ಪ್ರತಿಭಟನಾ ನಿರತ ರೈತರಿಗೆ ಹಣ, ಮದ್ಯ ನೀಡಿ : ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕಿ ಹೇಳಿಕೆಯಿಂದ ಭಾರೀ ವಿವಾದ

ಹರಿಯಾಣ : ಹರಿಯಾಣ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕಿ ವಿದ್ಯಾದೇವಿ ನೀಡಿದ ಹೇಳಿಕೆ ಈಗ ವಿವಾದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದ್ದು, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ಗೆ ಮುಜಗರಕ್ಕೀಡು ಮಾಡಿದೆ.
ಮೂರು ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯನ್ನು ತೀವ್ರಗೊಳಿಸಲು ಹಣ ಮತ್ತು ಮದ್ಯವನ್ನು ದೇಣಿಗೆಯಾಗಿ ನೀಡುವಂತೆ ಪಕ್ಷದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಿಗೆ ಹೇಳಿದ ವಿಡಿಯೋ ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದು, ಭಾರೀ ವಿವಾದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.
ಜಿಂಡ್ ನಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ ನಡೆದ ಜಿಲ್ಲಾ ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ಸಮಿತಿ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ವಿದ್ಯಾದೇವಿ, ‘ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಹಣ, ತರಕಾರಿ, ತುಪ್ಪ ಮತ್ತು ಮದ್ಯವನ್ನು ದಾನ ಮಾಡಬೇಕು’ ಎಂದು ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಸಫಿದನ್ ನ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಶಾಸಕ ಸುಭಾಷ್ ಗಂಗೊಳ್ಳಿ ಹಾಗೂ ಇತರ ಹಿರಿಯ ನಾಯಕರು ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.
ಈ ಘಟನೆಯನ್ನು ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕರು ಗಮನಿಸಿದರು, ಅವರು ದೇವಿಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ಭಾಷಣವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಮದ್ಯವನ್ನು ಏಕೆ ದಾನ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡರು.
‘ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಸೌಲಭ್ಯಬಯಸುವ ಜನರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತವೆ. ನಾವು ರೋಗಿಗೆ ಮದ್ಯವನ್ನು ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ನಾವು ಚಳುವಳಿಯನ್ನು ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬಲಪಡಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ’ ಎಂದು ವಿದ್ಯಾದೇವಿ ಹೇಳಿದರು.
ಜಿಂಡ್ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಬೃಹತ್ ಜನಸ್ತೋಮವನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುವ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಗೆ ಹೊಸ ದಿಕ್ಕು ಮತ್ತು ಜೀವನಾಧರವನ್ನು ನೀಡುವಂತಹ ಪಾದಯಾತ್ರೆಯನ್ನು ನಾವು ಆಯೋಜಿಸುತ್ತೇವೆ. ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸೋತ ನಂತರ ನಮ್ಮ ಅಸ್ತಿತ್ವವನ್ನೇ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ರೈತರ ಇಚ್ಛಾಶಕ್ತಿಯ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಆಂದೋಲನ ಪುನಶ್ಚೇತನಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಘಾಟ್‌ಕೋಪರ್‌ ಹೋರ್ಡಿಂಗ್ ಕುಸಿತ ದುರಂತ : ಉದಯಪುರದಲ್ಲಿ ಜಾಹೀರಾತು ಫಲಕದ ಮಾಲೀಕನ ಬಂಧನ

 

 

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement