ಎಂದಿಗೂ ನನ್ನನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡ : ಮಗನಿಗೆ ಸ್ವತಂತ್ರ ಭಾರತದ ಗಲ್ಲಿಗೇರುವ ಮೊದಲ ಮಹಿಳೆ ಸಲಹೆ

ನವ ದೆಹಲಿ : 2008ರಲ್ಲಿ ಅವರ ಕುಟುಂಬದ ಏಳು ಸದಸ್ಯರನ್ನು ನಿದ್ರಾಜನಕಗಳನ್ನು ಬೆರೆಸಿದ ಹಾಲನ್ನು ಕುಡಿಸಿ ಮತ್ತು ಭರಿಸಿ ನಂತರ ಗಂಟಲು ಕತ್ತರಿಸಿ ಕೊಲೆ ಮಾಡಿದ ಆರೋಪದಲ್ಲಿ ಮರಣದಂಡನೆಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿರುವ ಸ್ವತಂತ್ರ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಮಹಿಳೆ ೩೮ ವರ್ಷದ ಶಬ್ನಮ್‌ಳನ್ನು ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಗಲ್ಲಿಗೇರಿಸುವ ಏಕೈಕ ಸ್ಥಳವಾದ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮಥುರಾ ಜಿಲ್ಲಾ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಗಲ್ಲಿಗೇರಿಸುವ ಸಿದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಆರಂಭವಾಗಿದೆ.

ಶಬ್ನಮ್ ಅಲಿ ತನ್ನ 12 ವರ್ಷದ ಮಗನನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದಾಗ, ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಅವನ ಹೊಸ ಹೆತ್ತವರನ್ನು ಹೆಮ್ಮೆ ಪಡುವಂತೆ ಮಾಡು ಎಂದು ತನ್ನ ಮಗನಿಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ದೈನಿಕ ಜಾಗರಣ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಮಗನಿಗೆ ಎಂದಿಗೂ ಅವಳನ್ನು ಮರೆಯಬಾರದು ಮತ್ತು ತಾನು ಒಳ್ಳೆಯ ಮಹಿಳೆ ಅಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ ತನ್ನನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಬೇಡ ಎಂದು ಮಗನಿಗೆ ಹೇಳಿದಳು ಎಂದು ಆ ಪತ್ರಿಕೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಮರಣದಂಡನೆಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿರುವ ಶಬ್ನಮ್ ಮಗನನ್ನು ದಂಪತಿ ಪೋಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಈತನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ವಹಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಶಬ್ನಮ್‌ಳ ಮಗ ಬುಲಂದ್‌ಶಹರ್‌ನ ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ 6ನೇ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಓದುತ್ತಿದ್ದಾನೆ.
ಶಬ್ನಮ್ ಮಗನ ಪಾಲಕರು, ಈತನಿಗಾಗಿ ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಮಗುವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಶಬ್ನಮ್ಗೆ ಮಗ 2008ರ ಡಿಸೆಂಬರ್ 13 ರಂದು ಮುರಾದಾಬಾದ್ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ. 15 ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ, ದಂಪತಿ ಅವನ ಜೈವಿಕ ತಾಯಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ರಾಂಪುರ್ ಜೈಲಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದಿದ್ದರು. ಶಬ್ನಮ್ ತನ್ನ ಮಗನನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದಾಗ, ಅವಳು ತನ್ನ ಮಗನನ್ನು ತೊಡೆಯ ಮೇಲೆ ಕೂಡ್ರಿಸಿಕೊಂಡು 40 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಕಣ್ಣೀರಿಟ್ಟಳು,
12 ವರ್ಷದ ತನ್ನ ತಾಯಿಯ ಅಪರಾಧದ ಬಗ್ಗೆ ಮಗನಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ತನ್ನ ಜೈವಿಕ ತಾಯಿ – ಶಬ್ನಮ್ ಏಕೆ ಅಳುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ ಹಾಗೂ ತನ್ನನ್ನು ಮರೆತು ತನ್ನ ಹೊಸ ಹೆತ್ತವರನ್ನು ಹೆಮ್ಮೆಪಡುವಂತೆ ಮಾಡು ಎಂದು ತನ್ನ ಜೈವಿಕ ತಾಯಿ ಯಾಕೆ ಹೇಳಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಮಗ ತಮ್ಮ ಬಳಿ ಕೇಳಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ದಂಪತಿ ಹೇಳಿದರು ಎಂದು ಪತ್ರಿಕೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಶಬ್ನಮ್ ಮಗ ಆರು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ತಾಯಿ ಜೊತೆ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿದ್ದ. ಜುಲೈ 30, 2015 ರಂದು, ಅಮ್ರೋಹಾದ ಮಕ್ಕಳ ಕಲ್ಯಾಣ ಸಮಿತಿಯು ಈ ದಂಪತಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಪಾಲನೆ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕಾಗಿ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿತು. ಈ ಬಾಲಕ ಸುಮಾರು ಆರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಈ ಕುಟುಂಬದ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಈ ದಂಪತಿ ಹೆಸರನ್ನು ಶಾಲೆಯ ದಾಖಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಅವನ ಹೆತ್ತವರಾಗಿಯೂ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿ ಮೂರು-ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಈ ದಂಪತಿ ಮಗುವನ್ನು ಜೈಲಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತಾರೆ.
ದೈನಿಕ್ ಜಾಗರಣದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದಂತೆ ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಿಂದ ಶಬ್ನಮ್ ಗಲ್ಲಿಗೇರಿಸುವ ಸುದ್ದಿ ಪತ್ರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಟಿವಿ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತಿದೆ, ,ಶಬ್ನಮ್ ಅವರ ಡೆತ್ ವಾರಂಟ್ಗೆ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಸಹಿ ಹಾಕಲಾಗುವುದು. ಅವಳ ಗಲ್ಲಿಗೇರಿಸುವ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದಾಗ, ನಾವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಮಗುವನ್ನು ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ತಾಯಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಬುಧವಾರ ಸಂಜೆ ಶಬ್ನಮ್ ಮಗನ ಫೋಟೋ ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ, ಆತ ತಮ್ಮ ತಾಯಿಯನ್ನು ಕ್ಷಮಿಸುವಂತೆ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಯನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದಾನೆ. ‘ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿ ಅಂಕಲ್, ನನ್ನ ತಾಯಿ ಶಬ್ನಮ್ ಅವರನ್ನು ಕ್ಷಮಿಸು’ ಎಂದು ಹಲಗೆಯ ಮೇಲೆ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ. ಮಗುವಿನ ಈ ಮನವಿಯು ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಬಹಳ ವೈರಲ್ ಆಗುತ್ತಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಹಕ್ಕಿನ ಸತ್ಯಾಸತ್ಯತೆಯನ್ನು ಇನ್ನೂ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.
ಶಬ್ನಮ್ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮೊರಾದಾಬಾದ್ ವಿಭಾಗದ ಅಮ್ರೋಹಾದಿಂದ 20 ಕಿ.ಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಬವಾಂಖೇರಿ ಎಂಬ ಹಳ್ಳಿಯವಳಾಗಿದ್ದು ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಮತ್ತು ಭೂಗೋಳದಲ್ಲಿ ಎಂ.ಎ. ಮಾಡಿದ್ದಾಳೆ. ಹಳ್ಳಿಯ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಕಲಿಸುವ ಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಕರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾಳೆ. 2008 ರ ಏಪ್ರಿಲ್ 14 ಮತ್ತು 15 ರ ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ, ಶಬ್ನಮ್ ತನ್ನ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯವನ್ನು ಕೊಟ್ಟು ಏಳು ಜರನ್ನು ಕೊಂದಿದ್ದಾಳೆ. ಶಬ್ನಮ್ ತನ್ನ ಪ್ರೇಮಿ ಸಲೀಮ್‌ನ ಮಗುವಿಗೆ ಏಳು ತಿಂಗಳ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಿದ್ದಳು, ಇಬ್ಬರೂ ವಿಭಿನ್ನ ಸಾಮಾಜಿಕ-ಆರ್ಥಿಕ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಿಂದ ಬಂದಿದ್ದರಿಂದ ಅವರ ಕುಟುಂಬವು ಈ ಸಂಬಂಧದ ಪರವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಿಮಾನ ಹಾರುತ್ತಿದ್ದಾಗಲೇ ಚಿಕ್ಕ ಮಗುವಿಗೆ ತೀವ್ರ ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ : ದೇವರಂತೆ ಬಂದು ಕಾಪಾಡಿದ ಇಬ್ಬರು ವೈದ್ಯರು...

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement