಂದ ಭಾರತದ ಸುಧಾರಣೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವ ಮೂಲಕ ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದ ಅವರು, ದೇಶವನ್ನು ಈಗ ನಾಲ್ಕು ಜನರು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ – ‘ಹಮ್‌ ದೋ, ಹಮಾರೇ ದೋ ಎಂದು ಶುಕ್ರವಾರ ಹೇಳಿದ್ದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ವಿರುದ್ಧ ವಾಗ್ದಾಳಿ ಮಾಡಿದರು. –
ಕೆಲವು ಪಕ್ಷಗಳು ಆಡಳಿತ ನಡೆಸುವ ರಾಜ್ಯ ರಾಜಸ್ಥಾನ, ಹರ್ಯಾಣದಲ್ಲಿ ದಾಮಾದ್‌ನಿಗಾಗಿ (ಅಳಿಯ)ಭೂಮಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆೆಂದು ಟೀಕಿಸಿದರು.
ಸಾಂಕ್ರಮಿಕ ರೋಗದಿಂದ ತೊಂದರೆಯಲ್ಲಿರುವವರಿಗೆ ಈ ಬಜೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ ನೀಡಲು ಬಹಳಷ್ಟು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ನಾವು ಅಲ್ಪಾವಧಿ ಪರಿಹಾರ ಒದಗಿಸಿದರೂ ತ್ವರಿತ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಬದಲು ಅತ್ಯಂತ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಜನರಿಗೆ ತ್ವರಿತ ಪರಿಹಾರ, ಮತ್ತು ನಾವು ಮಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಸುಸ್ಥಿರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಸಹ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಬಕಾರಿ ನೀತಿ ಹಗರಣ: ದೆಹಲಿ ಸಿಎಂ ಅರವಿಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲಗೆ ಜಾಮೀನು

 

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement