ಕೇರಳದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿನಿ ಜೆಸ್ನಾ ನಾಪತ್ತೆ ಪ್ರಕರಣ: ಸಿಬಿಐ ತನಿಖೆಗೆ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ ಆದೇಶ

20 ವರ್ಷದ ಬಿ.ಕಾಂ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿನಿ ಜೆಸ್ನಾ ಮಾರಿಯಾ ಜೇಮ್ಸ್ ಕೇರಳದಿಂದ ನಾಪತ್ತೆಯಾದ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ಆಕೆಯ ನಾಪತ್ತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕೇರಳ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಸಿಬಿಐ ತನಿಖೆಗೆ ಆದೇಶಿಸಿದೆ.
ಜೆಸ್ನಾ, ಎರಡನೇ ವರ್ಷದ ಬಿಕಾಂ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿನಿ ಮಾರ್ಚ್ 22, 2018 ರಂದು ಪಥನಮತ್ತಟ್ಟ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಎರುಮೆಲಿ ಬಳಿಯ ವೆಚೂಚಿರಾದಲ್ಲಿರುವ ತನ್ನ ಮನೆಯಿಂದ ನಾಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದಳು. ಕಣ್ಮರೆಯಾದ ಬಗ್ಗೆ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಲು ವಿಶೇಷ ತನಿಖಾ ತಂಡ ರಚಿಸಲಾಗಿದ್ದರೂ ಮತ್ತು ಅವರು ಅನೇಕ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದ್ದರೂ, ಜೆಸ್ನಾ ಪತ್ತೆಯಾಗಲಿಲ್ಲ.
ಜೆಸ್ನಾ ಅವರ ಸಹೋದರ ಜೈಸ್ ಜಾನ್ ಮತ್ತು ಕೆಎಸ್‌ಯು ನಾಯಕ ಕೆ.ಎಂ. ಅಭಿಜಿತ್ ಅವರು ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದ ಅರ್ಜಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಕೇರಳ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಈ ಆದೇಶ ಮಾಡಿದೆ. ಸಿಬಿಐಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವಂತೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ನಿರ್ದೇಶನ ನೀಡಿದೆ.
ಪಥನಮತ್ತಟ್ಟ ಜಿಲ್ಲೆಯ ತನ್ನ ಮನೆಯಿಂದ ಕೊಟ್ಟಾಯಂನ ಮುಂಡಕಾಯಂ ಬಳಿಯ ತನ್ನ ಚಿಕ್ಕಮ್ಮನ ಮನೆಗೆ ಹೋಗುವಾಗ ಜೆಸ್ನಾ ನಾಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದಳು. ಜೆಸ್ನಾ ಎರುಮೆಲಿಯಿಂದ ಮುಂಡಕಾಯಂಗೆ ಬಸ್ ಹತ್ತಿರುವುದು ಖಚಿತವಾದರೂ, ಅದರ ನಂತರ ಅವಳಿಗೆ ಏನಾಯಿತು ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ.
ತನಿಖೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಜೆಸ್ನಾ ತನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತನಿಗೆ ಹಲವಾರು ಕರೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಳು ಮತ್ತು ಅವಳು ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುವ ಮೊದಲು ಅವನಿಗೆ ಅವಳ ಕೊನೆಯ ಪಠ್ಯ ಸಂದೇಶವು ಅವಳು ಸಾಯಲಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದಾಗಿತ್ತು ಎಂಬುದಾಗಿ ಹೇಳಲಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ, ಸ್ನೇಹಿತನನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ ನಂತರ ಮಹತ್ವದ್ದೇನೂ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ.
ಜೆಸ್ನಾ ಕುಟುಂಬವು ಈ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಆಘಾತಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದೆ. ಅವಳು ಕಣ್ಮರೆಯಾದ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳ ನಂತರ, ಚೆನ್ನೈನಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾದ ಯುವತಿಯ ದೇಹವು ಜೆಸ್ನಾಳ ದೇಹ ಎಂದು ಶಂಕಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಡಿಎನ್ಎ ತನಿಖೆ ಬೇರೆಯದನ್ನೇ ಹೇಳಿತ್ತು.
ಜೆಸ್ನಾ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುವವರಿಗೆ ಪೊಲೀಸರು 2 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಗಳ ನಗದು ಬಹುಮಾನ ಘೋಷಿಸಿದ್ದರು.
ಜೆಸ್ನಾ ಅವರ ತಾಯಿ ಸ್ಯಾನ್ಸಿ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ 2017 ರಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾಗಿದ್ದರು.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/
ಓದಿರಿ :-   ಸಂಜಯ್ ರಾವತ್ ಅವರನ್ನು 10 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ ಇಡಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ