೧೦ ಲಕ್ಷ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನ್‌ ಹಿಂಪಡೆಯಲು ಸೀರಂ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್‌ಗೆ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಮನವಿ

ಅಸ್ಟ್ರಾಜೆನೆಕಾ ಅವರ ಶಾಟ್ ಬಳಕೆಯನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯುವುದಾಗಿ ದೇಶ ಹೇಳಿದ ಒಂದು ವಾರದ ನಂತರ ಫೆಬ್ರವರಿ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ಕಳುಹಿಸಿದ ಒಂದು ಮಿಲಿಯನ್ ಸಿಒವಿಐಡಿ -19 ವ್ಯಾಕ್ಸಿನ್ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾವು ಸೀರಮ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾವನ್ನು ಕೇಳಿದೆ ಎಂದು ದಿ ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಮಂಗಳವಾರ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ,
ಅಸ್ಟ್ರಾಜೆನೆಕಾ ಶಾಟ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತಿರುವ ಸೀರಮ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪ್ರಮುಖ ಲಸಿಕೆ ಪೂರೈಕೆದಾರರಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ. ಕೊವಿಡ್‌ -19 ಲಸಿಕೆಯ ಒಂದು ಮಿಲಿಯನ್ ಡೋಸ್ ಕಳೆದ ವಾರ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾಕ್ಕೆ ಪೂರೈಕೆಯಾಗಿತ್ತು. ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ 500,000 ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಬರಲಿದೆ.
ಅಸ್ಟ್ರಾಜೆನೆಕಾದ ಲಸಿಕೆಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಸರ್ಕಾರವು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಸಣ್ಣ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗದ ನಂತರ ಇದು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರಬಲವಾಗಿರುವ 501Y.V2 ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ರೂಪಾಂತರದಿಂದ ಸೌಮ್ಯ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಕನಿಷ್ಠ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ. .
ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ವಿಟ್ವಾಟರ್ಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಮತ್ತು ಆಕ್ಸ್‌ಫರ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಅಧ್ಯಯನದ ಮಾಹಿತಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ರೂಪಾಂತರದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ರೋಗದ ವಿರುದ್ಧ ಅದರ ಲಸಿಕೆ ಸೀಮಿತ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಸ್ಟ್ರಾಜೆನೆಕಾ ಹೇಳಿದೆ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/
ಓದಿರಿ :-   ಪ್ರವಾದಿ ಅವಮಾನ ಆರೋಪ: ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರಿಂದ ಸ್ಯಾಮ್‌ಸಂಗ್ ಜಾಹೀರಾತು ಫಲಕಗಳು ಧ್ವಂಸ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ