ರಿಹಾನ್ನಾಳ ಗಣೇಶ ಪೆಂಡೆಂಟ್‌ ವಿವಾದ: ತುಂಬಾ ತಾಳ್ಮೆಯೂ ಹಾನಿಕಾರಕ ಎಂದ ಚಂಪತ್‌ ರಾಯ್‌

ನವದೆಹಲಿ: ಹೆಚ್ಚು ಸಹನೆ ಸಹ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ತಾಳ್ಮೆಯನ್ನು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಾರದು ಎಂದು ಪಾಪ್ ತಾರೆ ರಿಹಾನ್ನಾ ಅವರ ಟಾಪ್‌ಲೆಸ್‌ ಛಾಯಾಚಿತ್ರ ವಿವಾದದ ಕುರಿತು ಶ್ರೀ ರಾಮ್ ಜನಮಭೂಮಿ ತೀರ್ಥ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಟ್ರಸ್ಟ್‌ನ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಚಂಪತ್ ರಾಯ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಭಗವಾನ್ ಗಣೇಶ ಪೆಂಡೆಂಟ್ ಧರಿಸಿ ಟಾಪ್‌ಲೆಸ್ ಛಾಯಾಚಿತ್ರವನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ರಿಹಾನ್ನಾಗೆ ಸೋಷಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ವಿರೋಧ ವ್ಯಕ್ತವಾಗಿದೆ. ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿಯ ಆಂದೋಲನ ತಾಣಗಳ ಬಳಿ ಅಂತರ್ಜಾಲ ನಿರ್ಬಂಧ ಹೇರಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಫೋಟೋ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಅಣದಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ ಮಾಡಿದ್ದು ದೇಶದಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ವಿವಾದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

ಬುಧವಾರ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗಿನ ಸಂವಾದದಲ್ಲಿ, ರಾಯ್, ಯಾರಾದರೂ ತಮ್ಮ ಮಿತಿಯನ್ನು ಮೀರಿದರೆ ಅದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಇದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಅವರು, ಹಿಂದೂ ವಿರೋಧಿ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವವರು ಸಹನೆ ಮತ್ತು ತಾಳ್ಮೆಯನ್ನು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಾರದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
“ಅದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವವರು (ಹಿಂದೂ ವಿರೋಧಿ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ), ಅವರು ಕೆಲವು ಆದರ್ಶಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಇದು ಸರಿಯಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ವಿವರಿಸಬೇಕು. ಏನನ್ನಾದರೂ ಹೇಳಲು ಮತ್ತು ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವಿದ್ದರೆ ಈ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಎಲ್ಲರೊಂದಿಗೂ ಇರುತ್ತದೆ. ಈ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಬೇರೊಬ್ಬರು ಬಳಸುವುದನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದಾಗ ಅದು ನಿಮಗೆ ನೋವುಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಂತರ ಅದೇ ಜನರು ದೂರು ನೀಡುತ್ತಾರೆ: ನೀವು ಇದನ್ನು ಏಕೆ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ? ಸಹಿಷ್ಣುತೆ, ಶಾಂತಿ ಮತ್ತು ತಾಳ್ಮೆಯನ್ನು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಾರದು. ಸದ್ಗುಣವನ್ನು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನ್ಯೂನತೆಯೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ”ಎಂದು ರಾಯ ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಫಿಲಿಪೈನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ 7.5 ತೀವ್ರತೆ ಭೂಕಂಪದ ನಂತರ ಸುನಾಮಿ ಅಪ್ಪಳಿಸುವ ಎಚ್ಚರಿಕೆ

ವಿಶ್ವ ಹಿಂದೂ ಪರಿಷತ್‌ನ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರೂ ಆಗಿರುವ ರಾಯ್, ತಾವು ಈ ಘಟನೆಯನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲು ಸಿದ್ಧನಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಹಾಗೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದೂ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ನೀವು ಹುಡುಗಿಯ ಹೆಸರನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೀರಿ. ಯಾರಾದರೂ ಏನನ್ನಾದರೂ ಹೇಳಿದರೆ ನೀವು ಹುಡುಗಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದುಹೇಳುತ್ತೀರಿ. ಆದ್ದರಿಂದ, ದೇವರು ಅವಳನ್ನು ಆಶೀರ್ವದಿಸಲಿ. ನಾನು ಉದಾರ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲು ಸಿದ್ಧನಿದ್ದೇನೆ ಎಂದರೆ ಉಳಿದವರೆಲ್ಲರೂ ಸಹ ಇದನ್ನೇ ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದರ್ಥವಲ್ಲ.
“ನಾವು ಉದಾರವಾಗಿದ್ದರೆ ಆ ಔದಾರ್ಯವನ್ನು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಾರದು. ನಾನು ಉದಾರವಾಗಿದ್ದರೆ ನನ್ನ ಮಗ ಕೂಡ ಉದಾರನಾಗಿರುವುದು ಅನಿವಾರ್ಯವಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಈ ರೀತಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ ಮಾಡುವವರು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು ”ಎಂದರು.
ತಮ್ಮನ್ನು ಸಂವೇದನಾಶೀಲರೆಂದು ಭಾವಿಸುವವರು ಮಾತ್ರ ಮುಂದೆ ಬಂದು ಅಂತಹ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಬೇಕು. ನಾವು ಏನನ್ನೂ ಹೇಳಬಾರದು, ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ಮಾತನಾಡಿದರೆ ಅದು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement